Kymco AK 550 - xe tay ga cỡ lớn, động cơ 550 phân khối, bán chính hãng ở Việt Nam trong năm 2018

El Ku
23/11/2017 11:44Phản hồi: 105
Kymco AK 550 - xe tay ga cỡ lớn, động cơ 550 phân khối, bán chính hãng ở Việt Nam trong năm 2018
AK 550 là chiếc xe tay ga cỡ lớn (maxi-scooter) được Kymco giao nhiệm vụ chinh phục khách hàng châu Âu, đồng thời cạnh tranh trực tiếp với các đối thủ như Yamaha T-Max, Honda Integra hay BMW C 600 Sport. Đây là mẫu xe có thiết kế hiện đại, động cơ 550 phân khối mạnh mẽ và tối ưu sự thoải mái cho việc đi lại hàng ngày. Theo một nguồn tin, Kymco AK 550 sẽ chính thức được phân phối tại Việt Nam trong năm 2018 dưới dạng nhập khẩu nguyên chiếc.

Về thiết kế, vì thuộc dòng xe tay ga cỡ lớn nên AK 550 có kiểu dáng hầm hố và mạnh mẽ. Mặc dù vậy, nhờ sử dụng những đường nét thiết kế gọn gàng nên AK 550 không quá to về chiều ngang mà thiên về phong cách dài, bề thế giống như một chiếc “phi thuyền”. Xe có chiều dài tổng thể 2.165 mm, rộng 795 mm và cao 1.400 mm. Chiều dài cơ sở đạt 1.580 mm.

Kymco cho biết, họ sử dụng chất liệu nhôm đúc nguyên khối cho khung xe, nhờ đó tối ưu được sự chắc chắn và trọng lượng khi vận hành. Chiều cao yên xe ở mức 785 mm, kết hợp cùng tay lái cao thiết kế xuôi về phía sau tạo cho người lái tư thế ngồi thoải mái và không bị mỏi khi ngồi lâu. Trọng lượng tổng thể của AK 550 là 226 kg.

Đầu xe có lẽ là điểm gây ấn tượng nhất trong thiết kế của AK 550. Kymco thiết kế cụm đèn pha đôi đa cạnh trông rất ấn tượng, giống như đôi mắt của thú săn mồi. Cụm đèn pha và đèn hậu đều sử dụng công nghệ LED, hai đèn báo rẽ phía trước mang phong cách thiết kế boomerang.

Phía trên cụm đèn pha là một kính chắn gió cỡ lớn, đặt cao, ngang tầm mặt người lái để hướng luồng gió lên trên, không tác động trực tiếp đến người lái. Đặc biệt, AK 550 còn có hệ thống giảm xóc trước hành trình ngược đường kính 41 mm nhằm tối ưu khả năng vận hành so với kiểu ống lồng truyền thống.

AK 550 sử dụng cặp vành 15” thiết kế 5 nan đơn, bánh trước lắp lốp Metzeler 120/70 và bánh sau lắp lốp Metzeler 160/60. Phanh xe là loại đĩa kép đường kính 270 mm với cùm Brembo 4 piston phía trước, đĩa đơn 260 mm phía sau. Hệ thống chống bó cứng phanh ABS được trang bị tiêu chuẩn nhằm nâng cao sự an toàn cho người dùng.

Mặt đồng hồ của AK 550 là màn hình màu LCD tích hợp hệ thống thông minh Noodoe. Hệ thống này được đồng bộ trực tiếp với điện thoại thông minh thông qua một ứng dụng cải đặt trên điện thoại. Mỗi người dùng sẽ có một tài khoản, đồng bộ với xe để có thể hiển thị thông báo trên mặt đồng hồ, hiển thị bản đồ chỉ đường... ngoài ra người dùng còn có thể tùy chỉnh hình nền cho mặt đồng hồ xe của mình.

Quảng cáo

Cốp của AK 550 khá rộng, Kymco cho biết nó có thể đựng được 1 mũ bảo hiểm trùm đầu và 1 mũ bảo hiểm nửa đầu cùng một vài đồ dùng nhỏ khác.

