Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kinh nghiệm đi chọn mua Nokia E71 đã qua sử dụng

Adukaonline
19/9/2010 19:26Phản hồi: 21
Đi tìm hiểu và sưu tầm, mình post bài này vừa là kinh nghiệm cho các bạn đi mua máy cũ, vừa để hỏi kinh nghiệm các bậc tiền bối về chiếc Nokia E71 này.

Hàng thật :
+ Tháo pin ra, xem code mặc định của tem.
.White: 056 1926
.Grey : 056 0655
.Black : 057 6675
.Red : 057 6620
Mở pin phía sau nhìn mã Wifi dưới tem IMEI. Sau đó bật nguồn bấm mã kiểm tra Wifi :

*#62209526# - 5 số cuối trùng nhau là OK
*#2820# - 6 số đầu trùng nhau là OK
+Mở camera bấm chữ T nếu chấp nhận chế độ chụp gần-> máy zin

Trên đây là kinh nghiệm mà mình sưu tầm được.
Có gì thiếu xót, các bạn góp ý nhé.

Qua đây cũng tâm sự với cả nhà là mua em này về rồi, em mới biết được thông tin này 😆 Thật buồn là chính em lại là người dính chưởng. Nokia E71 còn 11 tháng bảo hành - 3,5 triệu - Cái giá quá ngon cho 1 em E71. Em múc luôn. Sau khi đọc được những kinh nghiệm trên, em mới ngã ngửa ra. CODE của em là Grey : 056 0655 thế mà máy lại là màu trắng. Tem Nokia dán chưa hề có vết xước. Vậy là 1 lỗi đã được phát hiện. ĐÃ BỊ THAY VỎ

Lỗi thứ 2 : em cũng hay vọc, nên nghỉ trưa và tối về là em online đọc báo chat chit suốt ( Lúc đó chưa mua Lap nên phải online bằng mobile thường xuyên) Nghe đâu em này bền Pin lắm. Thời gian chờ là 14 đến 15 ngày. Còn dùng thoải mái thì hình như 3 4 ngày. Thế mà ngày nào trước khi đi ngủ em cũng phải sạc. Lúc dùng, nắp kim loại sau pin nóng lắm. Sạc pin thì cục sạc nóng. Em nghi ngờ con này bị ăn nguồn. Nhưng thôi, tiền trao, cháo múc rồi. Biết làm sao.

11 tháng bảo hành thì sao chứ, giờ mang đến Care thì cũng phải chờ đợi, chọc ngoáy, thôi thì chết con máy của em. Thế là ngậm ngùi dùng. Ngày nào cũng như ngày nào. Trước khi đi ngủ....ấy 1 cái để mai còn có pin mà dùng.
Qua bài viết này, mong góp thêm 1 kinh nghiệm cho bác nào đi mua hàng cũ. Lúc check máy, cứ bật nhạc và dùng lâu lâu tí, xem nó có nóng lên và hao pin nhanh hok. Tránh tổn thất như em.

Nhưng phải công nhận dùng E71 thích thật :-D Em duyệt web vèo vèo. vWifi bắt rất nhạy. Ứng dụng cũng hay. Thua mỗi iPhone 😃

Quảng cáo

Sắp đến Trung thu rồi, nhân tiện viết bài, tặng các bác 1 bài nhạc chờ về trung thu:
http://www.funring.vn/web/media/vn/funring/listen.jsp?toneID=184782

Nhạc chờ cho Mobifone - Nhạc độc, nhạc sáng tạo <--clickkkk
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trung_anh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài của bác thật hữu ích ,e phải học thuộc ngay
lyna360
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank pác. Em sẽ học thuộc để không bị dính chưởng như pác. Bài viết của Pác hay và vui quá, mỗi cái nội dung thì buồn Pác hén.
Adukaonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rút kinh nghiệm cái buồn của mình để làm cái vui cho người khác 😆
hay quá ........ nhưng e vẫn chưa có tiền mua nó.;) thôi thì vẫn dùng 6300 vậy 😃
bài viết hưu ích thiệt. em cũng đang định ban con ê63 doi sang con 71 hoạc 72 cũ đấy.
thank bac nhìu..............................................
thank's bác. con e71 của em mở camera ấn T không thấy chế đọ chụp gần,mọi thứ khác bác chỉ thì ok
lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình test thì đúng 100% 😃
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề cục sạc nóng vỏ lắp sau nóng này mình cũng đang ngi ngờ con e63 mình bị ăn nguồn. mình thỳ vọc nhiều. Ola treo gần như cả ngày. máy chạy khoảng 3cái ola máy bắt đầu nóng nên mình bỏ nắp sau xả quạt cho hạ nhiệt. Hềhề. Cục sạc nóng kinh khủng lúc sạc. Chả biết có nên bán e63 đy mua cảm ứng k?
Nothings1
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 . Máy chạy nhiều ứng dụng mà nóng thỳ mình ko rõ . Mình mở 1 cái ola + mobile reader + nghe nhạc mà vẫn bình thường . Còn sạc mà máy với cục sạc nóng thỳ e63 của mình cũng bị . Còn ăn nguồn ko thỳ phải xem mức độ dùng và times pin khi sử dụng nha bạn . góp ý vài câu trước cái lăn tăn bán máy mua cảm ứng của bạn ( mà ko být giờ này bạn bán chưa nữa 😃 )
chắc do cục sạc của bạn rồi
Cam on bac nhjeu nha😃
Thks a nhé;)
bac oi!ho em cai!e lam nhu bac noi kt tat tuot thay on ca!camera an giu T cug thay o vuong mau xanh!nhung chup gan la the nao........k hieu!wifi thi on roi!nhung van de la o code cua may!e xem sau may thi code la:056997...trong may code ma bac dua ra k thay code nao nhu the ca!may e mau den!nhung e nghi la bi thay vo vi co bui o mat trong cua man hinh!e cug moi muc e E71 nay 3,5tr!thu hack may may lan ma k dc!ai biet thi tu van ho e cai
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
co thể bản hack của bạn chưa đúng,bạn chạy lại phần mềm rồi cài lại bản hack chắc là okj ngay thui ah
đọc bài của bác chủ mà thấy mình vẫn còn ngu nhiều lăm...tks
con E63 ngày trước để cày Mobi Army mãi mấy tháng trời hoạt động gần 20/24 mà pin vẫn trâu bò.
Thích Nokia nhất ở điểm bền và pin trâu.

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:43 PM ----------

cục sạc E63 ( máy mua của viettel nhé ) dùng tốt, dùng cho cả C3 lẫn 6085, 7360 đều ngon lành 😃 chỉ tội C3 thỉnh thoảng nó báo không vào điện trong khi vẫn sạc 😃)
notim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks !
con E71 giờ dùng good ko ợ
up...mình đang tính mua lại con E71 cho bạn dùng..thanks đã chia sẽ..😁
upupupup

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM