[Kinh nghiệm] Cập nhật BIOS mainboard mà không cần CPU hoặc RAM

QuanNDD
14/4/2016 7:20Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Main board đẹp rất tiếc mình đã ko còn xài pc lâu rồi
Bác QuanNDD cho e hỏi, khi nâng cấp lên i5 6600 nó không chạy đc là do k hổ trợ gpu trên chip phải k? Sau khi update bios đã giải quyết đc chưa? E mới làm 1 bộ main MSI H170A pro + i5 6600 nhưng do k có nhu cầu chơi game nên k gắn card vga nên k lên đc, cuối cùng hỏi trên hãng thì ng ta bảo gắn card vào là lên luôn, e cũng up bios mới nhất mà chả ăn thua.
bocap234vn
TÍCH CỰC
8 năm
Đã 8 năm nay mình không để ý tới máy bàn rầu. Đã từ lâu vẫn trung thành với em Sony Vaio SA35GG chính hãng mua cuối năm 2011 với giá 35 triệu, và công ty cấp em Dell Vostro 1450.
QuanNDD
CAO CẤP
8 năm
@knnhubi. Cấu hình đang dùng là Skylake socket 1151LGA, GA Z170X-UD5 với Core i5-6600K. Mình bỏ cấu hình này và chuyển sang Haswell-E socket 2011v3 với Asus X99 Pro và Core i7-5930K để test card đồ họa tốt hơn.

QuanNDD
CAO CẤP
8 năm
@denmilu. Bạn đọc kỹ thông tin nhé, Asus Sabertooth Z97 Mark2 hỗ trợ cpu socket 1150LGA chứ không phải 1151LGA nhé nên chỉ tương thích với chip Core i thế hệ 4 và 6.

là nút nào vậy thớt?
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
hỏi ngu tí, laptop mình có cập nhật bios, nhưng tải về là file exe, chỉ chạy file exe là dduowcj thôi phải ok
QuanNDD
CAO CẤP
8 năm
@Khac Cuong. Cập nhật BIOS là việc làm mạo hiểm nếu bạn không có chút ít kiến thức, kinh nghiệm phần cứng máy tính.
- Nếu máy tính đang hoạt động ổn định, bạn không nên cập nhật BIOS vì có thể gặp rắc rối.
- Nếu vẫn muốn cập nhật BIOS, bạn nên đọc KỸ hướng dẫn tại website của nhà sản xuất trước khi thực hiện.

mrphamvn
TÍCH CỰC
8 năm
Mình úp luôn bios trên ưin : nhanh - gọn - nhẹ. Pc có sài ups nên ko lo cúp điện giữa chừng
4 và 5 chứ bác? 😁
Mình mới mua máy đc tầm 1 năm không lẽ giờ muốn lên skylake phải mua main mới hả trời 😔
@denmilu CPU thế hệ thứ 5 thì Intel ko bán đại trà. Haswell là thế hệ 4 còn Skylake là thế hệ 6 bác ơi.
Skylake ko hơn Haswell là bao nếu so sánh giá tiền bạn bỏ ra. Nếu mua mới thì mới nên lên, còn ko thì chả cần thiết up đâu bạn.
@TanDoanh.Support Thanks bác tư vấn. Vậy chắc kiếm con haswell i7 chạy là được bạn nhỉ? Mình dùng chơi game offline với xem phim thôi
đau tim nhất là làm cái này, lỗi 1 cái là mang đi hãng 😔
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn mấy link kiện đời mới giờ đẹp quá. NGày xưa mình mê mẩn mấy món này
QuanNDD
CAO CẤP
8 năm
@lengochai8392. Tào lao. Nói như bạn thì chắc gì đã biết mặt mũi con CMOS nằm ở đâu trên mobo.

thưa má con mới làm về ngành phần cứng có 3 năm thui ạ.
tào lao cái j.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019