Lại bị Vietnamobile lừa trừ tiền - Nên tẩy chay nhà mạng này

leaderhero
11/1/2019 2:7Phản hồi: 8
Lại bị Vietnamobile lừa trừ tiền - Nên tẩy chay nhà mạng này

Lúc trước có làm ở Vietnamobile (VNM), giờ mới thấm cảnh bị phàn nàn của nhà mạng này. Nó cứ âm thầm đăng kí mấy cái dịch vụ tào lao gì đó không rồi lén lút trừ tiền. Ban đầu mình thấy chương trình KM Siêu thánh sim của nó cũng được, nghe gọi 550đ/ phút, mỗi ngày có 4G nên mua thử sim về sài. Nhưng bây giờ cứ bị nó âm thầm trừ tiền như thế này thì tính ra cũng chả được bao nhiêu so với mạng khác, đã thế còn chuốc thêm bực bội nữa.

Nên anh em có dùng thì nên cẩn thận. Mà tốt nhất là nên tẩy chay nó đi, vì nó biết luật bảo vệ người tiêu dùng ở VN còn yếu nên làm càng, có khiếu kiện cũng chẳng tới đâu.

Mình có đính kèm file ghi âm trao đổi với nhân viên của nhà mạng này, cứ hẹn tới hẹn lui giải quyết, chứng tỏ là họ có dấu hiệu lừa đảo để chiếm dụng tiền cước của khách hàng.

https://drive.google.com/file/d/1G4Mmj1fMzUAGADShbSsIysfk7oSSL-vm/view?usp=sharing
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SonEx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này lâu rồi bạn ơi, sử dụng nó thì phải chịu thôi, cước rẻ bù lại nó tự ý móc túi tính ra giá cũng như mấy thằng mạng lớn kia thôi.

Còn tẩy chay làm gì, thực sự VNM có ai dùng bao nhiêu đâu mà tẩy, ko có tác dụng gì đâu.
Đúng thật mình có 1 số ko dùng nạp tiền vào lâu lâu thấy hết. Đang định chuyển mạng mà nó ko cho chuyển
VNM chuối cả nải luôn, app trên đth thì cực kỳ tệ, gia hạn gói data thì lâu, lâu lâu không tự gia hạn được, hỗ trợ cũng lâu nói chung là chán :<
catcha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái mạng cùi bắp, đăng quảng cáo cho hấp dẫn vào, đến sau đó thì âm thầm thay đổi mà ko thông báo gì. Chất lượng thôi ko bàn đến vì nó kém đương nhiên (dùng thì chấp nhận), nhưng những việc nói láo, lừa dối khách hàng, tự đăng ký lung tung để trừ tiền thì ko thể chấp nhận đc.
Mình sai gần 10 năm rồi.mà giờ buột phải bye bye. Nó lừa đảo, cướp tiền trắng trợn
Điểm trừ cho Vietnamobile 🙁 cứ tự kích hoạt dịch vụ hoặc tự bật quảng cáo lên để người dùng bấm vào rồi tính tiền, trừ tiền linh tinh. Đầu tháng này tôi bị trừ 90k vào những dịch vụ tôi không hề biết.
@pipicici Sao bác k gọi lên tổng đài kêu huỷ đi xong sau này còn hiện gọi chửi nó
Tẩy chay luôn dùng hết tháng vứt sim dm nó đăng kí gói 6gb/ngày nó cho dùng 2gb ngày xong hạ băng thông x k xài dc cái gì hết qq nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019