Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kiểm tra hạn chế sử dụng của điện thoại tại Docomo & SoftBank

fan_ryu
6/5/2013 12:5Phản hồi: 301
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pierce
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy của mình tra kết quả dấu tròn, kèm thêm đống tiếng Nhật, google dịch như sau: SoftBank Hạn chế sử dụng mạng Chứng nhận của một điện thoại di động Các kết quả ○ Đối với kết quả hiển thị ○: có sẵn (trừ khi một hợp đồng trái phép đã được quan sát thấy ở một thời điểm sau đó)
bạn ơi cho mình hỏi mình vừa mua 1 máy xách tay sony z3 au màu đồng nhưng trên team imei lại ghi là pure red vậy là sao vậy bạn, như vậy là hàng dựng à
@bachlong12 100% là dựng làm lại hộp in lại imei nha bạn, tui cũng mua nhầm hàng dựng chữ Pure White, bạn lên youtube xem clip của ClickBuy có chữ Pure là dựng rồi. Nhưng dù vậy tui cũng ko tin các của hàng bán Z3au mà có 8tr
@Kevin Lu Em cũng đồng quan điểm với bác.
Hàng tự tay nhập code unlock chỉ là máy đó chưa đc sdung sim ngoài.chứ ko fai máy mới thì phải nhập code....
Mình đã thử và được hình tròn các bác ơi, galaxy J dodomo
lchauloan
ĐẠI BÀNG
9 năm
bài này thật có ích. Cảm ơn các bác
máy mình mới mua, đã unlock = code sao vẫn hiện thị tam giác. Và nếu hiển thị thế có nên đổi máy không? 😔(
peheo2105
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lorencia64 bác mua code giá nhiêu, có bảo hành code khi bị lock lại ko thế
@peheo2105 mua máy tại tiệm và họ cung cấp code luôn cho mình. Chắc để em qua hỏi cho nó chắc 😔
quyethbg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cần mua code sony z3 mạng au bạn nào giúp dc mình ko

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bác có cái link nào check đc ngày tháng năm active các nhà mạng này ko?
Các ae ở VN giờ mua máy mooc xtay bên Nhật về các cửa hàng khẳng định là mới 100% nhưng em nghĩ hàng tân trang lại bên đó rồi về VN bán lại rồi dùng SIM ở VN phải nhập code unlock máy....tks bác
damdaika26
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy docomo ngon hơn
A ơi cho e hỏi password reset máy sharp 305sh mặc định là mấy vậy?
ai biết web nào kiểm tra imei của nhà mạng au ko vậy
minhtue1409
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng chỉ tương đối chứ ko chính xác 100% đâu ! mình nghĩ thế
Của mình dấu tròn, chắc không có vấn đề gì.
Của mình dấu tròn, chắc không có vấn đề gì.
Em tính mua 1 cái ở đây: http://phongcachnhat.vn/sharp/1031-305sh-softbank-sharp-aquos-crystal-x-305sh.html Nhưng kg biết cửa hàng đó có ổn kg? Khi mua cần phải hỏi những thứ gì ? Vì là lần đầu dự định sài hàng loại này nên chưa có kinh nghiệm nhờ mọi người tư vấn giùm
@Grilnoiloan2 máy này mình đang dùng bản QT sách tay nên khỏi nói
khi mua bạn nên xem máy có đúng QT hây ko, ốc ko trầy và còn tem zin ko,
hộp trùng imei máy
vì tránh mấy con lock ghép sim trong, nó hây bị mất sóng và phải khích sóng lại có khj khích vài lần mới lên
xem số lần sạc hây mức độ chai của pin bấm *#*#4636#*#*
xem thời gian nghe gọi của máy
xem màn có bị điểm chết hây vạch sáng lạ gì ko
vì viền rất mỏng nên xem có chổ nào hở sáng hây không
@luumanh_tu Bạn nói rõ hơn được kg, làm sao phân biệt được là hàng TQ hay kg? khi nào mới coi lock ghép sim và đó là gì. Giả sử mình mua máy tại điểm mình đưa link thì mình phải làm sao bạn hướng dẫn chi tiết hơn giùm mình nữa nhé
@luumanh_tu Làm cách nào kiểm tra thời gian nghe gọi của máy hả bạn?
Bản sim ghép là bản lock gióng iphone vậy có 1 vi mạch nhỏ ghép với cái sim mới sài đc
Nếu ko dùng sim ghép thì unlock trong và can thiệp tới phần cứng của máy
Còn bản quốc tế (Qt) thì dùng thoải mái ko bị mất sóng và 3G
Cách phân biệt đơn giản là bạn bật tắt chế độ máy bay và 3G vài lần xem sóng có hiện lại ko, nếu sóng ko hiện lại thì lock đó
@luumanh_tu thank bạn nhiều
Mình muốn mua Note Edge Docomo, cửa hàng bán nói là máy mới 100% và nhập trực tiếp từ Nhật, tự tay người mua nhập code để unlock máy. Xin hỏi các bạn nếu mình tự tay nhập code để unlock máy và check số Imei như bác chủ hướng dẫn (mà kết quả là dấu tròn) thì có khẳng định được:

1/. Máy này không phải hàng dựng, hàng China không?

2/. Đây là máy mới 100%, chưa qua sử dụng không?

Hoặc có cách nào kiểm tra 2 thông tin nêu trên không? Làm cách nào kiểm tra thời gian nghe gọi của máy?

Xin cám ơn.
Các bạn cho mình hỏi chút. Mình mới mua z3 hàng cũ, mua tại bên Nhật luôn. Về nhà mới biết phải làm khá lằng nhằng. Mình đem ra quán thì bị nói hết 1tr 200k. Vì hàng cũ nên cũng chẳng có code luôn, bjo k biết làm thế nào luôn, mong các bạn tư vấn
Mình có máy P-05D của NTT Docomo nhưng bị khoá ko vào máy được. Có ai giúp mình được ko. Số IMEI 359708041060505. Mình kiểm tra thì báo nhập ko đúng. Rất mong anh chị em chỉ cách vào máy. Thanks very much
tuan2810
ĐẠI BÀNG
9 năm
Screenshot_2015-09-24-02-29-38.png Như này là ổn Bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019