Là một tài xế xe công nghệ "lâu năm", mình chia sẻ 5 điều khi anh em làm hành khách

vuhoangtam
31/8/2019 11:36Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một bài chia sẻ rất hay
Văn minh nhất là đặt xe xong chịu khó xuống ngay đừng bắt xe chờ, vì đg thành phố nhỏ chỉ cần 1 xe chờ là tắc đg hàng dài
Cảm ơn bài chia sẻ và rất mong nhiêug người đọc đc
Để xã hội văn minh hơn
Nhưng nhiều khi trên đg cũng gặp các lái xe máy tài xế công nghệ phóng bạt mạng lượn lách lắm
Lúc nào đi xe mình cũng đưa dư tiền và luôn đợi trước khi tài xế đến. Mình làm khách sạn nên thấy nhìu cảnh rồi, bây h bọn hàn nó cũng chung hội vs vn luôn, cứ xe tới là phải chờ tụi nó, tquoc thì thôi khỏi nói, người trước réo rắt người sau, phiền cả cái lobby. Chỉ có Nhật là lịch sự nhất, tây thì nó cũng dần học thói vn rồi.
Có lần mình đặt grab đi với người thân bị say xe, kêu tài xế mở cửa kiếng ra cho thoáng thì tx nói ko mở đc, rồi kêu mình xuống xe bắt chuyến khác, vậy là sao?
bighug
TÍCH CỰC
5 năm
Đi Grab mấy lần, lần nào cũng gặp bác tài bất mãn chế độ, ngồi nghe chửi phát mệt
cuderth
TÍCH CỰC
5 năm
Là một khách đi xe ôm cả công nghệ và truyền thống lâu năm, em cũng có 50 điều muốn chia sẻ với các anh em làm tài xế 😔
Đi khá nhiều nhưng chả bao giờ chấm điểm. chạy dịch vụ họ hay mua sim free cuộc gọi
Mình cũng từng chạy Uber thời mới ra. Không muốn vơ đũa cả nắm nhưng phải nói rằng có không ít người thiếu điều muốn hành tài xế làm như bỏ ít tiền ra thì phải được hầu ra xứng đáng. Có lần đi họp với bé nhân viên gọi Grab. Mình theo dõi thấy xe sắp đến nên nói bé đi ra đường chờ là vừa lúc xe đến. Nó nói anh cứ chờ trong phòng cho mát. Tội gì ra nắng. Họ tới thì họ sẽ gọi. Mình bảo, em ơi họ đi làm cũng vì miếng cơm manh áo chứ sướng gì. Giúp họ thì đời giúp mình. Lúc đó nó mới nín.

Mong cả gia đình tinhte mình đều ứng xử văn minh.
@Jamesbond Nghề nào cũng có những tricks
Nên thủ sẵn đủ tiền thối như người Nhật, lần nào cũng có chiêu k đủ tiền lẻ để thối, tip là típ thối là thối phải rõ ràng!!!
azz123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tài xế lịch sự chu đáo thì lúc nào cũng tip thêm với cả rate 5*. Cơ mà thình thoảng cũng phải rate 1* vì nhiều ông grab quá hãm 😆))
hellooo.jan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết của tác giả làm mình biết thêm về nghề lái xe công nghệ, có những thứ mình cũng không chú ý. Cảm ơn đã giúp mình tốt hơn
@hellooo.jan Bài tỉ mỉ, ủn lên cho cánh taxi công nghệ
Cả hai bên đều vui vẻ là được.
Mrsimply
ĐẠI BÀNG
5 năm
toàn đợi tài xế
rongtphong
TÍCH CỰC
5 năm
Tất cả nằm ở ý thức
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
5 năm
có lần đặt uber gặp tx cô hồn , mình đứng chờ sá mà tx ko đến , nhìn trên app đứng im hoài , 15 20p sau gọi lại kêu mình hủy , nói chung có người này người kia
Cái gì ông cũng muốn khách phải như thế, xin lỗi ông ông làm dịch vụ mà như là ông làm ông nội ng ta, nhiều ông trong hẻm xe vào dc còn ko thèm vào chứ ở đó mà đi bộ tí cho khoẻ gân cốt, nhiều ông tài xế grap cũng bố láo lắm. Nhiêif khi đặt cuốc gần tự huỷ luôn.
popcorn.cp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghề nào cũng có cái khổ và sướng hết. Đã chọn và theo đuổi thì nên chấp nhận. Chúc bạn luôn vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019