Kinh nghiệm đua track - part 1

detno29
27/9/2017 10:19Phản hồi: 0
Kinh nghiệm đua track - part 1
Giới thiệu qua với các bạn, mình hiện đang bên New Zealand. Ở bên này ngoài đi học và đi làm, mình có thú vui chạy track cuối tuần. Gần đây thấy anh em ở Việt Nam bắt đầu có hứng thú với trò này, mình cũng xin chia sẻ chút ít kinh nghiệm chạy track.

Do giới hạn tiền bạc, hiện tại mình chỉ track bằng 350Z và sắp tới sẽ độ sơ E36 328i để track. Quay lại với chủ đề chính, post này mình sẽ tóm tắt qua nội dung mình sẽ trình bày, để các bạn hứng thú tiện theo dõi, đồng thời chia sẻ cũng như góp ý. Do hiện h mình đang bên NZ nên mình sẽ chủ yếu nói về track và xe bên này, tuy nhiên cách độ và kỹ thuật đi track thì ở đâu cũng áp dụng được.

Nội dung mình sẽ trình bày như sau:

1. Track circuit bên New Zealand (mình chỉ nói về những track mình đã chạy, khi nào đi thêm mình sẽ cập nhật thêm)

1.1. Pukekohe Track

1.2. Hampton Down Track

1.3. Bruce McLaren Motorsport Track
1.4. Manfeild Track

2. Chia sẻ kinh nghiệm về xe mình dùng để chạy track

2.1. 350Z 2004

2.1.1. Mod list để chạy track
2.1.2. Kỹ thuật và lưu ý

Quảng cáo

2.2. E36 328i 1997

2.2.1. Mod list để chạy track
2.2.2. Kỹ thuật và lưu ý

2.3. EP3 2005
2.3.1. Mod list để chạy track
2.3.2. Kỹ thuật và lưu ý

3. Ưu điểm và khuyết điểm của từng dòng xe mình đã chạy trên từng đoạn cụ thể của từng track.

Quảng cáo

Anh em nào mà sang thăm New Zealand, nhớ PM mình để mình dẫn đi track nhé. ;)

Còn đây là kênh Youtube của mình, không có gì đặc biệt lắm, mình chỉ quay lại để lúc về xem biết đc đoạn cua nào còn yếu để về sau khắc phục, và đoạn đường nào đã đi tốt để tiếp tục giữ phong độ thôi:
https://www.youtube.com/channel/UCSY2JZMWJqlCEk1d8DYVMcw/videos?view=0&sort=dd&view_as=subscriber&shelf_id=0

To be continued...
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019