Kỹ sư Nhật chế tạo tuabin gió bão, thu 1 lần đủ cung cấp năng lượng cho quốc gia này 50 năm

MinhTriND
2/10/2016 7:54Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Việt Nam mình chuẩn bị có bão là lo sợ muốn chết, còn người Nhật thì lại càng thích, bão làm ra tiền, Việt Nam mình thì bão phá hoại
emvohinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là Nhật bản, quá tài năng hi vọng tương lai sẽ có năng lượng sach từ thiên nhiên như Atsushi Shimizu đã nói trên. chứ hiện giờ thế giới dùng năng lượng không an toàn.
KAKALAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
Món này mà lắp ở Vn mình, đặc biệt lắp tại cổng trường đại học và phòng công sở thì một giờ thu đủ dùng cả kỷ nguyên luôn! Chỗ nào nhiều bão bằng phong trào chém ở Việt ta đâu!
minhhai0807
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ có pin nguyên tử mới chứa được năng lượng này.
hộ gia đình lắp tuabin gió với mấy cái thau lên nóc ở tp này hiệu quả ko nhỉ? có bác nào thử chưa?
Việt Nam cần đẩy mạnh quỹ phát triển tài năng kiểu này 😃
nể ng nhật thật.... k bik khi nào mấy tiến sĩ việt nam mới làm dc ...
cơ mà hi vọng vào mấy bác nông dân còn có khi dc
pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin lỗi bạn chứ nếu đài truyền hình của tư nhân hay báo chí không có sự can thiệp của ai đó thì thông tin sẽ như thế nào nữa. Hiện tại bây giờ mình xem hay đọc báo là những gì người ta cho phép thôi.
pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ro_tt @@ Trước tiên xin lỗi Admin vì những bình luận không liên quan đến chủ đề. Đây là cm cuối cho mình phản biện thằng dlv này.

Trình độ của mấy chú DLV nghe buồn cười vãi. Hi nói thẳng nhé, mấy thằng dlv trong đầu toàn "...." được bọn ở trên "đi tiêu" xuống, rồi phản biện như đúng rồi, bất kể sự thật đúng sai.
P/s: Thôi lại làm cuốc đa ôm tiếp, người ta lao động nghèo còn biết đúng sai, còn mấy thằng dlv éo biết thế nào là đúng sai chỉ nhét ba cái thứ gì trong đầu, vậy mà tỏ ra nguy hiểm. 😆 pp thằng dlv không có óc.
@pu_pu_999 Em thấy mặt bác đang xanh lè vì tức giận.
Em lại đoán đúng lần nữa, bác là thành phần lao động cấp thấp có cuộc sống khó khăn lại b ất m ãn xã hội vì thấy thiên hạ ai cũng khá giả giàu có còn mình sao cứ khó khăn rồi ganh tị, rồi oán ghét, rồi đổ thừa ch ế đ ộ. Và nói ko chừng bác hay vi phạm pháp luật và đã bị xử lí như bạo hành gia đình, nhậu say gây rối, đua xe đánh võng, trộmcướp, matuý, xìke, mấy thứ này thì ghét cq khỏi nói rồi, giờ vô mấy diễn đàn cái thể loại này hay "phản biện" như bác em thấy nhiều lắm, em hy vọng bác ko phải thể loại này. Còn một loại nguy hiểm hơn loại này ko cần bàn ở đây. Sao? D LV em nói như vậy bác thấy có đúng nữa ko bác.
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
Khi nào thu năng lượng từ bão mặt trời nhỉ.
3hotln
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này mà đặt tại server tinhte thì năng lượng thu được Nhật xài 100 năm cũng ko hết 😃
MrHải999
TÍCH CỰC
8 năm
Nhớ có cái nhà máy mí đường muốn tận dụng xác mía để phát điện mà ham rẻ mua tua bin trung quốc giá không bằng nữa của nhật,chạy hết bảo hành gãy cánh.Tụi nó kêu chở qua sữa mà giá 20% tua bin.Mà tua bin nhật người ta ta bán có kém phần mềm hết.Còn tàu nó không bán mà cho thuê.Tính ra tiền phát sinh kinh khủng
Thiên tài thấy cả cơ hội trong hiểm họa
Mình thì nhìn đâu cũng thấy hiểm họa 😔
thật không thể tin nổi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019