Kindle fire HD: chia sẻ kinh nghiệm

huuthaolove
5/12/2012 9:13Phản hồi: 333
333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang định mua fie hd7,đang tìm hiểu dgplus và bisu.hai shop này có được không các bác?
@minhnamkute Theo mình bạn có thể mua tại hoangha mobile. Ở đây có uy tín
@minhnamkute minh mua o maydocsach.vn thay ok. ban tham khao xem sao nhe
Bác nào cho em hỏi, máy em root và cài ngon lành hết rồi, giờ tìm chrome và gmail không thấy thì phải làm sao ạ? Cám ơn các bác!
@linhpfiev Bạn có thể download từ appstore rồi cài ra máy.
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Chrome bản này thì chạy:
https://www.dropbox.com/s/fym1w1g1k1mj9rw/com.android.chrome_18.0.1025308.apk
Còn trên appstore thì k chạy 😔
Hi, thanks bác. Đúng là trên app không cài được. Bác có gmail không, share em với!

Sent from my KFTT using Tinhte.vn
File name: Gmail 4.2.apk
File size: 2.77 MB
http://depositfiles.com/files/l9y5ruj5b
ViBi8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của mình dùng win XP. nhưng cắm KF HD vào thì nó thiếu cái MTP này nên ko thấy ổ SD card trong my computer.

Khi gõ adb devices thì có hiện ra devices.Nhưng khi chạy Qemu thì có vẻ do ko thấy ổ SD card nên đến đoạn booting...KF có booting..khởi động lại thì báo Root FAILED.

Bác nào giúp em vụ cho my computer nhận được ổ SD card và root với.

Thanks!!
@ViBi8x Lúc đầu mình dùng win Xp thì laptop không nhận được Kindle, sau mượn được laptop cài win7 thì nó nhận ngay, bạn thử xem
@ViBi8x Bạn tải về giải nén rồi cập nhật driver ,dùng cho WinXP nha .
http://www.mediafire.com/?fj6arc5v828p6zo
@ViBi8x Mình bị y chang bác, bác đã khắc ophục như thế nào , mình xài Xp
thanks bác
cho mình hỏi là máy root ùi cài launcher vs máy chưa root thì cái nào chạy nhẹ và nhanh hơn vậy.
@xuantrung_273 Máy root rồi xài cái gì cũng được và Máy chưa root đọc truyện ,tin tức lỗi font toàn ô vuông và dấu <?> cài cái gì nó cũng đòi về Amazon .Bạn chọn cái nào ?
Nặng hay nhẹ là do bạn cài nhiều app hay ít app ,nhanh hay chậm còn tùy thuộc mạng wifi FTTH hay ADSL gói cước bao nhiêu $
hic! ai cho mình hỏi cái này! mình root đến bước 2 ok ... nhưng sau đó nó báo FALLED ! .... please ! tell me why !?
Có ai xài qua con 8.9" chưa? vụ root có dùng ổn không? ai xài rồi xin cho vài kinh nghiệm!
Mình cũng vừa mua một em KF 8.9". Muốn tham khảo ý kiến các bạn xem có cần thiết phải Root máy ko?
shen0812
ĐẠI BÀNG
11 năm
Help mình gấp không biết tại sao root xong rồi mình cài launcher vào thì mất thanh home ở dưới cùng không cách nào tìm lại được, reset factory rồi vẫn không thấy mà root vẫn còn??
huuthaolove bác ơi cho e hỏi thế này là root thành công chưa. em thắc mắc vì fw máy e là 7.2.3. e chỉ chay runme.bat 1 lần là thấy xuất hiện superuser nhưng sau đó cài go laucher cứ tắt máy đi là mất go laucher :|
eagle12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác có ai biết chỉnh chế độ khi xem, duyệt web trên kindle HD không, mình muốn có thể zoom-in thu nhỏ màn hình không ?
VD xem haivl.com toan hiện full toàn màn hình,xem hình bị vỡ rất xấu
---> chỉ có thể zoom-out phóng to lên thôi
Có ai biết cách vpn vào server windows không ? bình thường vpn bằng win7 được nhưng không biết vpn bằng KFHD
duahetcaday
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn kiểm tra xem đã update window media lên ver mới nhất chưa (11 thì phải).
Update rồi restart nhé
@duahetcaday Mình đã thử trên 2 máy.
Win xp cài window media player 11 rồi. Nhưng máy vẫn k nhận ỏ đĩa, mình type lệnh adb devices thì báo đã nhận driver
Tiếp đó mình thử trên w7, mặc định máy đã có wmp 12 , mình update w7 luôn
Nhưng vô device mânger thì nó báo vàng ở mục MTP DEVICE
Trên w7, driver kindle hd cũng đã nhận

Cả 2 máy trên ổ đĩa kindle không hien lên trong My computer

Trường hợp này có thể root đc k các bác. Kindle hd đag ở 7.2.
huuthaolove
@xuhariver bạn thử cài lại driver xem sao, trên máy trang trc có link đó...còn bạn nào muốn copy file backup hay cái gì liên quan KFHD mình share cho rồi mình xóa, chứ mình bán máy lâu lắm rồi, vì tương lai rom cook mù tịt..😁.nếu bạn nào root ko đc, bị bootloop hay có vấn đề có thể đem qua mình giúp cho, phần mềm thôi nhé, mình mà xóa hết file là khỏi giúp luôn á, mình ở HCM, cần gì pm inbox mình nhé.
wifi internet máy mình chỉ nhận ip tĩnh còn ip động ko kết nối đc internet. Có cách nào khắc phục ko các anh em?
bị lỗi này thì làm sao để pc nó nhận kf đây các bạn zzzzz

ome computers require a free file transfer utility to copy files between the computer and your Kindle Fire. Select your operating system for more information
Cho hỏi về quay video 1080p nhé ... mình vào camera điều chỉnh thì chỉ có thể quay được 720p ... chỉnh lên 1080 thì bị "camera has stopped" ( đã Clear data vào lại bình thường rồi ) .. Nhưng ngặt nỗi vẫn chỉ quay đc 720p ... Vậy làm sao để thiết lập lên 720p ... đã mày mò trên khắp diễn đàn nước ngoài nhưng không thấy ai giải quyết được ... chẳng biết có phần mềm nào để quay lên 1080p không nữa .....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019