Kỹ thuật chụp ảnh bình minh và hoàng hôn trên biển với máy ảnh chuyên nghiệp

aurorastephen121
16/4/2014 2:40Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận là đẹp thật, nhưng để được thế này sẽ phải đầu tư rất nhiều, ko kể thời gian
Công nhận là đẹp thật, nhưng để được thế này sẽ phải đầu tư rất nhiều, ko kể thời gian
Không có chuyện gì khó... chỉ sợ mình không làm.
Like ngay và luôn, chẳng mấy ai chia sẻ rút cả ruột như bác.

Em học được vụ kính lọc, thanks bác nhiều và nhiều 😁
Đẹp quá, tuyệt vời!
jetmoon
ĐẠI BÀNG
10 năm
tuyệt vời ông mặt trời
qua dep
mik dung DSLR chup dem , ma ảnh toi lắm, moi ng lam on chỉ giup mik cach chỉnh may voi ạ,, d7100
@nikingo Google hỏi: cách chụp phơi sáng đêm và giờ xanh ( blue hour) để chụp phơi sáng đêm. Thắc mắc gì thì hỏi gg thì hầu như có trả lơgi hoặc hướng dẫn hết!
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 số bác chắc chưa nghiên cứu lâu về ảnh thì nghĩ là tốn tiền lắm, nhưng thực ra chụp thế này ko tốn, ai cũng chơi được miễn là có máy có chức năng chuyên nghiệp (chứ k phải máy chuyên nghiệp), DSLR loại rẻ tiền thậm chí bán chuyên như canon G cũng chụp được. Quan trọng là các bác chọn cảnh phù hợp với sử dụng thiết bị hợp lý thôi.
đang vội phải đi gấp mà đọc thoáng vài câu với xem ảnh đầu thôi mà bị hút hồn phải nán lại đọc cho xong
ngẩn cả người
Quá đẹp !
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không còn từ để diễn tả, quá đẹp luôn. Cảm ơn tác giả nhiều!
Bác chịu khó đầu tư và chụp rất đẹp đó. e chỉ có ý kiến nhỏ xíu thui. em thấy dùng con 400 cua Hoya hay bị tối 4 góc, ảnh của bác hình như cũng có ít ít hihi.
p/s: Nếu em sai thì mong các bác góp ý kiến để em có kinh nghiệm hehe
@ledaigia Đó là hiện tượng Vignett bạn ạ. Cái này xảy ra khi bạn dùng ống siêu rộng, filter của bạn không phủ hết được góc nhìn ống kính. Ảnh của mình 1 số được thêm hiệu ứng Vignett để tạo điểm nhấn rõ hơn bạn ạ.
tammai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi, khi nào thì mình biết sensor quá nóng?
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tammai e chịu, nhưng mà sờ máy nóng thì chắc là lúc sensor quá nóng. BT em dùng máy ảnh quay lâu nó cũng nóng lên mà. Sensor nó ở phía sau nên nóng sẽ lan ra khu vực màn hình thôi.
Hình bác chụp mà em cứ ngỡ sưu tầm thôi đấy, quá tuyệt
lenmaster
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá tuyệt bác ạ!
bác có flickr ko ạ ?????????
@lenmaster Cám ơn bạn,. flickr của mình ở cuối bài đó bạn!
Chủ thớt cho em hỏi là anh mua filter ở HCM là ở đâu vậy ? Em không biết chỗ nào bán 😔
Cực kỳ bổ ích. Xin cảm ơn tác giả bài "Kỹ thuật chụp ảnh hoàng hôn & bình minh trên biển..." đã chia sẻ.
Mấy anh cho em hỏi với ống 18-55 thì mình set như thế nào để mây, mặt trời có sự phân biệt rõ ràng ạ ? em dùng máy canon 700D
@xuantruongff3 Thời điểm chụp ; hướng ánh sáng; Filter polarizer; xử lý hậu kỳ. kết hợp cả 4 yếu tố này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019