Về sức mạnh, Kymco AK 550 được trang bị khối động cơ DOHC 2 xy lanh thẳng hàng, dung tích 550,4 phân khối với hệ thống làm mát bằng chất lỏng. Công suất cực đại đạt 53 mã lực tại 7.500 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 56 Nm tại 5.500 vòng/phút. Đi kèm là bộ ly hợp ướt và hệ truyền động vô cấp CVT. Theo nhà sản xuất, AK550 có 2 chế độ chạy là Full Power và Rain. Tốc độ tối đa khoảng 161 km/h.

slide-1.jpg slide-2.jpg slide-6.jpg slide-3.jpg slide-5.jpg slide-7.jpg slide-9.jpg _MG_6210.jpg _MG_6220.jpg _MG_6216.jpg _MG_6218.jpg _MG_6213.jpg _MG_6214.jpg _MG_5545.jpg

Nguồn: Kymco
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Babolar
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã từng chạy faze 250, vít phát lên 100km/h, phê vãi đái, con này thì khủng quá rồi 😁
Mấy con Scooter của BMW: C600 Sport & C650GT là do Kymco sản xuất :-"
P/S: Mình bị nhầm. Kymco chỉ làm động cơ 😁
@featherchickens Mình nhầm bạn ạ. Ko phải là sản xuất cả xe. Kymco của Đài Loan.
@exciterc Bọn này với bmw như foxconn với apple thôi mà bạn, chứ sản phẩm tự bọn nó làm bán ở VN thấy mà ớn.
@exciterc Kawasaki J300cc cũng lắp động cơ Kymco sản xuất, kiểu dáng AK 550 cũng lấy từ J300 cải tiến chút. images.jpeg
@Gekido Kymco sản xuất theo chuẩn của hãng, Kymco liên doanh với Honda 1963 tách ra. Screenshot_20171125-085310.png
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Giá bán thế nào
stockplayer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 hết ngáo chưa? chém lung tung
@see022 Tội
@see022 Moá.giá đó chắc mọi người bán hết xe cũ mua con này mất....
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@HEOGOLD Nhìn có vẻ chất, nhưng không biết máy móc thế nào thôi 😃
Chắc ngang giá với Kia Morning.
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn hầm hố ghê
Xe ngầu lòi :eek:
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
sao không làm 300cc thôi, cho tiết kiệm... 550cc dùng đâu hết dư thừa phí quá
@Amuadi.Com đây là phân khúc maxi scooter .đưòng.xá vn ko cho phép nên bồ thấy 500cc hơi dư ,nhưng ở nơi khác ,xe 2bánh đc vô freeway ,150-180km\h nên 500 vẫn thiếu 😁
cu_chom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe 550 cm3 mà maxspeed có 161km/h thôi sao
@cu_chom Xem cái momen xoắn của nó đi
bustalyme
TÍCH CỰC
6 năm
@w810i Cứ thắc mắc sao xe maxi scooter nhòm to và nặng quá. Ngó qua momen xoắn mới hiểu nổi ... 😔
@sir giangvk88 Cho mình xem cái clip đó dc k bạn?
daudau31
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn đẹp đấy, nhưng mà nghe tẹn kymco thấy rẻ tiền và giống đồ chơi tàu quá.😁
Ở VN hiếm thấy như bom phone.
@daudau31 hãng xe máy có tiếng trên thế giới đó bác, ở VN thì do ít đc đầu tư vào nên ít xe cũng ko lạ
HuluHala
TÍCH CỰC
6 năm
@daudau31 vòng "KIM CÔ" mà kêu rẻ tiền à 😕
@daudau31 Vk mình đang chạy kymco like125 từ 2011 đến giờ đây.
quá khủng, thích rồi đây
Kymco là của nước nào vậy các bác? Nghe như vòng đội đầu của tôn ngô không ấy
@vietanhnb1993 Hãng xe số 1 của Đài Loan đó bác.còn trên cơ SYM luôn đấy.việt nam ít người đi lắm.
@vietanhnb1993 Qua bên đài loan thấy dân họ toàn đi xe kimco. Để đầy ngoài đường không cần khoá. Gặp Việt Nam! Chắc mất phụ tùng
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@Jimmyphan1980 còn thiếu Hoa Lâm nữa kkkkkk 😁
@Jimmyphan1980 mất nguyên cái xe chứ mất phụ tùng gì @@
Ko biết Kymco này với Kymco nhái atila ,rồi nhái con mio ở vn có anh em họ hàng gì ko nhỉ.
