Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kinh nghiệm mua sạc nhiều cổng để dùng cho máy tính, điện thoại

Duy Luân
13/5/2019 22:22Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
Cục sạc nhiểu cổng của Aukey có tốt không mod @Duy Luân
@tungvt86 Mình xài cục 2 cổng của nó, ổn
Kèn_Nhỏ
ĐẠI BÀNG
5 năm
E tìm cục 1 cổng C cho lap top, 2 cổng QC 3.0 anh em tư vấn em với!
Về cơ bản toàn dùng mấy con đt pin cũng tương đối ngon nên chỉ xài cục Anker Core Fusion 5000mah.
Sạc 2 cổng kiêm pin dự phòng cho nó gọn nhẹ mà vẫn đủ nhu cầu cá nhân. Mấy con Energizer với Adata 10.000 thế là ra đi hết
Anker Fusion.png
quangbt2005
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình không cần mua cục sạc khủng hay pin dự phòng khủng để rồi phải cõng nó theo trong balo chỉ tổ mệt chứ chẳng mấy khi dùng. Có đi du lịch thì trong nhóm chắc chắn 90% thành viên có vác theo mấy thứ này. Vả quá thì xin ké tí xíu thôi. Mượn pin dự phòng thì còn ngại chứ ké 1 cổng trên cục sạc thì bao dư.
@quangbt2005 Thằng nào cũng nghĩ có bạn mang, xong không thằng nào mang thì sao. Tự mang, phụ thuộc chi khổ
ted presley
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Chuẩn, mấy đứa hay nghĩ như vậy mình ghét cho mượn sạc hay pin dự phòng lắm, không phải keo mà ghét cái thái độ.
kien.nh
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng sợi cáp C-C của Anker, đánh giá rất ok
Wokeyi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mih cần 1 cục sạc để bàn, nhu cầu 1 cổng PD cho XPS 13, 2 cổng úsb cho 2 điện thoại. Bác nào biết dùng loại nào thì tốt không nhỉ?
ted presley
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wokeyi http://www.chiemtaimobile.vn/coc-sac-nhanh-da-nang-3-cong-65w-zmi-ha832.html

Sạc type c chỉ 45W (vẫn đủ sạc XPS 13 inches, chậm chút), nhưng bù lại vẫn sạc 20W dc 1 cái đt song song.
Wokeyi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ted presley Mua loại này lại phải sắm thêm 1 sợi usb dài nữa mới được :d
ted presley
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wokeyi Mình ko biết chỗ khác bán sao, chứ mình order lúc trước full box là kèm sạc này có 1 sợi type c qua type c dài 1.5m
huyluan2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wokeyi RAVPower RP-PC082, mới mua con này.... Giá mắc hơn Xiaomi tý nhưng thương hiệu thì dù sao cũng ngon hơn.... Mua trên Shopee khoảng 750k.
Đang dùng Tronsmart Titan Plus 5 cổng sạc đều chuẩn QC 3.0 , dùng rất ngon và khá đẹp , built tốt , giá hạt dẻ mua đợt KM chính hãng có 5 trăm .
@ngoinhala Oh con này bạn mình cũng thấy vài người xài
thiennhi05
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng cục này 60w sạc đc laptop và sạc nhanh cho 2 điện thoại, săn hàng giảm giá còn 600k sài rất ok
Toàn thanh niên tranh nhau giải quán quân cuộc thi lộn xào
Mình dùng combo: sạc 5 cổng iQ + sạc dự phòng 13000mAh của Anker sale bên Viễn thông A = 1tr cả cặp.
5 cổng để ở nhà, dự phòng trong túi xách + cáp 4 đầu Baseus (100k) nữa thích, thoải mái thôi rồi.
Đang xài cục Anker 2 cổng 12W mua bên DiDongViet 145k. 😃
Có bác nào gặp vấn đề với dây sạc như mình ko, nhất là loại 4 cổng trở lên ấy, thấy nó rối rối sao rất khó chịu
PanteraLEN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình toàn dùng đồ REMAX (Củ sạc, cáp, sạc ko dây) mấy năm nay rồi, thấy khá hài lòng về chất lượng & giá thành
MangoMan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng 01 sợi cáp C của Nomad. Cáp cực chắc chắn, đảm bảo 100W, nhưng chỉ có 1 mét/3ft.
Bác tham khảo: https://hellonomad.com/collections/cables-usb-c/products/usb-c-100w
Mình thấy mấy dòng củ sạc của ANKER có công nghệ Power Port, Power Core thì nó có tương đương Power Delivery ko?
Sạc mình xài full đồ anker thấy khá ngon
hieutron
TÍCH CỰC
5 năm
"...
Mình luôn ưu tiên mua cục sạc chính hãng, vì có gì cần thì đi bảo hành cho dễ. Ngày xưa mình đã từng mua một cục sạc Anker 5 cổng rất ngon từ Mỹ về, sau đó hư mất vài cổng thì không biết làm sao để mà bảo hành. Nếu phải gửi cục sạc ngược lại qua Mỹ thì tốn kém quá, không chơi. Sau này mình mua Anker, Aukey hay các loại sạc nói chung thì đều mua hãng nào có bảo hành chính hãng để giảm rủi ro.
..."

ANKER RẤT KHÓ HƯ CỔNG, ANKER CÓ 1 CƠ CHẾ BẢO VỆ. KHI BỊ CHẠM MÁT SẼ NGẮT CÔNG RA USB.
ĐỂ DÙNG LẠI CÁC BẠN RÚT NGUỒN ĐIỆN ĐỂ 24H SAU HẾT PIN TÍCH BẢO VỆ SẼ ĐÓNG LẠI.
LÚC MỚI MUA MÌNH CŨNG CHỦI ANKER NHƯ MOD, NAY THÌ OKI.
HIỆN TƯỢNG HAY XẢY ĐẾN VỚI CÁC CỤ DÙNG ĐT VỎ KIM LOẠI.
@hieutron Đợt này mình đang rất khó chịu con sạc Anker vì nó cứ báo điện k vào ipad, trong khi cắm con ip 5s thì lại bt. Cứ nghi do dây sạc bị đứt trong hay làm sao, vì rút dây Anker ra cắm dây dởm vô thì sạc ầm ầm. Có khi thử test theo bác coi sao.
Mình cũng đang dùng Anker như bác @hieutron,dùng lâu rồi mà vẫn tốt,ko thấy có lỗi gì.nói chung ngoài cục sạc chính hãng ra,thì mình chọn Anker.
hieutron
TÍCH CỰC
5 năm
@kawakami Mình cùng quan điểm với cụ, nhiều khi sạc chính hãng mình còn chưa sờ đến.
Mồi mới ra mấy ông anh dùng Anker kêu lởm lắm toàn chết cổng, mấy ông ý dùng Iphone 5.
Rồi xem tài liệu và trên các group mình mới biết tính năng đó.
Giờ mình dùng loại 6 cổng 40W, sạch cả Ipad, Xs Max, Note9, Mi Mix, Mi Max, P30 pro. Rất oki.
Củ sạc zin của đt còn chưa bóc.
manhclassic
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng iphone 8 plus, a e cho xin ý kiến củ sạc nào ngon bổ rê nhất mà sạc nhanh được cho máy này nhỉ. Sạc theo máy đuối quá
lastcode
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có cái dây cáp Anker có PD+ mà hong có cục buê đuê ^_^ mình dùng IP5 S. Tiếc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019