Kiểm tra mã PIN của máy

gemini1389
28/8/2010 0:38Phản hồi: 12
Mình thấy có nhiều bạn xin key ỏ full software cho Blackberry thường để lại mã PIN cho Mod nên mình cũng nhìu chuyện thử xem coi mấy mã đó có đúng hay là không. Sau khi kiểm tra xong thì mình thấy có nhiều mã PIN không phải là máy do các nhà mạng cung cấp mà là hàng cũ, hàng dọn lại.
Các bạn có thể check tại trang web của Blackberry: https://www.blackberry.com/hhupgrade/
Nếu PIN do các nhà mạng cung cấp thì sau khi gõ nó sẽ tự chuyển sang trang web của nhà mạng đó. hf, gl
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã kiểm tra em của mình, pin chuẩn nên cũng vui vui
ngtamabc
TÍCH CỰC
13 năm
Vào trang web không được laaus j mà "chét " đây các bác
PIN của em là PIN đểu hở bác.

BlackBerry ® phần mềm thiết bị không được hỗ trợ bởi nhà cung cấp dịch vụ không dây của bạn.

Bạn sẽ được chuyển hướng trong 10 giây để hình thức Cập nhật sản phẩm của chúng tôi để nhận được thông báo khi phần mềm có sẵn.
Nếu bạn không tự động đưa đến hình thức, xin vui lòng bấm vào đây
thanhcnc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng y chang zậy nè. là sao ta?
lyvuhoang89
ĐẠI BÀNG
13 năm
e bấm PIN vào là chuyển luôn sang web verizon, vậy là chuẩn phải ko bác? 😁
http://www.tinhte.vn/blackberry-bold-173/xin-giup-kiem-tra-bb-bang-ma-pin-tu-trang-web-rim-602244/index3.html
Các bác nên đọc cái này đi, cách kiểm tra này chưa khẳng định được pin thật hay lởm đâu.
sao các bác cứ dựa vào mấy cái đó thể nhỉ? Không chính xác đâu! Dùng ngon, máy chuẩn là được ak!
ok đã ktra pin ngon
máy em 8700 Xcingular, khi kiểm tra pin thì nó chuyển qua web của AT&T, vậy máy em là máy dựng hả các bác........
Xcingular đã trở thành con của tập đoàn AT&T rồi nhé
các bác ơi sao pin bold 9000 dùng chán thế oaoaoao
Xcingula là công ty con của AT&T mà bạn.

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 10:06 AM ----------

nhung máy có hợp đồng mới có đăng ký mã pin trên hệ thống của nhà mạng nên nhiều máy không có thông tin. nếu chỉ căn cứ vào việc check mã qua hệ thống upgrade của nhà mạng thì không chính xác đâu. ví dụ hai con máy của mình một con là hàng mua không hợp đồng của AT&T và một con lấy lại của người nước ngoài mang từ Canada dăng kí hợp đồng với mạng ROGERS thì chỉ có con ROGERS check có thông tin upgrade còn con AT&T thì không có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019