Kinh nghiệm kiểm tra và chọn mua thẻ nhớ micro SD

eddie-labo
20/11/2018 3:5Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm 11.11 mua đc con SS 128G Evo khuyến mãi ~400k quá ngon. Nghịch dại làm chết mất rồi. Chia sẽ cho các ae nào chưa biết, bạn có thể mài phẳng cái gờ ở mặt trên thẻ nhớ cũng không sao, nhưng chỉ cần dùng dao rọc giấy rạch 1 đường ở mặt dưới là tèo cái thẻ ngay 😔 mặt dưới tráng lớp nhựa rất mỏng
Hiếu.
ĐẠI BÀNG
5 năm
tháng trước mua cái thẻ TOSHBA Micro SD 64G, ở media mart. lắp vào cam hik nó báo lỗi ko nhận thẻ,,cho vào lap format vài lần thì tèo luôn, ra bảo hành cái khác về cam vẫn không nhận, đành phải dùng cái thẻ cũ 16G, cái 64G lắp vào điện thoại thì được mấy hôm đt lại báo không có thẻ. điên vụ này ghê, siêu thị mà bán hàng lởm thế đấy.
fdtre
TÍCH CỰC
5 năm
@Hiếu. do thẻ toshiba đó , cũng đang bị con thẻ 64gb
hphuc2520
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy bài viết khá sơ sài về thông số kỹ thuật cũng như kinh nghiệm, ít hình ảnh minh họa về cách nhận biết các mý hiệu , như U1, U2, ... V30, V90.. Class.....Trên thực tế có rất nhiều hãng không thống nhất trong vấn đề ký hiệu, ví dụ điển hình như Sandisk có V và không V, tốc độ và chất lượng thực tế, màu sắc, ký hiệu trên các dòng....Tại sao mình lại đề cập tới màu sắc, vì ngoài vấn đề để chọn cho mình các thông số như mong muốn, chuyện thẻ nhớ giả khá tràn lan, đặc biệt là các hãng nổi tiếng như Sandisk. Đơn cử như trên trang chủ và các đại lý của Mediasaturn chỉ bán 1 loại micro sd màu trắng ( có chế độ bảo hành chọn đời). Nhưng thực tế có 2 loại và lọai thứ 2 có màu trắng hơn, tốc độ cũng nhanh, ổn định hơn và được chỉ bán kèm bút nhớ USB phát WIFI đời 1....còn điều nữa rất dễ gây hiểu lầm, thẻ A hỗ trợ cài đặt ứng dụng lên thẻ, không có nghĩa tất cả các ứng dụng cho phép cài lên bộ nhớ gắn ngoài . Bài là Cách Chọn Micro SD thì hợp lý hơn, nên có thêm bổ xung. Thân ái
hphuc2520
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin trả lời bạn, các chuẩn này là do các hiệp hội quốc tế đưa ra nhằm thống nhất 1 chuẩn duy nhất có lợi cho người dùng, tránh lãng phí tài nguyên và tiền bạc. Nếu không có các chuẩn này thì bạn phải khóc thét khi chọn cái thẻ không giống ai trong 1 biển loại và có tìm được thì giá chỉ cho người giời.
Mua 2 cái thẻ sandisk class 10 16GB của một shop có đăng trên nhattao, vì cắm vào mấy con máy tính nhúng nên ko chú ý, sau này rút ra cop ảnh thấy đc 3MB/s, suýt nữa bật ngửa.
bavanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài qua nhiều rồi cuối cùng chọn Samsung. Cách kiểm tra thẻ cực kì dễ: dùng SD INSIGN. phần mềm hiện đầy đủ thông tin nếu thẻ chính hãng. Còn ko thì ko hiện lên được tên hãng. Tin tưởng 100% đó
Con redmi 5 của mình có 16GB đầu tư thêm thẻ Sám sòng 69GB lưu phim mát
Đang đợi thẻ 200GB về nhà :3
Guadiola
TÍCH CỰC
5 năm
Thẻ nhớ kingston mà nó ra thế này các bác IMG_20181121_200532_419.jpg
Mình vẫn hay mua thẻ Toshiba nhất
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
giờ cứ rẻ nhất mà dung lượng đủ là tán thôi,mua cái thẻ 3tr chưa chắc mua dc hàng thật
quro
ĐẠI BÀNG
5 năm
đầu tháng 11 mới mua 1 con samsung evo 128GB trên lazada thì trúng ngay hàng đểu, chỉ dùng được khoảng hơn 20GB đầu, chép file vào tiếp thì tốc độ chậm hẳn và những file chép sau này chắc chắn bị lỗi. thế là fải trả lại hàng. sau khi trả hàng thì cái link của sản phẩm đó chuyển sang không tồn tại luôn :eek:
lovematrix10
ĐẠI BÀNG
5 năm
M hay xài thẻ Samsung, và thường mua ở Memoryzone, giá tốt, bảo hành 5 năm nên yên tâm, đã mua 3-4 cái cho mình và người thân, cái đầu chắc cũng hơn 5 năm r, chưa phải bảo hành cái nào 😃
lanhchua_la2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua Tiki 1 cái Sandisk 32GB giờ đã ra đi. Gắn vô máy tính cứ out ra liên tục ko mần dc gì cả
Mình muốn mua thẻ SD cho máy Asus E403SA thì nên mua loại nào ạ? Mình không rành về máy lắm chỉ biết là khe cạnh máy có ghi SD thôi! Mình muốn mua tầm 64gb hoặc 128gb thì nên mua của thương hiệu nào, mình dùng chủ yếu để lưu trữ văn phòng và nặng nhất là khóa luận tốt nghiệp và các bài học, kiểu word hoặc mô hình cơ bản ạ! (Word, PDF là chính, vài file Excel)
naruto_kaka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác ơi máy ảnh Crop nên dùng SD hay MicroSD + Adapter thì tốt hơn ạ? Em dân mới chơi ảnh 😆
Mình sài Samsung evo thấy rất tốt....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019