Lại nói về iPhone lock và eSIM

cuhiep
27/1/2019 1:0Phản hồi: 312
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đương nhiên phải unlock bằng cách hiện đại hơn, con đường làm ăn mà, tịt đường này thì tìm đường khác
Leefucs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài 2sim vật lý, ko quan tâm..!
namdisco
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Leefucs lạc hậu
@Leefucs Em xài Android, cũng không quan tâm 😃
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Hết dám Sài iPhone lock nếu muốn Sài isim
T - Bag
TÍCH CỰC
5 năm
@Leefucs mình thì sài 1ip, 1 androd, đc 3 sim. cũng ko có nhu cầu thêm
Đoàn Lang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần lắm vụ chuột bạch iphone lock với esim 😆
namdisco
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đoàn Lang minh sd xs max lock nhé
Đoàn Lang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namdisco Đăng ký esim dùng thử xem có bị lock lại ko bro
WiAp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mobifone có esim chưa anh em?
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
@WiAp Sắp có!
Có cái esim mà ihiep làm chục bài từ hôm kia tới giờ. hết bài để viết hay rãnh quá ko gom dc vô chung 1 bài cho gọn?
tuyetson98
TÍCH CỰC
5 năm
@emmanuel03082017 Ko thích có thể đừng vào xem
@tuyetson98 xem để ghi nhãm cái j, ý kiến j ko ý kiến hộ phát
trunghieu112
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple wwatch thì sao nhỉ?
alphi
TÍCH CỰC
5 năm
Mình nhờ a bên vnp dăng ký dùm cái esim. Trong tuan nay có
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Thời gian sẽ tl
Ngày xưa nghèo khổ hoặc tận dụng máy đang xài bên nước ngoài xách về đây xài luôn.
Giờ lock bán ai mua.
noblemanhp
TÍCH CỰC
5 năm
@shrelax84 Bác này chắc không hay cập nhật tin tức. Máy lock bán cực chạy ở Việt Nam! luôn, giờ hot quá bị đẩy lên chỉ kém máy QT vài triệu. Đơn giản là máy lock giờ active xong chả khác gì QT
@shrelax84 Tụi nó bán sang các nc chưa có eSim thôi
@noblemanhp Active bằng code a? Phí cao
noblemanhp
TÍCH CỰC
5 năm
@Quangtuyen.arch1992 Code gì đâu, sim ghép 30k active xong vứt sim ghép đi, dùng không khác gì máy QT. Đổi sim thoải mai
Lại có lý do cho iPhone lock có eSIM giá hạ thấp hơn nữa.
subin
ĐẠI BÀNG
5 năm
không khéo, lại có esim trên cái tai nghe?
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
Câu hỏi quá hay.... cũng động não khá nhiều

https://www.facebook.com/groups/ThongTinDuHocHOAKY/
Mình nghĩ là lock ko thể sài esim được. Cái esim này nó quản lý máy lock càng dễ
Dự là nửa năn nữa thôi eSIM tràn ngập Android
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có khả năng sử dụng được

https://support.t-mobile.com/thread/148904

Tôi đã ra nước ngoài một tấn với gói TMobile thông thường của mình và thấy ngay cả OnePlus cũng có tốc độ chậm một cách thảm hại. Tôi biết có một dữ liệu quốc tế tốc độ cao vượt qua tùy chọn hàng ngày nhưng đó là một nỗi đau lớn mà bạn biết phải làm gì hàng ngày. Vì vậy, tôi đã mua một eSIM chỉ có dữ liệu GigSky cho Iphone XS của mình và tôi có SIM vật lý T-mobile trong điện thoại. Tất cả đều tốt về các cuộc gọi thoại thông thường và dữ liệu tốc độ cao thông qua GigSky. Tuy nhiên, điều không hoạt động là gọi Wifi khi tôi kết nối với mạng wifi của khách sạn. Tôi chỉ xem "T-mobile" và "GigSky" là nhà mạng của mình chứ không phải "T-Mobile wifi" như tôi thường làm khi kết nối với điểm phát sóng. Tôi đã thực hiện một vài cuộc gọi tới Hoa Kỳ và được xác minh với Tmobile rằng họ đang bị tính phí theo giá quốc tế và chưa qua wifi.

