Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kinh nghiệm kiểm tra và chọn mua thẻ nhớ micro SD

eddie-labo
20/11/2018 3:5Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên mua thẻ có Class 10-U3 tốc độ đọc ghi tối thiểu 100mb/s và 90mb/s 😁
Còn muốn tốt hơn thì mới chọn thẻ có ghi A1 hay A2 :D
Vẫn đang dùng thẻ Microsd của Samsung :D
ss 128gb u3.JPG
Thấy con Sandisk Extreme A2 đắt quá :D
sandisk u3 a2.JPG
Còn cái thẻ Lexar này cũng A1 nhưng mà quá cùi :D tốc độ ghi dành cho người quay phim HD và SD :D
viconsmycanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thanks.
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod này chả biết gì. Tốc độ đấy là tốc độ đọc thôi. Còn tốc độ nghi nữa
verybeo
TÍCH CỰC
5 năm
thẻ nhái tòe loe nhưng đen thì dính, đỏ vẫn ko sao
Dùng nano memory đi
Syter
TÍCH CỰC
5 năm
Bài này cần cập nhật mới hơn nữa, hiện nay dòng thẻ của Sony đã rất vượt trội cả về giá lẫn chất lượng. 1 năm gần đây toàn đẻ ra thẻ 300MB/s mà còn bất tử. Chưa kể dòng XQD chuẩn G Series của nó tự đẻ ra có tốc độ 440MB/s và một mớ công nghệ vượt trội hơn dòng SD card.
Còn quay 4K hay những thứ tương tự phải cần chiếc thẻ đạt tất cả các chuẩn trên (bao gồm cả V90) và tốc độ đọc/ghi phải tương đương 120MB/s trở lên.
@Syter bài này tập trung thẻ micro SD thôi bạn. Cảm ơn nhé 😁
trên mạng đầy rẫy. tốt nhất tìm địa chỉ uy tín thôi
longthantp1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy có thông số quan trọng là SDHC chỉ lưu được file tối đa 4GB, nếu quay video quá 4GB thì tự ngắt qua file mới. Còn SDXC thì có thể lưu file lớn hơn 4GB.
bài viết rất hữu ích. thanks
riêng thẻ nhớ chỉ tin tưởng và mua duy nhất ở đây: https://www.memoryzone.com.vn/
mình chơi ảnh hồi 2013-14 gì đó nhớ mua cái thẻ CF vớ vẩn 32gb trên tràng thi mà nó chém gần 3 củ 😆
Trên kia giới thiệu cả 4 hãng thẻ nhớ nhưng theo các bác nên chọn hãng nào nhất.
duc_knight
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa mua 2 cái micro sd và 1 cái sd trên memoryzone l, giá cả hợp lý
Mình thì chỉ quan tâm tốc độ đọc ghi thôi.
tannamhd
ĐẠI BÀNG
5 năm
trên thị trường giờ nhiều loại quá , ko biết đâu là thật đâu là giả ,mình mua thẻ 64 gb của sandisd ở fpt hy vọng là thật
VỪA TẬU MỘT EM MICRO -SD (SCHD) CLASS 10, 32GB CỦA "TEAMGROUP", GIÁ 99K + SHOPEE KHUYẾN MÃI GIAO HÀNG MIỄN PHÍ
BẢO HÀNH 60 THÁNG
CỬA HÀNG VIỄN THÔNG "PHÚC THỊNH" Q. 3 TPHCM
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
Bác nào tư vẫn dùm e thẻ nhớ cho gopro 7 black quay slowmotion vs ạ.
Tính mua làm video du lịch có đc k.
So với việc bỏ tiền ra mua bản 125G và bản 64G công thêm 1 em thẻ nhớ anh em tính sao?
cái thẻ nhớ nhỏ xíu mà từng ấy chuẩn để thịt người đấy mà! nội cái chuyện tốc độ đọc qc cao vời vợi mà tốc độ ghi lại thấp là thấy ko ổn rồi! rồi để biện minh nên ghê đó là chuẩn V không phải chuẩn A. Ố trời, chắc chắn 90% ng dùng ko hiểu được ba cái chuyện phức tạp vớ vẩn này là bị thịt thôi!
Thói quen ham của rẻ thế nào cũng có ngày "dính chưởng". Nếu không rành công nghệ cứ hàng chính hảng mà phang, mắc tiền chút nhưng chắc ăn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019