Ký sự Honda Fuel Challenge 2018 - Thử thách khả năng tiết kiệm của Jazz và CR-V 1.5 Turbo

neoluong
23/8/2018 17:42Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haigt11392
TÍCH CỰC
6 năm
E đi đô thị 9l.100km. Bật điều hoà auto. Crv 2.4 2010 đây. Còn tải full người mới lên 12l.km
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Ko thích honda
chắc ko có cách quảng cáo nào hay hơn cách làm này của các hãng xe. chúc mừng honda đã có một sự kiện được lan tỏa để hơn cả nhiều bài quảng cáo phù phiếm khác, mang lại cho người dùng sự tin tưởng và mong muốn có một chiếc honda car ngay và luôn. chỉ tiếc là honda và toys hơi ép anh em phải mua phụ kiện mới dc lấy xe sớm.
anhcobra
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này là tính xăng theo đồng hồ của xe à? Hay mức xăng đổ thực tế?
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ấn tượng nhưng con số này cần tay lái phải cứng, chân phải vững 😆. Theo em mua xe quan trọng đi cho thoải mái, anh Honda trước h có tiếng là thiết kiệm rồi, nếu so 2 con cùng dòng thì về nhiên liệu anh nó cỡ nào cũng trội hơn
Phuong Min
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntthanh91 Đồng ý với cụ, mua xe để đi chứ ko để hành 😃). Như con City nhà em mua cho vợ con em chỉ cần ngồi thoải mái, mát mẻ là ngon rồi.
trumxeco
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phuong Min Đi city trong đô thị mà tầm 11,12l em thấy vẫn ngon. Nhìn thì có thể chênh với tiêu chuẩn nhưng thực tế nếu so với mấy em cùng dòng thì con nhà Honda ăn uống ít nhất
Milos Raonic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntthanh91 Cụ phán chuẩn, em nhìn nhận kết quả kiểu nếu điều kiện lý tưởng nhất thôi. Còn chuyện đi thường ngày uống tầm 10,11l như honda em thấy bình thường. Vẫn còn dễ nuôi 😃)
mockieuphong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thường ko canh mấy vụ này, chỉ biết nếu ngày nào cũng đi từ nhà em đến cơ quan, rồi chở con cái đi học thì gần 2 tuần em mới cần đổ đầy bình
tự dưng lại không muốn quan tâm đến xe nhiều lắm mà lại quan tâm tới em gái trong hình xinh hơn anh chàng trong hình 😆
Klq nhưng em thấy cung đường năm nay đẹp. Còn kết quả thì em thấy bình thường, chứng tỏ Jazz và CRV có thể đạt được con số đó còn bình thường em thấy con nhà Honda đi vẫn tiết kiệm, dễ ăn, dễ nuôi lại đỡ tiền bảo dưỡng.
Hình như đợt này cha Hùng Lâm lại nhất đúng không anh em?
Anh em cho mình hỏi honda crv 2010 đi đươc 50k km giá 550tr có nên mua khong ah? Minh phân vân quá. Xe người quen để lại. Hix
Xe này đi đường trường thì ngon
quanganh13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân em nhận xét, năm sau mấy cụ chọn cung đường đẹp 😆. Ấn tượng với kết quả. Hy vọng năm sau đến lượt cho chú hrv lên sàn đấu
luongcr7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Số liệu này chỉ chứng minh được là hai em này có thể tiết kiệm được tới mức nào thôi. Chứ em thấy đi trong tp như bây giờ xe Honda cũng tiết kiệm rồi. Quan trọng là máy bền, sau này đỡ bảo dưỡng cho cụ chủ.
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi cái này chủ yếu là để nếu trong đk lý tưởng, anh Jazz với CRV có thể tiết kiệm rất ngon 😆 còn với đường đô thị h, em này cũng thuộc dạng ăn uống dễ dàng rồi
DPEdward
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kết quả này tham khảo, chứ như em đi tà tà trong thành phố với em CRV ở nhà. Ngày nào cũng kẹt khoảng 30-45ph mà tốn tầm 12L là tự hài lòng rồi.
@DPEdward Đi CRV hay mấy em nhà Honda nếu so với mức nhiên liệu tiêu chuẩn có thể chênh lệch nhưng nếu so với mấy em cùng dòng thì con nhà Honda dễ ăn, dễ nuôi rồi. Ko cần thiết bật Eco lên thì còn tiết kiệm chút nữa.
Trước h mỗi hãng đều có điểm mạnh, anh Hàn thì dáng đa dạng, anh Mỹ thì được bộ máy ngon. Còn xe Nhật xác định đi lâu dài, phục vụ cho gđ chủ yếu nên vấn đề tiết kiệm được ưu tiên hơn. Mấy con Honda em ngoài dễ nuôi em thấy cũng dễ chăm, tiền bảo dưỡng cũng nhẹ hơn so với các anh khác.
@Ngô Trần Anh Vũ Biết giữ thì em nào cũng dễ bảo dưỡng cụ ạ, em chỉ nản có khi xe anh Mỹ muốn thay gì là thay cả bộ. Xe anh Hàn thì dáng đa dạng, chính cái đó nhanh xuống style. Xe Nhật thì hài hòa hơn, như style anh Honda từ đợt civic em thấy có cải tiến rõ nhất, rõ ràng có nét, lâu xuống hơn.
Milos Raonic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tô Minh Anh Chuyện anh xe Mỹ em đồng tình với cụ, thích em nó nhưng mỗi lần thấy cụ bạn em mang vào hãng mà cũng xót ruột. Nhu cầu đi chủ yếu nội thành, gia đình thôi thì chọn mấy em Nhật đi cho lành, đỡ đau đầu.
myanh123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cụ nào có clip tổng kết chương trình không? coi mấy cái thế này mà quay clip cho nó trực quan sinh động mới cảm hết vẻ đẹp của em nó
Làm 1 vòng cung đường Tây hay Đông Bắc làm cái phóng sự là bao ngon. Honda mấy con SUV đi cân được hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019