Tôi đã kiểm tra lại rằng trong cài đặt nhà cung cấp dịch vụ TMobile mà tôi đã bật "cuộc gọi wi-fi", như tôi luôn có. Bạn có ý tưởng nào về cách để các cuộc gọi Wifi hoạt động với cấu hình SIM kép trên iPhone XS không? Đây có phải là vấn đề mọc răng với iOS 12.1 hay chỉ là tình huống 'không hoạt động'?

Thú vị là tôi đã tạm thời vô hiệu hóa eSIM, truy cập WiFi và cuộc gọi "T-mobile wi-fi" vẫn chưa được kích hoạt. Tôi không biết liệu đó có phải là do sự cố eSIM hay do sự cố mạng khách sạn ngăn W- Gọi Fi. Cuộc gọi wifi từ nhà tôi ở Mỹ chắc chắn đã hoạt động khi tôi có Gigsky eSIM ở trạng thái khuyết tật.
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nh0kluatjh Để dùng Data chứ ko kích hoạt được nghe gọi 😃 mình cũng chỉ cần cái trò dùng data này thôi chứ 1 sim nuôi đã muốn è cổ rồi, 2 sim chắc chết. Thi thoảng đi chơi thì chỉ muốn cắm 1 sim preloaded mua trên eBay để lấy data nhiều thôi
@rivertm Dùng được data cũng ngon rồi
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính mua con lock để xài esim. Nhưng cơ hội chỉ 50-50
Chờ nhà mạng
3H&L
TÍCH CỰC
5 năm
Tương lai apple nó bỏ luôn sim vật lý, máy 2 esim luôn, vậy là từ đó tín đồ ip lock giải tán, dép ai cầm về nhà đó 😁
tim333
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cucucu E cũng nghĩ như bác ... bản chất thì nhà mạng thiệt thòi thôi chứ apple nó vẫn bán và lấy đủ tiền. Làm ngơ cho nó bán dc cái đã còn về phía nhà mạng nó cũng giàu mẹ rồi nên cũng ko mặn mà lắm. Hợp đồng ở Mỹ đa phần dân chúng thanh toán tốt lắm. Chứ cái chữ tín ở Mỹ ko tầm thường đâu. Quỵt nó là cả đời ko làm ăn gì dc vì tên vào black list là met. Em thấy năng lực apple nó fix dc nhưng rõ là làm ngơ
@robot9xvt AP nó đang làm điều đó, cái ap quan tâm là doanh số bán ra, nó ko cần wan tâm thiệt hại nhà mạng, có wan tâm chỉ là động thái xoa dịu khi thấy lộ quá, ip lock vẫn đang được dùng quá nhiều mà ko có cản trở đáng kể nào, hiện tại thì ko cần bỏ sim ghép vào nữa mà chỉ kích hoạt 1 lần là dùng như qt, thay sim thoải mái rồi.
Gnoc 9
TÍCH CỰC
5 năm
@cucucu Ko cần sim ghép mà kích hoạt 1 lần là thành qt???
Đừng có nói là mua mã kích hoạt từ nhà mạng để chuyển sang qt nhé =)))
Chưa từng nghe thấy ko mất tiền mà lại dc kích hoạt như quốc tế bh cả, nếu thế thì người ta mua ip qt làm gì, sao ko mua ip lock cho rẻ???
@robot9xvt Ip lock giờ khi kích hoạt chỉ cần để sim ghép vào 1 lần, sau đó tháo sim ghép ra và bỏ sim nào vào cũng ok, ko cần sim ghép nữa, về cơ bản lúc này nó ko khác j quốc tế, chỉ khi nào khôi phục cài đặt gốc thì mới cần bỏ sim ghép vào kích hoạt lại, trước khi cmt ai thiếu não thì hãy xem lại mình trước, ko dễ để chửi 1 ai đâu bạn trẻ ạ, tùy tiện chửi người ta đánh giá người lớn ở nhà ấy.
Theo như một nhà mạng ở Anh, thì người mua phải sử dụng eSIM trong vòng 6 tháng thì mới có thể mở khoá. iPhone mua qua nhà mạng này thì sau 18 tháng tự động mở khoa
Chưa hiểu được vụ này là sao nhỉ?
@Giaiphapchongtrom là nếu tương lai iphone chỉ dùng esim thôi là xong ko còn iphone lock giá rẻ cho anh em nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019