KLM cho phép hành khách đi máy bay có thể lựa chọn người ngồi kế bên

Didu
18/12/2011 15:27Phản hồi: 61
KLM cho phép hành khách đi máy bay có thể lựa chọn người ngồi kế bên

KLM, một hãng hàng không của Hà Lan mới đây đã giới thiệu một chương trình mới khá thú vị dành cho tất cả các hành khách của mình mang tên Meet & Seat. Chương trình này sẽ cho phép hành khách của hãng có thể lựa chọn người ngồi kế bên trong suốt hành trình bay dựa vào công cụ [TAG]mạng xã hội[/TAG]. Nói cho dễ hiểu, thông tin làm thủ tục bay của mỗi hành khách sẽ được liên kết với tài khoản mạng xã hội của họ, điều này cho phép hành khách có thể kiểm tra xem họ có quen với người này hay không để từ đó chọn người ngồi cạnh trong chuyến bay. Chương trình mà KLM đưa ra là khá thú vị và có thể sẽ giúp hãng thu hút khách hàng đến với dịch vụ của mình. Thay vì bị xếp ngồi cạnh một người không quen biết và ở hai độ tuổi khác nhau thì giờ đây, hành khách của KLM sẽ được tự chọn điều này, đó có thể là một người bạn quen trên [TAG]Facebook[/TAG] hay đơn giản đó là một cô gái. KLM cho biết chương trình Meet & Seat của họ sẽ bắt đầu đi vào hoạt động từ năm 2012. Hãng Virgin Atlantic cũng đang có ý định làm điều tương tự.

Nguồn: The Verge
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ước j vn airline cũng được như vậy. Hôm trước bên mĩ trang bị cả ipad cho phi công

Gửi từ HTC Flyer P510e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
ở VN đòi lại cuống vé còn bị ăn đòn đó!

Người này muốn ngồi cạnh người kia, người kia lại muốn ngồi cạnh người nọ, người nọ muốn ngồi cạnh người ấy... thì làm thế nào? O:
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng nghĩ như bạn, nếu cho chọn lựa tự do thì sẽ rất khó để vừa lòng hết mọi người.
Mình muốn ngồi ngần các em chân dài tới nách!:p
kiểu gì ông cũng đc ngồi gần e chân dài đến...đít :playfull:
Lông nách dài tới háng, lông háng dài tới chân 😆
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm gì có người chân dài đến nách bạn. Chỉ có mấy con 4 chân thôi. 🆒
thì bạn ấy có nói em 2 chân đâu, hehe
VN mà có trò này thì sau chuyến bay sẽ có xe của police áp giải hành khách tới Sở cẩm luôn vì tội... quấy rối chị em phụ nữa 🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒
mình đã đi máybay của hãng hàng không này rồi. phong cách phục vụ và dịch vụ rất tốt.
haivt203
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một cách làm thông minh, hiệu quả
Rất hay
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao giờ Việt Nam sẽ có
Hay đó. Nhưng fải được sự chấp thuận của cả 2bên
chú này có cái avata kỳ công thế

sẽ có tình trạng khách oánh nhau trên máy bay để dành chỗ
ai đừng một dạ hai lòng
đừng chê chân ngắn, đừng khen chân dài
chân dài là của đại gia
đùi to chân ngắn, mới là vợ anh!🆒
thế em ngồi gần tiếp viên có được không vậy 😁
thế lỡ bọn nào muốn ám sát nhau cũng dễ hơn nhỉ @@
Em muốn ngồi kế phi công
Chỉ được chọn online thôi.
1. Chọn xem có ai quen ko. Nếu không thì lựa chọn số 2.
2. Chọn cùng sở thích. Cùng lứa tuổi. Giống như kết bạn trong thời gian ngắn vài tiếng vậy. 😃
em đi là ngồi gần cửa sổ để có gì dựa đầu vào ngủ dc chứ ngồi giữa 2 người thì ko
Cách Làm rất thông minh
Nhìn cái hình minh hoa bài viết hài quá
bao nhiu gái đẹp mới đủ cho ae t.t đây
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
ôi, phải kiểm tra số ghế Mỹ Tâm thôi!
huubaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
KLM là Hãng hàng không Hoàng Gia Hà Lan, cty hàng không lớn nhất Hà Lan, chứ 0 phải là 1 cty hàng không của Hà Lan.
oh. thế thì chịu rồi, đang định sang ngồi nói chuyện với Edwin van der Sar, Ruud van Nistelrooy...vv nhưng sớ không có tiền nà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019