Kindle - Giải pháp ebook prc tuyệt vời cho iPhone :)

Quanglong87
20/5/2009 12:40Phản hồi: 468
Kindle - Giải pháp ebook prc tuyệt vời cho iPhone :)
Ko hiểu sao app này hay như vậy mà chưa thấy ai nhắc tới nhỉ.

Kindle là phần mềm đọc ebook của Amazon, điểm tuyệt vời nhất của nó là có thể đọc được cả file prc encripted lẫn non-encripted, với Kindle các bác hoàn toàn có thể đọc hàng ngàn đầu sách trên thuvien-ebook một cách thoải mái rồi 😁

Đặc biệt hơn, bản update mới đây, 1.1, đã thêm vào rất nhiều tính năng đáng giá như :

_ Cho phép đọc ở Landscape hay Portrait tùy thích ( bản 1.0 chỉ cho đọc dọc ) :laugh8kb:
_ Cho phép thay đổi màu Background để dễ đọc hơn trong nhiều điều kiện ánh sáng khác nhau ( rất rất đáng giá, thích cái background Sepia :yes4lo: )
_ Cho phép lock tại Land hay Po, ko phải lo iPhone xoay lung tung khi nằm đọc nữa.
_ Và một số tính năng khác...

Tóm lại là với bản 1.1 này thì khẳng định luôn Kindle là app đọc ebook cho Iphone hay nhất hiện nay, Bookshelf, ebook reader...ko thể bằng được. Và tuyệt hơn nữa là nó FREE ( hoan hô Amazon :laugh8kb: )

Các bác có thể down trực tiếp từ App Store trong Iphone hoặc từ Itune theo link :

http://ax.itunes.apple.com/WebObjects/MZStore.woa/wa/browserRedirect?url=itms%253A%252F%252Fax.itunes.apple.com%252FWebObjects%252FMZStore.woa%252Fwa%252FviewSoftware%253Fid%253D302584613%2526mt%253D8

PS :
Trước khi sử dụng Kindle thì các bác bắt buộc phải lên www.amazon.com reg 1 cái acc của nó ( free và rất dễ ), và lần đầu sử dụng bắt buộc phải có Wifi để gõ acc -- đăng nhập. Từ những lần sau ko cần nữa :D :D

* Về cách cho sách vào : tương tự như với Bookshelf thôi, các bác dùng Iphone PC Suite hoặc Winscp, copy ebook muốn đọc vào /private/var/application/XXXXX/Document/eBooks ( XXXXX là mã hóa của Kindle, lần đầu thì phải mò, những lần sau nhớ là được, để thuận tiện hơn các bác có thể cài AppLink từ Cydia, nó hiện tên App luôn )

Quảng cáo

Này thì ảnh :

468 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất tuyệt và xin cảm ơn !
nghia pham
ĐẠI BÀNG
15 năm
hic hic,phần mềm này hay,nhưng ko thank,nhat định ko thank😁
superthien
ĐẠI BÀNG
15 năm
thấy các chức năng đáng giá bro liệt kê thằng bookself đang dùng đều có cả, vậy hơn chỗ nào vậy? bookself lại ko bắt đăg kí gì cả, có điều nó ko free thui !
Kindle hơn được Bookshelf 1 cái duy nhất thôi ( nhưng cũng đáng giá nhất ) : đọc được .PRC encripted, nếu bác chỉ đọc sách định dạng khác thì dùng Bookshelf là ok, nhưng hầu hết sách trên thuvien-ebook là encripted rồi 😁

Về cách cho sách vào : tương tự như với Bookshelf thôi, các bác dùng Iphone PC Suite hoặc Winscp, copy ebook muốn đọc vào /private/var/application/XXXXX ( là mã hóa của Kindle, lần đầu thì phải mò, những lần sau nhớ là được, của em thì bắt đầu bằng "F5..." )/Document/eBooks
Xin làm ơn cho hỏi nếu muốn đọc sách prc của thuvien-ebook trên kindle thì tôi phải làm sao? Tôi phải tải truyện vô kindle như thế nào? thank!
@bslamcr bạn dùng phần mềm iTools, sau đó vào phần Applications -> Browse -> Document -> Import vào là đc, nhanh hơn cách trên
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
Em đang định làm 1 bài thì bác làm mất....bác edit lại thêm tí ảnh vào nhé

