Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1

blackshoe
29/6/2010 2:48Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cài thằng này tốn bộ nhớ máy quá anh em ạ
hic ko chơi đc
blackshoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cập nhật version 3.4.0.156 ở #1 nhé
dellusa
TÍCH CỰC
12 năm
càng ngày bản Kindle càng nặng nề và tốn pin hơn .
mình dùng iReader ngay trong Market đọc tốt PRC các kiểu, gọn nhẹ, dễ đọc và đẹp.
đặc biệt ko cần đăng ký hay đăng nhập.

C
phucthikeco
ĐẠI BÀNG
12 năm
các pro ơi cho hỏi cái kilder này muốn đọc file trong máy đọc thế nào thế. vì copy vô máy trong thu mục của nó rồi nó vẫn ko hiện ra nó toàn hiện lên sách online
còn cái iReader đọc toàn bị loạn font chữ.
nản quá
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cai kindle này có Sync được PRC của riêng mình copy vào ko bạn? Nó toàn Sync sách đã mua ko thôi.
blackshoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn tạo thư mục Kindle trong thẻ nhớ, copy sách của mình vào đó là ok. Nếu Kindle vẫn không hiển thị sách đã copy, các bạn restart lại máy là được.
bạn ơi. cho mình hỏi phần mềm này có bản nào cài được cho nokia 603 chạy belle không. Và nó có đọc được prc bị mã hóa DRM không.
tuantung24
ĐẠI BÀNG
12 năm
may mjnh khi chi flie prc tu may tinh vao no con hien them duoi .mbp nua, fai cho ca duoi ay vao moi doc dc co,duoi .prc k thj k doc dc. co cach nao khac fuc k ak?
Các anh em cho hỏi ứng dụng đọc sách Kindle có đọc được các file prc để trong các thư mục con của thư mục Kindle ko?
copy trực tiếp

theo như mình thử làm thì không được đâu bạn ahf. Mình copy foder có các file prc vào trong foder Kindle ở thẻ nhớ rùi bật Kindle lên thì nó không hiện ra 1 quyển nào cả. còn khi mình copy trực tiếp các truyện prc vào foder Kindle thì khi mở len nó mới hiện lên toàn bộ các truyện đó ở phần ON DEVICE trên Kindle
pvhien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bản mới sau này có thể dl từ điển và tra trực tiếp luôn, nhưng vẫn còn nặng qúa.

Sent from my Milestone using Tapatalk
Talobin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi. có cách nào đê thay đổi từ điển mặc định dùng để look up trong lúc đọc không ạ. Muốn đổi sang từ điển anh- viêt ấy.
thuy097
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thử rồi nhưng máy mình toàn bị lỗi font thôi có bạn nào chỉ cho mình với
Có cách nào đổi tên sách ở trong Kindle ko nhỉ?Ở flie thẻ thì điền đúng tên mà trong pm thì cứ sách 1,2,3 ...mà tag vào @@
Phải tự làm bạn ạ,tốt nhất là có file văn bản word hoặc txt,rồi dùng Mobipocket Creator + Bộ công cụ Macro để làm.Còn sách tải về phần lớn phải phá mã thì mới làm lại được,phức tạp lắm.

Mình cũng chưa làm bao giờ 😃
Soft này chạy khá nhẹ nhàng và tiện lợi lắm các bạn.

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:36 PM ----------

Với sách Tiếng Anh thì có thể dùng Mobipocket Creator tinh chỉnh được, chứ cò sách Tiếng Việt vớ vào mấy cái mã, font thì lỗi tùm lum, vô phương cứu chữa!
Tốt nhất là cứ giữ nguyên mà dùng bạn ạ!
lexlutho
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này ko có aotu scrolling....chán,..
blackshoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Update version 3.5.1.1 ở post 1 nhé các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế