Kiểm tra mức độ chai pin trên iPhone 6S

topmathuat
8/5/2017 18:1Phản hồi: 10
Như tiêu đề, các bác dùng phần mềm gì để check chai pin trên iPhone vậy. Mình đã dùng iPhone 6S được gần 1 năm, gần đây thấy pin của máy hơi yếu. Mình tham khảo qua trên mạng thấy có vài cách kiểm tra độ chai pin nhưng kết quả có phần khác nhau. Cụ thể: Full cycle: 355 times

1. Battery life: 1470 mAh
2. iTool 3: 1451mAh
3. iBackup: 1500 mAh
4. Chuẩn đoán và sử dụng: 1600 mAh

Theo các bác thì cái nào chuẩn nhất. Với tình trạng như trên, có nên thay pin không các bác, và nếu thay pin, lớp cao su bên trong máy bị hỏng người ta có thay thế mới không hay là bị mất luôn. Thêm nữa, máy của mình sao dung lượng pin tối đa chỉ có 1690mAh vậy, trong khi của mấy bác khác là 1715mAh
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin 1 năm là vậy được rồi

Bạn cũng ko nên tin vào cái nào hết, còn lại pin 1715 hay 1690 cũng chẳng quan trọng, apple nó sản xuất máy ra 100 cái chắc không có cái nào có dung lượng pin y như nhau, đều có chênh vài mAh. Phần mềm check mỗi thằng viết mỗi kiểu nên dung lượng check được cũng khác nhau.

Còn ại dùng được 1 năm rồi thì pin nhanh hết hơn, trước 6h thì nay được 5.5 hoặc 5h là ok rồi. Nếu pin còn sài đáp ứng được nhu cầu 1 ngày thì cứ sài, việc gì phải đi thay pin cho tốn tiền rồi 1 năm sau lại đi thay tiếp chi cho cực.

Có người sài cái iphone 4s từ lúc mua đến h là 6 năm mà có thay pin lần nào đâu, sài phải có tổn hao, trước 2,3 ngày sạc 1 lần thì giờ 1 ngày sạc 1 lần, 2 lần
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác cài ứng dụng nào mà xem đc cả full cycle vậy?
@tungvanpro mình dùng mấy phần mềm trên đó bác
Các bác dùng 6S vào confirm giúp mình với. Bình thường thời gian sử dụng trong ngày của các bác là bao lâu
@topmathuat mình dùng trong 1 ngày, từ sáng đến tầm 23h
Baterry life của Klevis Xhika mới báo chuẩn dung lượng, các phiên bản khác ko ra gì
@Dafne Keen Bác có link appstore không?
Hôm qua mình có chat với nhân viên Apple. Họ kiểm tra bảo pin có vấn đề va recommend đến icare để kiểm tra cà thay pin. Các bác cho ý kiến có nên đi hay không. Thay pin họ bảo free
quangbien92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@topmathuat Bác đã thay pin chưa ạ? Thay ở icare à bác?
mình dùng Battery life không biết có chuẩn k nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019