Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

hoangkien.com
2/11/2013 6:7Phản hồi: 3.138
3.138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn cho minh hỏi tí.mình mới mua một em HDX 7 inch 16g bên godigital chưa root j hết.khi minh lướt web đọc báo thì để ý thấy xung quanh viền màn hình bị ám tím rất rõ.không biết là cái này có ai bị không?nếu là bình thường thì chắc không cần đổi.ai biết chỉ giúp mình,thanks!
@huy_design111 Vấn đề này đã đc nói nhiều rồi. Nó bình thường. Không phải lo nhé.
Thi ra la vay.cam on ban.Sr vi kindle chua Minh chua cai dc tieng viet
@huy_design111 Cài Swiftkeyboard gõ tiếng việt ngon lành bạn nhé, với mình Swiftkeyboard thấy ngon nhất trong các bộ gõ của Android
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn ơi cho mình hỏi bản root trên đã hoàn thiện chưa vậy?
@santana189 Chiếm quyền admin rồi đó bạn
Root hoàn thiện rồi chứ bạn
các bác ơi, cho mình hỏi cái Kindle fire HDX bản 16gb (bản rẻ nhất) có dính quảng cáo gì đó trên máy của Amazon ko? có định vị GPS và Glonass tích hợp ko? (GPS built in ấy chứ ko phải A-GPS vì nó ko có 3G nhé)

Cảm phiền ai có máy có thể test dùm mình bằng cách dùng bản đồ Google offline và thử định vị GPS xem có bắt đc vệ tinh trong điều kiện hoàn toàn ko kết nối wifi ko? 😃

Mình rất thích HDX nhưng sợ nó ko có GPS thì khổ, đang cân nhắc. Thks các bác nhé 😃
@super_chick có ai giúp mình trả lời câu hỏi này với???
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bạn nào dùng được appstorevn cho máy chưa root không vậy? mình cài được nhưng không dùng được mới bực
@santana189 Bạn vào web rồi vào thẳng trang appstore mà load về.sau đó sẽ có file mình mới tải về trong thư mục download ở ES File.từ đó bạn install nó ra.
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế chplay dùng ổn định chưa bạn?
@santana189 Hiện tại chưa cài đc để load app về bạn nhé
Còn cài thì cài đc rồi và hiển thị bt bạn à
Bạn còn hàng Kindle fire hd 7'' 16Gb (tồn kho). Anh em tinhte có được giảm khi mua không ? Cảm ơn
@effective Bên mình không bạn nhé.
Hiện tại chỉ có HDX7
hàng sắp về chưa bác,mau chóng trên tay đi,cuối năm mà có dk là làm 1 con ngay đấy
@Dũng Thuận Thiên Bạn hỏi HDX 8.9 hả
Hiện tại vẫn chưa bạn à😃
@Dũng Thuận Thiên Đã chờ đên thời điểm này thì chờ luôn bản 3G/LTE đi bạn. Nó cũng đc bán ra ở Mỹ hôm mồng 10 rồi. Sẽ sớm về VN thôi.
@bud's cơ bản là 3g tại VN hiện tại quá nán,giá vừa tăng,năm sau lại tăng trong khi chất lg chưa cải thiện.Mình thì chả đi đâu mấy cả toàn ngồi nhà có wifi,có về quê thì nhà cũng có wifi,3g có dùng dc đâu ham hố gì cái 3g/lte làm gì hả bạn
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm

Mình mới thứ xóa amazon appstore rồi vào lại appstorevn thì chay ok 😁 Mình xài bản appstorevn 3.0.8
đang down asphalt 8 về chiến :D
Còn này là giao diện hiện tại của mình, bác nào root xong tùy chỉnh giao diện rồi post lên cho mọi người xem chơi :D

2013_12_12_20.28.36.png 2013_12_12_20.29.22.png
@linh9linh Cái này thì ko cần root cũng chạy đc bt mà bạn.:D
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linh9linh sao mình root thành công rồi mà vẫn không đổi được ảnh nền laucher apex vậy nhỉ. đổi tên file up date cũng không được(EXplorer đã bật chế độ root). máy đã root và cài SU thành công?
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm

appstorevn hả bác 🤔 kỳ vây :D hồi đó mình mở Appstorevn lên mình cứ bị chuyển qua Amazon appstore làm ko xài Appstorevn dc :D
@linh9linh Đúng rồi bạn
Dùng tool đẩy cái ES File vào để cho có thư mục nhận file trong máy đã rồi load Appstore apk về và cài ra sau đó đăng nhập và load app
@hoangkien.com
"Dùng tool đẩy cái ES File vào để cho có thư mục nhận file trong máy " là làm sao bạn nhỉ ...bạn có thể nói rõ hơn xiu dc hok bạn? thanks!!!
@motnguoibanmt Ngay ngoài trang 1 có HD cài ES File đó bạn
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm

Hihi mình nào có biết đâu 😁 làm điên đầu với nó bữa h , hôm qua thử xóa Amazon appstore ra khỏi máy luôn lại thấy nó có cũng có công dụng may mà không bị gì :D
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm

Mình cài apex launcher qua kindle free http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2072198 Apex launcher trong đây cài widget này nọ ok
Còn ảnh nền thì mình chạy file script này down về kết nối máy tính rồi chạy file , nhớ root adb driver đầy đủ 😁 http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=42181794&postcount=75
@linh9linh cài launcher mới nó có ảnh hưởng gì đến độ nhạy của máy không ban
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linh9linh mình cài fix wallpaper thì nó báo lỗi này. không biết file frame word kia ở đâu. mình giải nén ra chạy file runme.bat luôn
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm

mượt mà lắm bạn 😁 thì thay vì xài Home laucher của.amazon thì mình xài cái khác thôi ko ảnh hưởng đến tốc độ máy :D mà bác muốn nghịch cứ cài nghịch thử ko ưng bật lại mặc định dc mà 😃
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm

Bạn root xong down busybox về cài đặt nữa nhé 😁
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
ok. thank ban minh lam dc roi. may tinh phai cai java nua moi dc.

Sent from my KFTHWI using Tapatalk
santana189
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản của thương gia vn bán là bản có quảng cáo. gmap không định vị được vị trí nhé.
cuc sac lu2 the kia lai bao ko co sac,phai mua ngoai.den chiu:eek:
Cái trình duyệt Silk mặc định của Amazon dùng không được ngon. Chỉ cache được 2 tab, mở tab thứ 3 là tab 1 phải load lại. Load cũng chậm hơn Chrome.
Hy vọng sắp tới sẽ đc AMZ cải thiện.
Đã cài thành công recovery cho HDX7 - Hiện tại đang đợi rom cook để chiến tiếp
@hoangkien.com Thử rom fire hydrant trên xda chưa e?cái recovery dùng Safestrap của Hascode trên xda ah?dùng recovery này đã ổn chưa e?a chưa thử. Làm bài hướng dẫn đi, thanks em trước nhé!
@nphptl rom đó chưa đc xác nhận a à.
Mà máy nhà em chỉ chắc chắn mới dám thử.Die máy thì rách việc
Còn recovery thì đã hoạt động gần như ok rồi a
@hoangkien.com Uh, đợi có rom cook ngon lành rồi anh cài recovery với up rom luôn 1 thể. Chứ ối đồng chí trên xda brick máy rồi, mà bây giờ chưa có giải pháp cứu máy brick.
mình root rồi mà sao ko cài được google play trên HDX 7 nhỉ, anh Hoangkien.com cho bản apk nào chuẩn với nhé 😃 thanks
@the0275 Cài đc nhưng ko load đc bạn ới
Hì hì
đợi thêm thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019