bác muốn nhanh hơn thì vào cydia cài applink rồi chạy applink 1 lần thì từ lần sau các bác vào root/user/applink nó sẽ tự link tên cho các bác đến các soft

bác caocaotac đã giới thiệu soft này rồi.tiện cho việc chép sách vô kindle, bookshelf
aera
ĐẠI BÀNG
15 năm
hehhe, cái này chính là mobipocket đây này, vì amazon sở hữu mobipocket mà. Chạy phe phé, ko bị lỗi font hay ko đc được sách encrypted, chạy khá nhanh.
Quá khứ là rubooks, bookshelf đã qua, giờ là Kindle😆
nghia pham
ĐẠI BÀNG
15 năm
thực sự là phần mềm này đã được giới thiệu lâu rùi mà anh em ko để ý đó,hình như mình nhớ phần mềm này được bro Vita thì phải giới thiệu từ tháng 3 ùi
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=171036
Đó là bản 1.0 lúc mới ra mắt, công nhận là còn nhiều hạn chế, nhưng với bản mới 1.1 này thì đã có thể khẳng định Kindle là vô đối rồi 😁
nghia pham
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko đồng ý với bác quan điểm này,vì khi đó bản 1.0 ra thì nó cũng là phần mềm đọc prc good nhất trên iphone chứ ko phải đến bây giờ:D
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
mình vẫn thấy thích đọc bằng bookshelf hơn vì font chứ của bookshelf đa dạng hơn...nếu kindle mà làm được việc này thì mình bỏ hẳn bookshelf 😆
Trước giờ đắn đo con IPhone vì không có cái soft đọc prc nào cho ra hồn, thành ra lúc nào cũng kè kè con BB để đọc truyện ở box BB: seekill.tk đó. Đối với ai ít đọc sách thì không biết, nhưng nếu là là người đọc sách rất nhiều thì mobipocket reader là thứ không thể thiếu được, mà hiện tại không có cái soft nào tốt + phổ biến bằng nó hết.

Bây giờ thì không cần nữa 😁, nghe nói kindle với mobi reader cùng gốc từ Amazon. Mặc dù bản kindle đầu tiên được giới thiệu ở bên thuvien-ebook và sau đó là pdaviet nhưng mình vẫn thank bạn n lần ^.^

Bán BB8820, ai mua hông? :D

PS: Bookshelf không đọc được rất nhiều file .prc, phải convert lằng nhằng khó chịu lắm.
wildcat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vì Amaron là cha kế của Mobipocket.com nên nó phải là phần mềm đọc ebook prc hay nhất rùi 😁
Trucvan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Isilio vẫn hay hơn bạn ơi..................!Thanks
nghia pham
ĐẠI BÀNG
15 năm
isolo phải convert lằn nhằn,còn prc thì hằng hà
Link down trực tiếp cho bác nào không down đc từ iTunes
(nãy vào nó bảo app này ko có ở Store Việt Nam)

Vì phần mềm này free nên đc phép để link hiện đúng ko mod 😁
PS: Hình như đây vẫn là bản 1.0, tìm bạc mặt ko thấy link 1.1

http://www.megaupload.com/?d=TQTPU1NT
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
h vọng ở bản nâng cấp tiếp theo thì kindle cho phép thay đổi font chữ...ví dụ prc mà convert ở font time new roman thì khi lên đọc bằng kindle, dấu hay bị nhảy ra khỏi đầu của chữ cái ví dụ ố thì sẽ thành ô' ...đọc xí lắm
Em hỏi các bác Booksell chuyển trang sách ở chỗ nào thế...? Đọc mà không chuyển trang được chán ghê, có pro nào làm giúp em cái acount trên Itune với.
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm

lúc đọc miết tay vào cái hình thanh chữ nhật nhỏ nhỏ bên góc trên bên phải.. hoặc chọt tay vào đấy cũng hiện lên 1 popup có hình thanh trượt để kéo đi kéo lại cho nhảy trang....nói trước là cách này có khi làm treo bookshelf với file prc vì khả năng giải mã prc của bookshelf kém hơn rất nhiều với kindle nên khi chuyển trang khá chậm, tốn ram và cpu
Cái Kindle cũng có tính năng hiển thị trang hiện tại trên tổng số trang và Go To theo kiểu thanh trượt đó bác 😁

Khoản cho được cả Folder nhiều tập hợp truyện vào thì em nghĩ ko cần thiết lắm. iPhone là thiết bị đọc sách, chứ ko phải nơi sưu tập sách, bác cho nhiều vào thế có đảm bảo là bác đọc hết ko ? hay cuối cùng cũng chỉ tập trung giải quyết từng quyển 1 :laugh8kb:

Font chữ thì theo em cũng ko có gì đáng chê trách, chỉ là kích thước chữ chưa đã, để cái Aa ở giữa thì hơi to, còn để Aa bên trái cái giữa thì lại hơi nhỏ quá, giá mà Kindle cho phép điều chỉnh kiểu thanh trượt thì tốt hơn nhiều :yes4lo: ( hy vọng vào bản 1.2 vậy )
draco
ĐẠI BÀNG
15 năm
THiết bị đọc sách hay sưu tập sách thì có khác gì nhau? không lẽ mỗi lần đọc lại load 1 cuốn vào? thói quen là cứ save khoảng 40-50 cuốn gì gì đó vào. không chỉ đọc mà còn là tra cứu, giao lưu nữa.. mình chuyên lưu sách theo categories; vi du Hồi ký, Lịch Sử, Kiếm hiệp, Luật .v.v.v.v nên cái dụ folder là rất quan trọng. Nên giờ xài song song cả BookShelf và Kindle, cái nào không đọc được trên BS thì đem qua Kindle đọc.
Hy vọng các phiên bản sau sẽ hoàn thiên hơn nữa.
ledangtrung
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tab ở phần trên thì chuyển về trang trước, tab ở phần dưới thì chuyển đến trang sau. Cheers!
draco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình copy file .Prc vào kindle mà mở lên không thấy sách đâu cả... sao thế` nhi?
khoairan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cài bản 1.1 ở link media của bác gì trên kia nó bảo application bị corrupted. Còn cài tù trên App xuống thì nó khăng khăng là em đã đăng kí một cái acc chết toi nào đó rồi. Có bác nào bị như vậy chưa dị?
Y hệt luôn,không cài được APP này. bác nào có cách giải quyết vấn đề này hộ em với, thanks!
Pico plaza
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình đã copy book vao duong dan private/var/mobile/xxxx/Documents/eBooks
nhung khi mo ip thi chang thay books đâu cả.... các bác biết là làm sao ko?
Lạ nhỉ, bác vào lại thư mục ebooks xem có đúng sách đã ở trong đó chưa, có khi copy nhầm chỗ rồi.

Mà bác copy sách định dạng gì ?
Pico plaza
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình copy đúng thư mục eBooks mà, nhưng mình để cả folder(cái này ko dc roai), minh doc file pdf ko biet co duoc ko?
Chài, PDF thì mời bác dùng Open Office nhé, chứ Kindle làm sao chơi được dạng này 😁

@draco : ah, nếu bác dùng để tra cứu nữa thì có lẽ cũng cần thật, chứ em chỉ thuần túy là đọc, nên mỗi lần cho 5 - 10 ebooks vào là ổn, đọc hết 1 lượt thì lại xóa đi cho thêm cái khác...Cũng hy vọng là bản 1.2 sẽ có chức năng tạo Folder hoặc Category :D
Pico plaza
ĐẠI BÀNG
15 năm
OK, mình đã làm được rồi, copy file prc vao duoc ngay.
draco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã nhìn thấy sách, lý do là tại vì mình theo thói quen khi đọc Bookshelf copy nguyen folder chứa truyện vào. Kindle chỉ nhận được truyện nàm lẻ lẻ thôi. Đây là cái mà mình rất thích của Bookshelf, ví dụ vào Folder Harry Porter thì sẽ xem được 7 cuốn trong đó, vào cổ long thì lại có những folder chứa truyện như tiểu ký phi đao, lục tiểu phụng .v.v.v
Trong khi kindle thì liệt kê toàn bộ truyên đang có thành 1 list dài thòn lòn. 😃 nhưng dù sao đi nữa thì Kindle Đọc Prc rất good, nhưng font chữa chưa đã. hy vọng sẽ có cải thiện ở những phiên bản sau. Đang chuyển qua Kindle để đọc sách rồi.
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm

chính xác luôn....vì lý do này mà em vẫn chưa muốn chuyển hẳn sang kindle...
new
ĐẠI BÀNG
15 năm
đọc EBook down trên eBooks.com rất tốt, ko bị lỗi Font nữa 😁 , Thanks bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019