Ko đăng nhập được vào quản lý người dùng và nhóm?

Tino Pham
18/1/2018 0:22Phản hồi: 7
Ko đăng nhập được vào quản lý người dùng và nhóm?
Các pro cho mình hỏi: mình có cái Macbook pro mới đem bảo hành ở Fpt về lúc lên nhận máy thì trên Mac có 1 cái tên người dùng là Mac và mật khẩu là số 1. Sau khi nhận máy mình về vào đổi tên người dùng và mật khẩu. Sau khi đổi thì lúc mở máy lên mình
đăng nhập mật khẩu vào bình thường nhưng khi mình vào trong quản lý người dùng và nhóm thì nhập mật khẩu nó lại báo ko đc.
Có pro nào thông não cho mình với hay là nó đòi mật khẩu với tên người dùng nào của thằng admin chổ bảo hành fpt =.=
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VietT
TÍCH CỰC
6 năm
User của bạn hiện k phải là admin. Do vậy muốn có "quyền" sửa đổi phần đó bạn phải có pass & tên của admin. Cái này bạn hỏi xem người vừa sửa máy cho bạn có hay ko. Nếu người đó k biết (mặc dù cái này hơi vô lý) thì chỉ có cách là cài lại máy thôi.
@VietT Mình cũng nghĩ vậy. Cài lại máy thì mình làm như thế nào hả bác =.=
VietT
TÍCH CỰC
6 năm
@VietT để xíu e gọi tổng đài bên bảo hành hỏi thử cái pass admin nếu ko đc thì tối về e cài lại lun. thanks bác nhìu nha.;)
@VietT Bác cho mình hỏi: Như mình cài lại OS theo cách 2 Tải và cài trực tiếp từ Internet Rocovery.
Lúc ẩn command + R xong nó hiện lên là bấm reinstall MacOS luôn hay phải vào phần Disk Utility xóa ổ đĩa vậy bác.
Tại ko rành phần Disk Utility. ko biết bấm sao để xóa hết dữ liệu.😔
VietT
TÍCH CỰC
6 năm
@Tino Pham mình khuyên là bạn k nên chọn cách cài đó vì k biết trong quá trình down về thì có gì trục trặc xảy ra hay ko (mình đã từng làm theo cách đó & đã gặp trục trặc). Thay vì vậy bạn nên vào App Store & down macOS 10.13.2 về & tạo USB bộ cài, xong chỉ cần cắm USB vào, reset máy để boot vào cái USB đó & cài thôi, k phải lo cũng chả phải chờ nó down bộ cài về nữa.

1. Còn phần Erase ổ cứng thì bạn sau khi boot vào USB đó thì nó cũng Disk Utility. Lúc đó bạn hãy Erase

a. Mình lấy vd là sẽ Erase ổ Data của mình (vì đang ở trong macOS thì nó sẽ k cho Erase ổ chứa macOS)

b. Chọn tên, định dạng

c. Chọn định dạng là APFS (hoặc bạn chọn là cái gì đi chăng nữa thì lúc cài macOS nó cũng tự động chuyển về lại APFS thôi)

2. Sẵn tiện làm tới bước này rồi thì bạn chia ổ cứng ra làm 2 luôn (1 chứa macOS, 1 chứa DATA)

==> mình tag bạn vô hướng dẫn làm việc này ở 1 post khác mà mình đã hướng dẫn rất chi tiết việc chia ổ đĩa này.

Bạn làm thử đi. Thật ra việc cài lại macOS rất rất là dễ dàng (dễ hơn cài lại Win nhiều)
@VietT Mình đã làm xong rồi. Thanks bạn nhìu nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019