Ở vn ai đã từng mua phải con này chắc tởn đến già.Có bà chị mua con Kymco nhái mio đc đúng 6 tháng phải mang ra tiệm.Sau đó cứ lâu lâu vào hãng sửa chữa bảo dưỡng ( hãng dịch vụ của hòn đá, ýa mà há ấy chứ vn chưa có cửa hàng nào lấy tên của vòng Kymco cả ) :p:p:p😁
@phongba046 Xe lắp ráp ở VN chất lượng kém mà bạn, Honda, Su, Ya cũng vậy máy ngon nhưng phụ tùng nhông, sên, đĩa phanh nhanh mòn hơn những xe thế hệ trước kia.:D
@phongba046 hình như hãng này lắp ráp ở VN thì lấy tên là Hoa Lâm Kymco, chất lượng thì thôi rồi
@p.a.tuan Thì đó ! Tất nhiên mình biết hàng ở Châu Âu thì ngon hơn r.Đó là mình troll vui Kymco ở Vn thôi.Chất lượng thì để đời 😁 :D :D
@p.a.tuan Hoa lâm là ngày xưa kymco ủy quyền cho hoa lâm lắp ráp kinh doanh í. Giờ tự kymco xây dựng nhà máy, kinh doanh lun rồi. Nhưng ko thấy đầu tư j nhiều cho thị trường vn hay sao ấy. Vk m vẫn còn đi kymco like125 từ 2011 đến jo
Giá bao nhiêu vậy Mod?
Nghe tên Kymco là nghĩ đến chất lượng kém rồi.
@phongba046 Ồ bạn có xài Kymco Châu Âu luôn rồi hả? Ghê quá
@nguyenly2016 Lạy bạn.Bạn có bị máu chảy lên não chậm ko.Ko có có nghĩa là ko biết tiêu chuẩn chất lượng châu Âu sao.
Bạn nghĩ ở đâu cũng như vn, tốt xấu lẫn lộn hả.
Với lại bạn ko đọc báo à, kymco ở châu âu cũng là 1 thương hiệu ổn sao.
Còn kymco vn thì như bòi. Ai chả biết ???
@phongba046 Ồ thế à. Vậy nãy giờ toàn cào phím chớ éo có xài. Vậy cũng mạnh miệng. Nếu Kymco là một cty uy tín và chất lượng thì đã không có chuyện xe Kymco tại VN lỡm rồi. Mắc địt quá
@phongba046 Khỏi phải nói, honda cũng vậy thôi., kế bên thai mà xe người ta bền rẻ hết sức, còn Honda việt nam thì sao,? Giá thì đắt mà lại mao xuống máy nữa chứ
rít phát lên 160km/h thì chạy đường phố ổn phết...kiểu dáng như pcx chắc leo lề cực tệ, mà sao pcx kéo lên 80 thì nhanh lên mà sau đó hồi lâu mới lên nổi 90 vậy anh em....max cũng chưa được 100....ko biết có giới hạn điện tử gì ko anh em chỉ em với
@"New Hero" 150cc bác mà kéo hoài cứ 95km là hết....leo lề thì bị trượt liên miên, đi xe số thì ko bị
@viet net hihi em nói chuyện của bác với chủ thớt là ko hợp lí sợ 2 người ko hiểu lại chửi nhau, bác làm gì mà dữ thế 😁
@"New Hero" xe em 125cc đời 2012 kéo lên 110 bình thường bác nhé lên 100 là chững len 110 gần như dừng hẳn, trong hội pcx còn có bác kéo mát tay lắm lên đc 117 chắc là đường đẹp hoặc xe có phụ kiện nào đó :D, bác cứ làm theo cách của em, cảm nhận "giật số" (như bác kia nói hộp số vô cấp ko có số thì em nghĩ là bám côn), lên bình thường bác nhé, cảm giác kéo gằn máy em thấy như kiểu tua máy oto lên cao khi vào số không khớp
@kungfu9999 Momen cực đại tại tua 5k vòng..nên lên sớm dãy đó...sau 80 lên chậm là đúng...nhưng maxspeed của bạn 90 thì ko ổn dòi....
Chả thích 😁
Kymco này hồi xưa mới đầu vô VN cho ra mấy con tay ga nhưng mẫu mã toàn nhái với chất lượng như hạch nên bị đào thải không thương tiếc,giờ ương ương dở dở ko ai thèm mua. Đã từng chạy thử 1 em, đúng nghĩa như hạch. Đến bây giờ vẫn không thiết kế được chiếc xe cho ra hồn, 2 con tay ga nó đang bán ở VN nhái vespa LX với Medley hết 95%.
Giờ chắc chỉ bán được xe 50cc cho mấy đứa học sinh đi học.
@c0902765115 thèn bạn mua con kimco like mới đi 1 năm hư liên tục ko đủ tiền sửa đành trùm mền giá xe 40 chai giờ bán lại 4 chai ko biết ai mua ko một hãng xe tệ hại sản xuất ra nhưnh chiếc xe tệ hại một cách kinh tởm
huuduan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@c0902765115 Kimco toàn nhái kiểu dáng, mà giờ ra con AK 550 này khủng quá, nếu bán ở VN tầm dưới 180tr thì đc chứ hơn e khó bán vì người việt ko chuộng thương hiệu Kimco này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019