Kim Dotcom được tại ngoại nhưng không được dùng Internet

Didu
22/2/2012 2:32Phản hồi: 90
Kim Dotcom được tại ngoại nhưng không được dùng Internet

Chính quyền New Zealand hôm nay cho biết Kim Dotcom (tên thật Kim Schmitz), người sáng lập ra dịch vụ chia sẻ file trực tuyến Megaupload sẽ được phép tại ngoại với một số điều kiện khắt khe. Sở dĩ Kim Dotcom có thể được bảo lãnh tại ngoại vì New Zealand chưa nhận được lệnh dẫn độ Kim và ba người khác sang Mỹ để điều trần với các tội danh vi phạm bản quyền, gian lận và rửa tiền. Người phát ngôn của văn phòng luật sư của quận Đông bang Virginia nói rằng luật sư của họ chưa có đơn đề nghị dẫn độ 4 người của Megaupload lên toà án New Zealand, ít nhất cho tới ngày 2 tháng 3.

Vì thế, toà án New Zealand hôm nay đã cho phép Kim Dotcom có thể được tại ngoại tại căn biệt thự của anh với các điều khoản: không được sử dụng Internet, không được đi quá 80km trừ trường hợp khẩn cấp và không máy bay trực thăng nào được phép hoạt động trên nơi mà Kim tại ngoại. Luật sư của Kim Dotcom cho rằng điều khoản không được sử dụng Internet thật tức cười.

Lý giải cho quyết định này, toà án New Zealand cho biết Kim Dotcom không thể trốn khỏi New Zealand vì tài chính không có. Như đã biết, ngay sau khi bị bắt vào tháng trước, tài khoản ngân hàng của cả bốn người Megaupload đều bị phong toả. Bốn tài khoản ngân hàng đứng tên họ được phát hiện tại Philippin nhưng đều trống rỗng.

Như vậy Kim Dotcom sẽ được tại ngoại tới ít nhất là ngày 2 tháng 3 để chờ quyết định dẫn độ. Luật sư đại diện cho Kim Dotcom chính là Ira Rothken, người đã từng giúp thân chủ của mình chiến thắng trong vụ kiện tụng với Apple về lỗi sóng trên iPhone 4 mới đây.

Nguồn: CNET, TechCrunch

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật vô lý:sluggish: bọn Mỹ hết việc để làm rồi à
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi việc đều có lí do của nó ví dụ, anh chụp ảnh nóng của anh và em đem phát tán, kiếm tiền, sau đó phát hiện ra, buộc lòng anh phải bắt em và tịch thu toàn bộ công cụ liên quan đến việc đánh cắp ảnh nóng, và cấm em từ nay về sau không được sử dụng máy móc và trang thiết bị để lấy ảnh nóng của anh và tiếp tục phát tán, kiếm tiền. Đúng chưa ạ?
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
cuộc sống ko có internet thì sao nhỉ?chia buồn cùng bác Kim
thế thì khác gì ^^ mình mà không có internet chắc phát điên :mad:
Ôi, khu dinh thự. Hoành tráng quá 🆒
duquocchi
TÍCH CỰC
12 năm
giàu như cha này ngoài internet còn thiếu gì thú vui để tiêu khiển
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
Tài khoản ngân hàng bị đóng băng mẹ rồi con gì. Lại ko đc đi xa quá 80km nữa
Xbox tự sướng 1 mình nữa. 😁 Mỗi tội là k live được thôi. Chưa kể chơi gôn, đi chơi...Túm lại là k phải ở nhà giam là sướng rồi
phamthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi không có internet thì buồn nhỉ?
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Ko có internet thì chán chết đi, nhưng đc ra ngoài thì tốt hơn trong tù.
nhà bự thế này thiếu gì thứ giải trí: sách báo, game, phim, thể thao giảm béo, đá banh, gái gú,... .cần quái gì phải có internet=))
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông này quá giỏi. Sẽ chẳng có việc gì đâu. Lắm tiền thế thì sống trong tù cũng sướng hơn tiên =))
Thế giới Internet chịu tổn thất quá lớn sau vụ này
Ko biết sau này có download các phần mềm chùa nữa ko nhi? Nhờ megaupload mình mới biết được thế nào là link, là download. Chia buồn với bác Kim vậy. Mà ko biết có họ hàng gì với mấy người ở Bắc Triều Tiên ko nhỉ?
tên này cũng dư tiền có nhìu cái khác để chơi...các bác cứ phải lo hjhjhj..
annihnvn
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy ng trên comment vớ vẩn thế nhỉ. Tài khoản của họ đã bị phong tỏa, tài chính thì ko có, thế mà cứ phán như.... -.-.
không có internet thì chơi game offline chắc rồi. hehe.
Khu biệt thự của nó nhìn dịu hết cả người
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
đep thế nhỉ...............................
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là buồn cười thật 😁 thời nay mà cấm dùng internet :D
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Cũg chán nhỉ!Thời này còn cấm dùg internet!
khicon_9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết cái tài sản kếch xù của bác Kim đó bây giờ đổ vài túi ai nhỉ
k biết biệt thự có gần biển k nhỉ?nếu xa quá 80km chắc xây luôn 1 bãi mini ý chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019