Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Kinh nghiệm] Nhớ vị trí đỗ xe trong bãi giữ xe lớn để đỡ tốn thời gian đi tìm

levuongthinh
5/11/2016 14:7Phản hồi: 134
[Kinh nghiệm] Nhớ vị trí đỗ xe trong bãi giữ xe lớn để đỡ tốn thời gian đi tìm
Tại những trung tâm mua sắm hay sân bay ở các thành phố lớn như Sài Gòn hay Hà Nội thường có những bãi giữ xe rất lớn, cả ô tô lẫn xe máy. Và có một kinh nghiệm mà mình muốn chia sẻ với các bạn đó là hãy ghi nhớ vị trí đỗ xe để đỡ phải tốn thời gian đi lòng vòng tìm xe trong tâm trạng bực dọc. Nếu bạn hay quên thì cứ lôi điện thoại ra chụp luôn số cột cho nhanh, không thì ghi chú vào app nào đó. Kinh nghiệm này là không thừa đâu nhé, nhất là với các bạn lâu lâu lên Sài Gòn chơi hoặc là thỉnh thoảng ra gửi xe ở sân bay hoặc trung tâm mua sắm.

Cách để ghi nhớ vị trí đỗ xe đó là dựa vào các cột đánh số, thường sẽ bao gồm 1 chữ cái và 1 con số. Ví dụ như A1 đến An hay K1 đến Kn,… Ngoài ra nếu bãi xe có nhiều tầng thì bạn cần nhớ thêm số tầng nữa.

Mình để xe ở vị trí H8 và ghi nhớ nó nên lúc ra lấy xe đỡ phải đi tìm.

Thật ra thì những bãi giữ xe lớn vẫn còn khá ít ở Việt Nam nên chưa nhiều người quen cách ghi nhớ vị trí đỗ. Kết quả là phải tốn thời gian để đi tìm xe. Mình thường gửi xe ở sân bay Tân Sơn Nhất hay Vincom Center, và vẫn hay thấy có người vừa đi lòng vòng tìm xe, vừa chửi thầm trong miệng. Anh em hãy cùng chia sẻ bài này để mọi người “bớt khổ” hơn nhé.
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này cũng cần sao ? Sợ nhất là bảo vệ / giữ xe dắt xe đi chổ khác (do xếp cho gọn) . Đi du lịch khu Đầm Sen ... chẳng hạn . Chứ tòa nhà thì họ chỉ dời gần đó , hoặc tịnh tiến qua hàng khác
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@andyphan257 Mình thấy bạn khắt khe nhầm chỗ rồi, có quy định nào trang chủ thì phải toàn bài công nghệ không 😁 với lại làm vậy là có ý tốt, vì lên trang chủ thì mới có nhiều ng đọc kinh nghiệm chia sẻ được tới nhiều. Chứ để sâu hoắm trong forum thì có mấy ai ghé mà cmt. Nếu bạn nói VN dễ dãi với những điều nhỏ nhặt thì phê phán thói giờ dây thun, cách ăn mặc,... sẽ hợp lý hơn, chứ không phải một cái post trên trang chủ 😃
@MoNoJi Thế bây giờ đăng bài lên trang chủ hướng dẫn cách chùi ass xong có người thắc mắc thì bảo là "bạn cứ không chùi ass mà mặc quần là biết cần hay không ngay thôi" à 😃
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@HN Đức Anh Hai cái bạn so sánh chẳng liên quan gì đến nhau cả, có ví dụ thì cũng nên tìm cái tương ứng nhé 😃
@NganTran85 Tui bị nó dời đi, tìm xì khói luôn....không tìm ra, báo nó, nó dẫn đi tìm ra liền....potay
Sao không bày luôn cách dùng smartphone chụp cái số cột gần nhất, tốt nhất là ảnh có cả xe mình và số cột, khỏi cần nhớ. Chỉ sợ mất smartphone.
Louisch129
TÍCH CỰC
7 năm
Chủ nhật bí chủ đề à
tikinrock
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhớ được thì tốt, nhưng trong đa số trường hợp thì thường là quên 😁 Mình cũng nhiều lần muốn khùng khi tìm xe trong bãi, sau 2 năm sử dụng giải pháp này, mình tự tin giới thiệu cùng anh em, nhanh và tiện lắm: http://buivn.com/shop/bo-tim-xe/
loc108
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tikinrock Mình đang xài nè và hoàn toàn thất vọng về chất lượng cũng như bảo hành!
tikinrock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@loc108 Có lẽ bạn mua nhằm hàng kém chất lượng hoặc thợ lắp sai cách. Mình dùng 2 năm rồi có bị gì đâu. Bên mình bảo hành 6 tháng nhé.
Giơ SMP lên check in cái cột là xong !
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này cũng ra trang chủ ? , đăng khoảng 5 năm trước chắc được
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
Em thì nếu tầng hầm có đánh số hay dấu hiệu để nhận biết thì tốt, còn không thì nhìn xem xe của mình đậu ở hàng thứ mấy tính từ vách tường hay từ một góc nào đó ra, vậy là kiểu gì cũng tìm được 😁 Còn nếu thằng bảo vệ dời xe mình đi chỗ khác thì chịu :D chỉ có nước chạy ra hỏi nó
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
tôi cùng gđ vừa đi Vincom, 3 hầm, xe tôi hầm 3, để xe xong có 1 thói quen khi vào nơi đông người là cầm đt chụp 1 cái có cái cột đánh dấu ở gần nhất, xong !
vmphuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hết trò à mà cái này cũng đăng, khó hiểu thật. Kinh nghiệm thì như bác @qtgalaxy là chuẩn rồi.
428293
TÍCH CỰC
7 năm
chưa tính mấy ông bảo vệ xếp lại xe hả ??!
mệ, nhiều khi cho xe vào đầu này. lúc ra xe nằm đầu khác. tìm điên.
center
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình này giống ở hầm gửi xe Vincom
Mình hay nhờ bà xã vẽ trái chuối lên trên tường hoặc cột gần vị trí để xe nhất có thể , bằng son môi của bà .
00986
TÍCH CỰC
7 năm
@Trungakira3 e nghĩ pác nên bảo bx ịn cho lủng 2 ô là đc chứ dùng son chi chi phí vại 😆
Móc điện thoại ra chụp một tấm hình nha mấy bác, không lại quên 😁
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
kinh nghiệm của mình là móc điên thoại ra chụp 1 phát, và phải chụp làm sao chữ cái M1, M4 ...đó vào khung hình
quachtinhvcf
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kỹ năng sơ đẳng. Vậy cũng lên trang chủ sao?
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quachtinhvcf Chắc bạn ở Hcm chứ Vincom Royale City thì thực sự khó tìm nếu lần đầu bạn tới đó vì nó rộng mênh mông , bữa đó chụp hình cột , lô rồi mà hai vợ chông mất nửa tiếng đồng hồ mới thấy
Ở sân bay khuyến cáo mọi người chụp ảnh lại vị trí đỗ xe rồi
Có mỗi kinh nghiệm là nhớ số cột thôi nhé
Nhưng mà với Time City hay Royal City lên 1 cổng mà xuống hầm gửi xe 1 cổng khác thì xác định có nhớ số cột cũng đi tìm mỏi mắt nhé 😆
@kira6866 Dù sao đi tìm cột cũng dễ hơn là không nhớ
thegiang889
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn.em chụp hình một phát
Chứ đi chơi chán rồi quên luôn chứ nhớ hok nổi đâu
rickiwon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật Tinh Tế!

Xu hướng

Bài mới