Lại nói về tai nghe B&O kèm theo LG V20: chiếc tai nghe dành cho những người không muốn mua tai nghe

ND Minh Đức
6/4/2017 8:8Phản hồi: 428
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hy vọng sớm có so sánh hay review em AKG của samsung
truong17989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr.duongtrung Hi vọng làm gì bác. nghe cũng k hay lắm đâu. vài tháng nữa 1-200k/ tai nghe đầy giờ. samsung chỉ lấy cái thương hiệu thôi. chứ âm AKG chắc phải nghe kèm vs S8 hỗ trợ chip âm thanh. chứ nghe vs máy khác thì chả khác gì mấy tai nghe của samsung
mkw
ĐẠI BÀNG
7 năm
tai theo máy toàn bán! mua tai nghe ngoài cỡ vài trăm vẫn phiêu hơn!
Mình có vấn đề với tai nghe BT của hãng B&O H5.
Nói chung là nghe ổn, nhưng mà cảm giác đeo không chắc chắn, cứ hoạt động tí là nó muốn rớt ra ngoài.
Đã thử nhét mấy loại ống tai khác trong hộp đi kèm tai nghe mà vẫn thế, không tí cải thiện.
Bài viết rất tuyệt vời. E phải tạo tài khoản để ủng hộ a. Hiện tại e đag dùg AKG S8 & Piston Iron Hi-Res, cảm thấy rất tuyệt vời, nó cứ có 1 cái gì đó rất riêg mà các tai nghe đắt tiền ko thể mag lại cho e. E cx đã dùg qua tất cả các đời tai nghe của LG, B&O Play thì e mới chỉ nghe thử nhưg rất thích & sẽ đưa 1 đứa về nhà. Mog a tiếp tục có thêm nhữg bài viết hay như vậy. Thanks a.
ecaros
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực tế thì ai chơi tai nghe thì chả bao giờ dùng tai đi kèm, còn ai không chơi tai nghe thì hầu hết tai nào nghe cũng được
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
thua tai beast hết nhe mấy thím, beast vô đối, bọn kia sao nổi tiếng bằng được, mod dở hơi, beast mới là tượng đài tai nghe nhé, âm thanh trung thực highend nhất nhé
tai này so với HTC hi-res thì thế vậy các bạn????
Từ ngày nghe Shure chẳng cần so sánh tìm tòi gì thêm nữa vì quá ư là hợp gu và hài lòng rồi!! Cứ thế mà nâng cấp lên thôi chẳng phải lăn tăn Shure có 1 chất gì đó hoà quyện rất nịnh tai và đầy nhạc tính như vậy với mình là quá chẳng cần thiên sáng thiên tối gì to tát...
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
E ko biêt sao. Chứ e thấy lg V10 nghe chả hay gì cả. Bass ù ù. Tai e nghe với beat sau đó qua sennhienser cx200ii, rồi qua Moshi chả có tai nào nghe hay. Chỉnh eq hay ko chỉnh. Bật dirac gì đó cũng thế.
ExVelocity
TÍCH CỰC
7 năm
@jimmyctho Bass QB3 AKG V10 đánh cực gọn mà bác, decay nhanh, midbass vừa lượng, subbass gần như không có, họa chăng là lấn chút low-mid. Ù chỗ nào được nhỉ?
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
@ExVelocity E cũng ko biết. Đánh cứ nghe bass đập rất mệt. E toàn download mp3 320kbs. Chứ ko làm lossless mất dung lượng bộ nhớ quá.
ExVelocity
TÍCH CỰC
7 năm
@jimmyctho Vậy bác nhầm QB3 thường rồi 😆)
livfc2010
TÍCH CỰC
7 năm
B&O của LG nghe trên G4 ngon không mấy bác?
hamiltonvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Viết lách lủng củng như shit
Sao ko thấy ai nhắc đến siêu "headphone" Jelly Galaxy nhỉ
Hằng ngày lúc rảnh cũng hay thư giãn với bộ lai tạp này:

Tuy không bằng anh bằng em nhưng cũng đủ để truyền tải những giai điệu yêu thích quen thuộc. V20 có vẻ cũng "gấu", có cơ hội cũng muốn trải nghiệm một thời gian.
Bác nào mua ko e bán cho này.hàng zin theo máy nhé
vulong_1202
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của nhà có mà chưa một lần nghe,e vẫn đang dùng tainnghe của ip ,sáng mai dậy phải nghe thử mới dc 😁
fractal
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nội trở của tai nghe là 32omh nên với 1 số máy nghe sẽ nhỏ (đa số là 16ohm)
M dùng V10, đã mua tai V20 B&o nhưng chất âm có vẻ không bằng QB3 AKG (cảm nhận cá nhân)
viruslovelk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vô hình trung mới đúng nhé
Vấn đề là hãy thử làm cái B&O này vs AKG của S8 xem sao 😆
zzkiuzz
TÍCH CỰC
7 năm
Tai nghe mình thấy hay nhất trong tất cả các tai nghe kèm máy là tai nghe zin của Samsung Note 4, S5. Còn dòng S, Note sau này thì nghe ngang ngửa tai nghe lô 50k/ cái của ip.
Mình làm studio, mỗi lần phối, mix xong bản nhạc là nhét vào phone, test và thưởng thức lại bằng nó.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
7 năm
@ecaros Xài gì kệ ku chứ quan tâm làm gì, đã xác định bá dơ là tránh xa không nói chuyện :D
Thu âm thì chủ yếu là micro ra sao, máy móc thế nào, tai nghe thì chủ yếu để kiểm âm, miễn tai chuẩn tí không nịnh nọt các tầng là ok, chứ cái ngữ dốt nát mà cứ thích chém gió thì vứt :D
Nhìn ava thấy nguyên con 4 cẳng 😆)
Thôi thế nhé, mất time
ecaros
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zzkiuzz Hay lắm thu âm cần tai chuẩn tý ko nịnh nọt các tầng là ok -> dùng beats studio phải không =)) thế sao ở trên chửi thằng cu hàng xóm nhà tôi dùng xe tải chạy taxi là bị khùng =)) thôi khuyên thật chú về dẹp mẹ studio đi please =)) đã tai trâu còn đi làm nhạc =))
@truong17989
Bạn còn tai ko ship cho mình 1 em nhé.đt 0986673881.mình ở Hn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019