Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

hoangkien.com
2/11/2013 6:7Phản hồi: 3.138
3.138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haitvad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tại sao máy kindle hd 7 2013 của mình không chạy được phần mềm hayhaytv nhỉ ? các trình xem online khác thì chạy vô tư. máy mình chưa root.
@haitvad bác cứ bấm bụng,tự tay mua 1 bản về rồi vọc vạch,em nghĩ thế là rất mạo hiểm =))
mcuongle
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mới tập tành tìm hiểu về công nghệ. Ai có tài liệu cơ bản không cho em xin link tham khảo với! thanks 😃
duchoa619
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình mới mua HDX có version 13.3.1.0_user_310079820

sao mà mình chạy cái root nó báo lỗi ko support vậy bạn ???
duchoa619
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duchoa619 bạn nào biét hướng dẫn dùm mình với
chạy mấy lần rồi nó vẫn báo not support
@duchoa619 Trong bài có nói phiên ban mới hơn chưa root dc kia bạn

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk
duchoa619
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranvannhat ôi, lúc nhận máy thấy nó bắt update gì đó mơi cho vào màn hình

tối qua mở ra xem thì vẫn thấy 13.3.1.0 ko để ý cái chữ user ở đằng sau..

@@

mấy bác cho hỏi con của mình mua mới tinh luôn mà người bán nói lúc mang về bị hải quan lột seal gia 4tr5 ok ko vây @@
@duchoa619 Phiên bản mới nhất là 14.3.1.0 Bạn update xem.
mcuongle
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kinde fire HDX có dùng được cáp OTG ko mọi người 😁
Giá do tốt rồi bạn. Mình thấy toàn rao 5tr

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã xài được Play Store rồi nha mấy bác . http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2577826 đã test tthử khá ok 😁
@linh9linh Ngon chưa vậy bác, bác show ít hình cho anh em đi... Tối về mình thử luôn vậy... Thanks bác nhé
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nphptl mình test ttrên custom room test ok rồi làm trên room stock lluôn hơi liều 😁
2013_12_21_09.56.55.png 2013_12_21_10.42.13.png
@linh9linh Bạn flash file zip bạn bằng recovery safetrap trên xda và đang dùng rom fire hydrant của r3pwn trên xda ah?giờ phải tối mình mới thử đc
@linh9linh KDF HDX7 đã có bản Custom rom rồi sao bạn :v
Cho xin cái link nào bạn.
XDA mà đã làm đc thì các bác cứ yên tâm mà phan,
mình đang dùng 8.9 cũ @@ không có máy vọc, ngứa @@
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ah ko mình lộn 😁 ý mình là mình cài safestrap ,backup stock rom đang xài , rồi mình tạo rom slot, restore bản backup trên lên rom slot đó roi khởi động bằng nó . Sau đó tiến hành nghịch ,thấy thành công nên mình làm luôn trên Rom stock mà hướng dẫn trên xda nó bảo ko dc đụng đến rom stock :D mình ghi lộn giua rom slot voi custom rom sorry mấy bác :D google play ok rồi chắc Rom sắp cũng có để ae quất thôi :D
@linh9linh

