Lại nói về iPhone lock và eSIM

cuhiep
27/1/2019 1:0Phản hồi: 312
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Câu trả lời rõ ràng cho việc này là LOCK thì LOCK tất cả nhé. Mình đang dùng esim của T-Mobile. iPhone XS T-Mobile lock. Sim vật lý nữa chỉ có thể là T-Mobile. Sim mạng khác đã Tested => Không Work (Verizon, Sprint, Ultramobile, AT&T, H2O)
bancuamay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rivertm bạn đã nhập ICCID để lên quốc tế tạm thời chưa??
@bancuamay Chắc là rồi. Iccid của khay sim vật lý nó chả liên quan gì tới cái esim
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bancuamay Nhập ICCID để làm gì đâu. Thích thì request nhà mạng Unlock là được mà. Mình dùng hợp đồng 36 tháng. Vẫn còn đang lock và chưa có nhu cầu Unlock 😃 khi nào muốn thì request unlock thôi. Khi mình chuyển qua esim là chuyển bằng tay tức là request sim card swap với nhân viên T-Mobile, họ sẽ cập nhật số EID của mình vào hệ thống của họ và mình tự nhập SM-DP+ Address
Hết hy vọng
@trungnguyenhp phải là add esim trước r unlock + add ICICD sau, e chưa có esim để thử
@thanh1401 Add bằng niềm tin à. Hay add esim của nhà mạng lock ở bên á ( vậy thì chịu)
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Hết hy vọng ào?
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Lấy xr 2 sim chụp 2 bé ở đùi, lock 1 sim, qt 2 sim đủ cả, hóng esim cho lock xem sao kkk
Cho mình hỏi khi factory reset máy thì có bị mất thông tin eSIM không?
@WindAngel M nghĩ là cóm vì nó xóa sạch thông tin. Cần add lại
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@WindAngel theo như mình hiểu thì khi mình scan QR code sẽ điền vào thông tin SM-DP+ Address, Activation Code, Confirmation Code (optional). Mình làm bằng tay tức là tự điền SM-DP+ Address và request với nhà mạng cho số EID của mình vào hệ thống của họ. Khi factory reset thì mình phải điền lại SM-DP+ Address. Mình đoán rằng nếu dùng QR code thì khi reset bạn sẽ phải scan lại (đoán thôi nhé) 😁
@WindAngel Bác nào test thử để xác nhận cho chính xác thì tốt hơn. Vì tất cả do Apple lựa chọn sao thôi (giữ hoặc không giữ). Cái mã QR code đó chỉ có thể sử dụng 1 lần thôi thì phải (vì lí do bảo mật, nếu không lỡ cái QR code của bạn bị rò rỉ thì ng khác cũng có thể sử dụng số đt của bạn thì sao)
@WindAngel 😁
Esim dạng quản lý bằng phần mềm mà, mà phần mềm cỡ nào cũng bị hack
@trungnguyenhp theo lời ổng này cái xs max ghẻ của ổng chưa chắc là cái xs max lock 😆)
@kEn ViP Ông ấy cầm cái iphone ko phải dòng xs làm gì có esim mà add 2 sim.
@parkcheungsoovn Người ta ko được quyền có XSM và 8+ cùng lúc hả 😆 Có vẻ ổng đang xài XSM và 8+ rồi sim trên con 8+ được chấp nhận đăng kí Esim nên sau đó ổng sẽ add vào XSM.
Nhưng cái XSM của ổng chưa chắc là lock, ổng chỉ nghĩ XSM lock cũng được thôi
@kEn ViP Đã ib và hỏi ô ý hàng lock có dùng đc ko, xác nhận là có. ko biết có cú lừa ko nữa
tim333
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo em thì xài dc thôi ... đã active hướng quôc tế nghĩa là mọi thứ trong iphone đang hoạt động như quốc tế. Sẽ dùng dc sure luôn ... còn các bác nói nó lock thì em chịu. Vì nếu active bằng sim nhà mạng nó sẽ active đúng theo profile nhà mạng thì esim mới lock theo thôi. Đã active quốc tế thì esim nó cũng là quốc tế rồi ! Ông nào lập kèo cá độ đê kkk
@tim333 Quốc tế?
@tim333 Esim iccid nó khác. Fake đx nó đã nhé
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungnguyenhp e-sim dùng EID nhé 😃
@rivertm Esim nhưng vãn có số iccid theo cái esim đó nhá.
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@parkcheungsoovn bạn làm chưa mà chém vậy? 😃 mình làm rồi và không cần ICCID. EID nằm trong phần about của iPhone nhé
Nếu hiểu được cách khóa SIM của eSIM thì 100% sẽ phá được, chẳng có gì là không thể với ngành công nghệ hiện nay. Apple sai lầm khi không mở store chính thức ở 1 đất nước cuồng táo như Việt Nam
rayz
TÍCH CỰC
5 năm
@teutamteu có mở đóng full thuế giá cao chót vót cũng khó bán à b :v chưa kể mã VN/A đa số ng ta cũng ko chuộng. ai muốn an toàn chính hãng bảo hành mới mua thôi
@rayz trừ gặp CH nó cố tình xào máy thì chịu, chứ hàng nào chẳng hãng, như e dùng đồ hồng kong có sao đâu.
rayz
TÍCH CỰC
5 năm
@teutamteu thì thế mới bảo là tâm lý người tiêu dùng =))
hết đời mày lock
Rồi lock cũng sẽ dùng dc
luckily1702
ĐẠI BÀNG
5 năm
https://www.5giay.vn/threads/ban-iphone-xs-max-64gb-grey-my-moi-100-chua-khui-seal-chua-active.9296736/

Cho bác nào muốn trải nghiệm esim trong dịp tết này nhé.
xsmax của em ko có phần Add esim là bị sao anh nhỉ, máy quốc tế
@alexander09 Lên ios mới nhất
Mình nghĩ nếu khoá thì ở VN thì chẳng ai dùng. Do đa phần họ dùng 2 mạng # nhau để tiết kiệm chi phí cũng như khuyến mãi. Nếu mà lock như thế thì sao mà dùng dual nhà mạng được. Vậy thì có cần phải 2 loại sim. Nếu đúng thì chỉ khoá 1 sim dùng cho mạng chính và esim phải để trống.
@jimmybaby83 Máy quốc tế sài 2 nhà mạng được mà
Thử 1 cách là add esim trước rồi làm lại quá trình unlock + add ICICD xem thế nào.
E cũng mù mờ vụ này lắm. đợi 1 thời gian nữa xemlock có chơi đc esim chứ k thì mua code lên quốc tế.
@thanh1401 add esim mà ko unlock bằng iccid sao active 😁
Amarkong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nay có esim vt rồi, các thým đã thử chưa
Mình đã thử không được, thế là mấy 25k. Mình đang dùng iphone xmax lock bảng Mỹ.
Amarkong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trongtri9999 Sao lại 25k vậy bro, free chứ
@Amarkong Chuyển từ Sim vật lý qua esim không đồng, rồi từ esim qua vật lý mất 25k phí chuyển.
Amarkong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trongtri9999 Nản cho lock...
quyduc84
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em nào thử cách này chưa , e sim có người làm cách này thành công trên máy lock đó , restore sạch sẽ rồi acti lại bằng sim ghép sau đó quét esim ,
dekcanu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quyduc84 Ng nào vậy bác?
@dekcanu Người tưởng tượng
@quyduc84 Được chết liền, mìng đã làm và đã mất 25k
Qua thấy VTV1 nói Viettel chính thức cung cấp esim kìa, bác nào thích thử thì chiến đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019