[LAAS 2012] Kia giới thiệu Forte 2014 hoàn toàn mới

El Ku
3/12/2012 3:19Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cũng đẹp
Kia 2013 là KIA HOÀN TOÀN ĂN CẮP Ý TƯỞNG.
Chất lượng thì kém. Vài năm là cũ.
Ai hỏi mình đang chạy xe gì thì xin miễn trả lời nha. Có mới dám nói.
@ductien_saigon Chiếc đầu tiên mình chạy là KIA CD5 đó bạn, đến giờ vẫn còn thấy nhiều chiếc còn rất tốt. Mình chưa thấy chiếc Nis Bluebird, Sienna, Civic 90s, Mer2xx,...kể cả Zace, Jolie, Lanos... trong khoảng thời gian đó mà còn trong đk như bạn nói cả?
Bạn cho mình một số model của những chiếc nào chạy hơn 12 năm mà còn như mới và hoàn hảo? nhớ là xe phải chạy được chứ ko phải xe mô hình nha bạn.
@blue-danube Chừng nào có dịp qua Mỹ or Nhật để tìm hiểu về xe cũ , xe cổ, xe độ toyota, or honda thì bạn cho mình thêm thông tin, Kia CD5 (chưa bao giờ được bán tại Mỹ), mà có ai độ or chơi xe thì chắc là chì có VN.
Hình ảnh civic 95 ỏ nhiều hãng khác còn mới bạn cứ vào google.Giống như bây giờ dream Thái 93 vẫn đầy ở VN thôi.
Chẳng qua là 90s VN có được mấy xe nhập về, và chỉ nhập về khi xe đã sắp vào nghĩa địa.
Vn chạy có 50-80km 1 giờ thôi thì giống như chạy chơi thôi xe sao mà hư được. và tốc do trung bình người ta cứ 110 mà chạy nhé.
Civic và xe nhập toàn là trên 200k miles là 300.000km vẫn đua được nhé. cứ nhìn camry nhập và Camry VN la thấy thôi.
@ductien_saigon Đang ở VN mà cứ nói tới trời Tây với Nhật, vậy KIA ở Mỹ với Nhật cũng đều mau cũ giống như bạn nói sao? điều kiện sống mỗi nơi mỗi khác, xe nhập vào từng thị trường mỗi khác nhưng đừng ôm đũa cả nắm rồi phán xe này mau cũ, xe kia hoàn hảo. Nếu bạn muốn nói tới xe nhập thì chả bao giờ hết đâu, các nước khác bây giờ toàn Auto hết rồi.
Dream Thái 93 như bạn nói còn được bao nhiêu chiếc like new và hoàn hảo? Chỉ có đổ xăng chạy thì ko bàn cãi nhưng nói như mới thì tìm đỏ con mắt đó bạn.
oasiss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ductien_saigon nghe bác nói chắc bác là việt kiều, thế thì chừng nào bác về VN để biết thị trường auto VN nó tởm thế nào, hi hi
Cứ cho FREE 1 em cho mình thôi thì xấu đẹp gì cũng NGON tuốt😁
@ducthangminhthu không cần free đâu bác, chỉ cần giữ nguyên giá gốc nhà sản xuất cũng tậu đi làm đỡ mua gió được 😃
Nhìn hao hao chiếc Civic 2011 của thằng anh họ 😁
@tgianglk Post thử cái hình civic xem sao... coi nó giống chỗ nào vậy... 😃
@thtri74 Nhìn hao hao chứ không phải là nhìn giống nhé, tức là kiểu dáng nhìn sơ qua thì như nhau nhưng vào chi tiết thì có lẽ khác. Không phải xe em nên em không dám nhận xét 2 dòng này như các bác 😃
Sedan tầm trung nhìn đẹp quá😃
raiso
TÍCH CỰC
11 năm
Nhiều đường uốn lượn hơn, không cứng cáp như mấy đời đầu nữa. Nhưng quan trọng là xem giá rổ ra sao :p
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
11 năm
ko đẹp bằng Avante 2012 của HD
vntcorp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kinh tế suy thoái, giấc mơ vẫn chỉ là giấc mơ, kiếm chú Kia Morning đưa trẻ đi học những ngày rét và mưa vẫn chưa thực hiện được
nhìn bên hông tưởng Avante chứ
Mặc dù Kia nằm trong Hyundai Kia Group nhưng thiết kế của hai hãng khác nhau hoàn toàn, nhiều bác cứ phán là giống Hyundai, mình chẳng hiểu nổi. Hyudai theo triết lý thiết kế: "Điêu khắc dòng chảy", còn Kia thì chọn thiết kế với các đường gờ đơn giản nhưng điểm nhấn là mặt ga lăng trước hình mặt hổ "Tiger Nose".

Mặc dù con Cerato này và Avante/Elantra của Hyundai cùng share chung động cơ, khung gầm nhưng từ thiết kế bên ngoài và nội thất bên trong hoàn toàn khác nhau. Do vậy, chẳng có gì là giống nhau về hình thức cả, ngoại trừ động cơ sử dụng chung.
moonblack
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn tổng thêt cũng được chỉ chê là cái đầu xe cứ bị bóp bóp vào kiểu gì ấy, xấu
fantinhte86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xấu đẹp tùy thẩm mỹ từng người. Đã đi mấy dòng xe này toàn người tầm tầm tiền, thì nó đáp ứng đủ nhu cầu của mình là đc rồi, nhìn phong cách 1 chút là ok.
không bàn về kiểu dáng vì mắt mỗi người khác nhau nhưng mà mình thấy taplo bên trong thiết kế hợp lý, quan trọng nhất là có giàn lạnh độc lập cho ghế sau, cái này toàn xe hạng sang hơn mới có trừ focus đời cũ mà bây giò cũng bị cắt rồi. điểm cộng cho forte
Đang tính mua con Forte đời 2010 về đi lại cho tiện, không biết con này thế nào có hơn đời trước gì không?
càng ngày càng xấu nhe Forte
Đến bao giờ mới chạm được tay vào kia morning chứ chưa nói forte
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
đời 2011 đẹp hơn nhiều, thật thất vọng với thiết kế mới này của Forte.
xlive
TÍCH CỰC
11 năm
kia forte 2014 cải tiến đẹp hơn so với cải tiến con Kia Sorento 2014
@xlive bản Sorento 2014 chỉ là bản nâng cấp thôi, chứ không phải all new như Cerato.
xấu quá :<
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
Forte đời mới quá ẻo lã, ko còn cái vẻ mạnh mẽ đậm chất châu Âu nữa rồi....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019