Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kinh nghiệm du lịch Phan Thiết - Mũi Né, chạy xe máy tham quan Bàu Trắng, "ốc đảo giữa sa mạc"

Duy Luân
30/4/2019 3:20Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hattrickson
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đi SG Nha Trang toàn đi cung đường này, nhanh và đỡ 1 trạm thu phí so với đi QL1A
HDK1988
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp quá !!!!
xyz abc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp lắm các bác ơi. Không uổng công đi
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hơi ít hình...
TTThach
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên App tinh tế
Làm sao để lưu 1 bài viết để sau này có gì xem lại ae
@TTThach Sắp có à, chưa có nha anh em
Xác nhận cuộc hành hương về Sài Gòn sẽ rất căng và chật...sau mấy ngày được to hưởng thụ 😁
Ghost face
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn thiếu một phần nữa ad ơi. Ngược về phía Nam của Phan Thiết khoảng 40km là cung đường chạy ven biển đến Hải Đăng Kê Gà.
Những cung đường không bóng xe qua lại. Rất lý tưởng để sáng tác

Từ xuồng bạn đã nhìn thấy ngọn hải đăng cao 65m so với mực nước biển

@Ghost face Mình chưa có dịp đi khúc này, sẽ đi 😁
djchuoi
TÍCH CỰC
5 năm
Cung đường này quá quen thuộc, đọc lại thấy chán ko có gì mới
Đây là resort rẻ nhất ở khu Hòn Rơm, Mũi Né nhé, nếu ở phòng ở ghép chung thì chỉ có tầm 70k/người, còn không thích thì có thể ngủ ở lều riêng, giá cũng bèo nhèo.
Lộc_2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiện tại thì biển của bình thuận sứa rất nhiều(cái này ko phải do mùa định kì vì năm ngoái ko có). Nhưng bù lại nước biển rất mát, trong và sạch. Mình cũng mới đi thuận quý hôn qua
@Lộc_2011 Mẹ mình bị nó chích cho phát hết hồn
Lộc_2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Mình thì bị dính cái nước của con sứa trắng nó tiết ra vì có người ko biết nên bắt lên và quăng nó đi trong lúc quăng mình có bị dính 1 ít. Nhưng cũng may là ko có sứa đỏ chứ con sứa đỏ nó chích thì điếng người
rongict
CAO CẤP
5 năm
Đẹp thì có đẹp. Nhưng cũng bắt đầu ô nhiễm rồi.
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
Có thời gian thì ghé thị xã lagi chơi nhé ad
DuyJoseph
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mặc dù là quê hương nhưng 3,4 năm rồi mình chưa về thăm nhà nữa. Thấy review mà nhớ nhà ghê. Đúng như a Luân nói, nên đi taxi từ ga ra Mũi Né nha các bạn (Tầm 35 cây).
Nếu mướn xe địa hình ở Bàu Trắng thì các bạn nên chơi lớn thuê xe 800cc vì xe đó leo mới nổi. Xe 300-400cc leo chán lắm, ì ì k mang lại cảm giác phiêu lưu đã. Ngoài ra chạy trên sa mạc cát đừng nên đi xa vì lỡ có chết máy thì còn báo hiệu cho mọi người biết được mà cứu. (Nên lưu sđt quản lý khu Bàu Trắng khi cần.
Trên đường từ Bàu Trắng về lại Mũi Né tầm buổi chiều 4,5pm gần tới Hòn Rơm có chốt, các bạn cẩn thận đi đúng vạch và tốc độ (Lâu rồi không về không biết mấy ảnh còn chọn chỗ đó không).
@DuyJoseph Mình có thấy chốt đó haha
conbocuoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bánh căn toàn bột chán phèo sorry add
lukewang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở cô tư homestay cho rẻ. Ăn uống hải sản ở đây ngon. Có bánh canh cũng ngon lắm mà còn rẻ. Trong ttrung tâm tp thì có mỗi lottemart đông vui còn lại là đìu hiu
Cordin89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi Phan thiết không nên đi xe lửa, khả năng bị tránh tàu trễ giờ rất cao, đi xe giường nằm phương trang ỏ kumho nhé, có xe trung chuyển về tận khách sạn ,resort. Ai thích nhộn nhịp thì ở đồi Dương, tối đi ra trung tâm ăn uống, còn muốn nghỉ dưỡng thì ở resort trong mũi né.
vietxitin1
TÍCH CỰC
5 năm
@Cordin89 cụ ơi cho em hỏi xem Kumho chạy có ổn không? giữa Kumho và Phương Trang thì xem nào ngon hơn ạ? Em cảm ơn.
Cordin89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietxitin1 Theo mình thì kumho chạy an toàn hơn
vietxitin1
TÍCH CỰC
5 năm
@Cordin89 Cám ơn bác ạ.
vietxitin1
TÍCH CỰC
5 năm
@Cordin89 bên Sinh Tourist chạy xe có ổn ko bác? Nhưng buổi chiều họ chỉ có ghế ngồi, không có giường. Trẻ nhỏ đi lâu thế liệu có mệt không bác (bé nhà em chưa đi xa bao giờ).
tunghactech
ĐẠI BÀNG
5 năm
phải chén món dông nướng muối ớt
đỉnh cao của mũi né
Bounen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết hay, không chi tiết lắm. Có điều hình chụp minh quạ mờ quá. Hổng ngon.
trunglb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới nổi hứng chạy xe máy ra muốn gãy lưng
Có thể qua bên cổ thạch đi chùa hay tắm biển thích lắm như bãi biển đá 7 màu chẳng hạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019