Kindle touch: Tổng hợp

xaongoc
6/3/2012 17:20Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ tiền ra mua bản quyền thì tạo được nhiều hơn 😁, ko thì kiếm key của nó trên mạng (nếu có), mình thì ko dùng cái đó ^^.
uronbkhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi muốn quản lý collection từ máy tính có phải jailbreak máy ko? http://www.tinhte.vn/threads/638240/
Bạn nên đọc kĩ topic bên đó, chương trình đó ko dùng được cho kindle touch.
Nếu bạn dùng loại kindle khác, thì bạn đã hỏi nhầm topic. Bạn nên hỏi topic bên đó thì sẽ có câu trả lời đầy đủ hơn.
PS: Muốn biết có cần phải jailbreak hay ko, trước tiên làm theo hướng dẫn của topic bên đó. Nếu ko được, hãy thử ... jailbreak rồi lại làm theo hướng dẫn bên đó 1 lần nữa. Nếu bạn ko dám thử jailbreak, mình nghĩ bạn hãy tạm thời chấp nhận với việc dùng tay tạo collection đi, hoặc dùng kindlean như post 1 đã nói (với số lượng 100 quyển).
Đã có bản cập nhật mới nhất cho KT trên trang chủ Amazon
http://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html/ref=hp_200529680_touchupdate?nodeId=200790650
- Đã xoay ngang được màn hình, đọc pdf tiện hơn (theo như ghi chú của Amazon)
- Có thêm 1 số ngôn ngữ khác (tất nhiện là ko có tiếng Việt)
- Chưa tạo được collection. Kindlean sẽ ko hoạt động (theo 1 số ghi nhận trên trang http://www.mobileread.com)
Mình update lên post 1 cách update cho máy đã jailbreak
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi,mình hay đọc sách trong đêm khi tắt đèn ngủ. Mình mun mở đèn nền cho sáng để đọc thì mở làm sao vậy
@ShrekRita Cái này làm gì có đèn nền đâu bạn? Muốn có đèn nền bạn phải chờ thế hệ mới của Kindle, có lẽ sẽ có. Còn muốn đèn thì bạn phải mua cái vỏ có đèn (loại đẹp cho Kindle touch có giá 60$)
minh co kiem duoc video so sanh nook simple ouch va kindle touch nhung tieng anh. ban nao co the lam sub duoc khong . cam on nhieu
@nguyen le phuc Bạn sang topic tiếng Anh, mình nghĩ sẽ có người làm cho 😃
ps: tiếng Việt về kindle touch và nook simple touch có rất nhiều và đều do những người có kinh nghiệm dịch, đánh giá ưu nhược điểm của cả 2 máy. Thế nên nếu ko nghe được tiếng Anh, bạn hãy đọc bằng tiếng Việt đã nhé.
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi, Kinkdle touch đọc đc file epub ko vậy?
Nếu đc thì hướng dẫn mình với,mình chép dô máy mà ko thấy nó hiện lên ngay home
Dùng calibre chuyển epub sang định dạng khác nhé. Đó là cách đơn giản nhất đối với bạn. Còn muốn dùng tool riêng đọc thì bạn cần phải làm nhiều thứ lắm, nên tốt nhất bạn hãy dùng calibre mà chuyển thôi vậy.
trinhvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy còn Zin up lên 5.1.0 có cần làm bước Uninstal không hay chỉ cài thẳng cái 5.1.0 vô thôi...Em gà mong các bác chỉ giáo
Không cần bạn nhé, vì bạn chưa jailbreak hay làm bất cứ gì cả, nên cứ copy thẳng file update từ Amazon vào Kindle mà install theo trang 1 thôi.
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai co sách tài liệu khoa học,những điều bí ẩn,lịch sử cho kindle touch ko?
share mình với.