Mình lại tg có rồi cơ chứ :D
linh9linh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com bác thông cảm cho e :D mấy nay ko lên mạng dc khuya qua lên thấy khoái quá cài luôn safestrap nghịch mà máy lúc đó cài đủ thứ nặng quá, backup nặng dung lượng em lại có hạn ( của em bản 16 g ) nên xoá sạch cài lài từ đầu ,đến sáng đi làm luôn đến h , nên đầu óc có hơi loạn xạ :D
@linh9linh Stock rom cũng đc miễn là playstore chạy nuột là ok rồi... Bạn nào làm rồi thì hướng dẫn anh em làm luôn tránh tình trạng brick máy nhé... Thanks mấy bác
@hoangkien.com bác Hoangkien.com cho em hỏi 1 chút ạ !
em đang tính mua con HDX 7 bản 64GB nhưng không biết bên bác có hàng không ? và nếu có thì giá cụ thể thế nào ạ ? mà mua máy có được khuyến mại hay quà tặng gì không hả bác ? :3 :v
hi vọng là có thể tải app từ playstore về,ak cho em hỏi là cái giả lập psp dùng trên hdx có ổn định không nhỉ
Thời gian này, nhiệt độ môi trường ở miền bắc rất thấp, trời rét nên không thể sạc Kindle Fire HDX 100% pin. Nếu ai sạc cả ngày mà chỉ đc 80% thì cũng đừng lo lắng nhé.
@bud's ủa sao vậy
Mấy hôm giờ mới post bài đc.xác nhận hdx7 đã cài đc gapps và chạy nuột nhé.
_play store chạy và download, update game app ngon lành
_google+ chạy mượt
_gmail vẫn lỗi
_google voice ok
_chrome chạy nuột nhưng vẫn crash nếu sign in
.. ..
mình đang tính mua HDX 8.9 xách tay của người quen về, mà có mấy vấn đề mình thắc mắc.
HĐH của HXD fire os 3.0 có cài được các ứng dụng ngoài không? Ví dụ mình cài appstore vn, hay cài mấy file đuôi .apk download về r cài được không?
Mình không thích giao diện của HDX cho lắm, mình muốn đổi giao diện như android được không, ví dụ cài mấy giao diện như down trên ggplay về á.
Bản root của bạn là android bao nhiêu vậy?
@Nguyễn Nguyên Artist Cài file ngoài okie nhé
HD ngay ngoài trang 1 đã có đó bạn
Đã fix thành công Kindle Fire HDX 8.9 treo logo của 1 anh khách
Ae nào bị mắc lỗi có thể mang qua bên mình nhé
@hoangkien.com ủa sao bác chưa bán mà đã sửa dc rồi,hay vậy ta
@Dũng Thuận Thiên Có bác mua ngoài bị treo mang đến bên mình nhờ fix giùm ý mà bạn @@
tieungao204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com máy mình lỡ wipe system giờ treo logo kindle fire màu xám có sửa được không bạn ơi
@tieungao204 Treo logo hiển thị chữ Kindle màu bạc thì hơi lạ vì cái máy HDX89 nhà mình fix trước đó là treo logo do root vẫn khởi động vòng tròn lặp lại chữ Kindle Fire màu vàng nên có thể nhận đc ADB.
Còn máy của bạn treo chữ màu bạc thì sợ cắm vào nó sẽ ko nhận ADB để fix bạn à.
Nếu được bạn cứ mang qua để bên mình kiểm tra nhé.
khicon1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em cho mình hỏi,
  1. kindle fire hdx 7 16 GB và HDX 8.9 16 GB có quảng cáo không? và có cách nào loại bỏ quảng cáo mà không cần root máy không không?
  2. Kindle Fire HDX có thể cài Google app mà không cần root không
Thanks anh em, mình đang quan tâm, nên mong anh em tư vấn giúp 😃
1. có hoặc không, tuỳ lúc mua. Muốn loại quảng cáo thì trả 25$
2. có, trên xda có hướng dẫn đó.
zeroabs
TÍCH CỰC
10 năm
Anh em cho mình hỏi nếu không root:
1) Cài được bộ gõ tiếng Việt nào?
2) Appstorevn OK không?
3) Cho mình xin cái link Gapps trên xda nhé.
Mình chưa xài android bao giờ, không tính root máy.
@zeroabs 1.bạn dùng Swiftkeyboard gõ tiếng việt theo mình là ngon nhất cho android
2.Ok
3.Bạn k tính root máy thì cài Gapps thì cài đc nhưng không chạy đc
3.1.Máy mình hdx 7 chạy Playstore hoạt động ngon lành, các Gapps khác đều ngon lành(gmap, google plus, youtube, google now,...) trừ Gmail bị crash.với điều kiện hiện tại bạn fải:
_root
_cài recovery(safetrap), tạo 1rom slot bằng safetrap
_restore stock rom trên rom slot đó
_flash file zip rom thor Gapps trên rom slot vừa tạo
4.Bạn xem chi tiết hơn tại xda theo link sau http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2585690
Nhớ đọc kĩ hướng dẫn trên xda nhé tránh brick máy, hoặc bạn chờ bài hướng dẫn bằng tiếng việt nếu chưa tự tin để thử
em kết mấy game cho chip tegra quá mà không biết lên HDX có xài đc không,có bác nào thử qua chưa
khicon1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho hỏi nếu không có credit card có cách nào install app trên Appstore của amazon không? Thanks!
@Dũng Thuận Thiên Mình chọn hdx 8.9 vì nó đáp ứng đc những yêu cầu sau của mình:
  • mỏng, nhẹ
  • màn hình đẹp, siêu nét, kích thước rất chuẩn (8,9 inch)
  • pin khoẻ
Một yếu tố bất ngờ nữa là cái Origami cover của nó dùng rất sướng, tháo ra tháo vào rất tiện vì nó dùng nam châm (đặt vào 1 cái là đc), tuy có hơi nặng và hơi đắt.
@bud's pin thế nào bạn,8.9 cầm 1 tay hơi khó thường là phải cầm ngang,trong khi mihf đọc báo hay cần dọc và tay kia điều khiển lên xuống
khicon1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dũng Thuận Thiên Thích thì xúc đi ban, mình đang dùng và rất hài lòng, app cũng khá đầy đủ
@khicon1989 cái chính là chưa có ng thân sang bên để xúc,chứ không đã xúc rồi
daibig
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã hoàn thành đến bước 4. Đến bước chạy multiapk thì nó bso ko tìm thấy thiết bị nhỉ. Mình bật ADB rồi.
@daibig Như vậy là máy bạn chưa nhận ADB nhé
Khi nhận thiết bị sẽ báo cổng có seri ở Multiapk
daibig
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangkien.com Vậy làm thế nào để nó nhận hả bạn ???
daibig
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bây giờ làm lại đến bước runme.bat, nó báo thế này. Xem giúp mình phát
@daibig Như kia bạn reboot lại pc xem sao nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019