-Cho mình hỏi thêm sao định dang PDF mình hép dô máy kindle touch nó hiện chử lên nhỏ xúi vậy?
- Mình mình xem truyện tranh bằng jpg chép vào máy ko đc xem đc,ko thấy nó hiện lên ở trang chủ
thanks
@ShrekRita - Tài liệu khoa học bạn cần cụ thể lĩnh vực nào. lịch sử thế giới mình có vài cuốn, bạn muốn thì cho mình email mỉnh gửi cho
- Định dạng PDF bạn vào Menu/Landscape mode chuyển sang đị nhdạng nằm ngang sẽ to hơn bạn nhé.
- cái phần tuyện tranh thì hình như bạn phải tạo folder Pictures (cắm máy vào lap or PC nhé) rồi chép truuyện vào trong đó nha.
Mình cũng ghiên e KT này lắm,hihi, cũng đang học hỏi kinh nghiệm sử dụng thui ah
@ash_nguyen Có cái vụ tạo folder pictures này rồi hả, mình chưa thử. Trước đây có làm thử nhưng ko được, giờ thử làm xem sao.
P.S: Mình cũng nghiền cái KT lắm. Có gì hay chia sẻ nha.
Mình có thể hỏi 1 câu cực kỳ ngớ ngẩn ko? Làm sao để delete 1 ebook trong kindle touch mà ko cần cắm dây nối vào máy tính :| Hồi dùng kindle 3 thì có thể del trực tiếp trên máy. Nhưng lúc mua touch thì mở menu 1 hồi thấy rất bối rối vì ko hiểu del cái kiểu j, lại hì hụi cắm dây nối TT^TT
@rin_chan Bạn dùng ngón tay(ngón chân) nhấn vào cái ebook muốn xóa khoảng vài giây, sau đó sẽ hiện liên một menu cho bạn chọn. Đến đây thì biết làm thế nào rồi chứ. Chúc bạn vui vẻ và hài lòng với KT, mình đang dùng KT và thấy rất sướng.
@rin_chan Mà nều bạn tải sách vào KT kiểu cắm cable thì khi ấn vào sách muốn xóa nó mới hiện lên dòng delete book; còn những sách vẫn nằm trên thư viện của tài khoản của bạn trên Amazon thì chỉ có Move to Archive thui. Muốn xóa luôn thì phải vào thư viện trên Amazon xóa rùi bật KT lên Sync thì mới được
@ash_nguyen Ừ, đúng rồi đó.
thanks mọi ng nhiều lắm 😁

P/s Dennis: =)))))) Mình sẽ dùng cả ngón chân như lời bạn khuyên =))))))
@rin_chan Ừ, bạn cứ tự nhiên. Mà bạn đã up fw cho KT của bạn lên 5.1 chưa? Nếu chưa thì mình khuyên là nên up luôn đi, up lên xong bạn sẽ thấy sướng hơn.
@Dennis Gabor mình up từ hqua rồi, cuối cùng cũng xoay đc màn hình, đọc pdf dễ chịu hơn hẳn :x
Firmware 5.1.0 làm cảm ứng Kindle Touch nhạy và nhanh hơn hẳn trước đây, mọi người rất nên update nhé.
@ventomarme chuẩn, lên 5.1 dùng phê lòi luôn.
xaongoc: Bạn hướng dẫn cho mọi người thật chi tiết!!! Bạn có thể hướng dẫn tắt index của Kindle Touch được không. Mình đọc trong mobiread.com có viết nhưng hướng dẫn không từ đầu (dùng cái gì liên quan đến Linux, ssh... mình chưa quen nên cần guide).
Sorry bạn, mình dạo này bận quá, nên ko có thời gian tìm hiểu để viết lại cho mọi người được.
Về ssh bạn đọc thêm trong Wiki của mobileread nhé, mình cũng chưa tìm hiểu phần này. Mình chỉ tìm những mục cần thiết nhất cho mọi người được thôi, phần mở rộng khi có thời gian, mình sẽ tìm hiểu và nếu làm được mình sẽ share lên đây sau. Nếu bạn tìm hiểu được thì cũng chia sẻ cho mọi người biết luôn nhé. Thanks!
http://wiki.mobileread.com/wiki/Kindle_Touch_Hacking#Removing_Ads
Bác chủ update file: launcher_1.2.1 cho ver 5.1 lên trên dùm nhé, không có không được đâu
http://ge.tt/4P8bMGG/v/1
@canhgioi81 đã up, thanks bạn!
mình đang xài KT Ver 5.0.4 mình jail break theo cách bạn hướng dẫn sao nó báo là update version unsuccessful nhỉ? Mình phải upadate lên version 5.1.0 thì mới jailbreak đc à?
Bạn update lên 5.1.0 dùng sẽ thích hơn nhiều, sau đó jailbreak hay ko là ở bạn. Còn file jailbreak cho 5.0.4 đây:
https://www.dropbox.com/s/lqkfkgdatvgeh6d/kindle_jailbreak_1.1.zip
Nếu vẫn ko được thì có lẽ bạn làm sai bước nào đó. Vì thực ra file jailbreak cho 5.1.0 dùng được cho tất cả mọi phiên bản.
Thân!
xaongoc:Mình đã update lên ver 5.1.0, tuy nhiên mình có đến hơn 2000 đầu sách :-(nên bây giờ mình muốn tạo Collection thì chỉ còn nước jailbreak hả bạn? Khi Jailbreak vẫn dùng đc tính năng xoay màn hình chứ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019