Lại rò rỉ ảnh Galaxy Note 7 với màn hình cong hai bên

Duy Luân
11/7/2016 23:43Phản hồi: 197
Lại rò rỉ ảnh Galaxy Note 7 với màn hình cong hai bên
Tài khoản Twitter OnLeaks vừa đăng 3 tấm hình chụp thực tế của Note 7, tuy hơi tối nhưng cũng đủ giúp chúng ta hình dung chiếc smartphone đầu bảng mới của Samsung sẽ như thế nào. Giống với ảnh rò rỉ trước đây, Note 7 sẽ có màn hình cong tương tự Galaxy S7 Edge nhưng kích thước của máy to hơn và ít bo hơn. Bạn lưu ý, bọc bên ngoài chiếc Note 7 này có một cái case, dường như là để tránh sự soi mói đối với một thiết bị chưa ra mắt. Samsung sẽ tổ chức sự kiện vào đầu tháng sau để ra mắt Note 7.

Nguồn: Twitter
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp đó. Bỏ cái logo đi thì ngon nữa
@tiout nói có suy nghĩ không vậy????????/
thương hiệu của cái máy nằm ở chỗ nào?????????
kêu apple bỏ quả táo đi được không??????.
Các dòng laptop họ để logo trên máy để làm gì??????
@phong ba 369046 Bỏ mặc trước đó thánh, còn mặc sau thì giữ nguyên. Mặt trước để logo xấu , loa thoại nữa
@taminhquan2812 Nên đọc trước khi tra lời nhé. Ý bạn đó là bỏ logo ở trước như bản hàn quốc thi đẹp, con o sau thì giữ nguyên. ImageUploadedByTinhte.vn1468295697.239874.jpg
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@tiout Bỏ logo đó đi thay bằng quả táo sau lưng thì bán chạy lắm đấy bác ơi
haihapc2
TÍCH CỰC
8 năm
đáng để mong đợi lắm😃
shinnosukerh
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn xí hơn s7 edge của mình 😁
hoangbreaker
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn vẫn đẹp nhỉ
Đang dùng note 2 và 3 cảm nhận dòng note rất chất lượng không chê vào đâu được,vẫn thích nhất là spen của dòng note.
@BẠCH DƯƠNG 079 Note 2 mình xài từ hồi mới ra tới tận đầu năm đổi note 5, rồi đem reset lại đưa người nhà xài vẫn ok tới giờ. Không hề có trục trặc gì cả. Phải nói là SS đặt nền móng cho dòng này vẫn ok nhất. 😁
Hoang_S
CAO CẤP
8 năm
@Duong Quoc Thong Vẫn dùng note đồ cổ hả bạn? Mình cũng thế 😃 đang dùng note.3 ; viền benzen bong thì cạo bỏ đi vẫn đẹp và độc, cạo bằng luôn cái viền ở gờ màn hình, dùng đá để mài gờ kính đi thành đt siêu mỏng 😃
haphu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@darkera13 Tý nữa thì mình phun nước ra màn hình với cm của bác Thanh Nhan 😆 thôi bác Dark bỏ qua đi 😃)
cancel1909
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duong Quoc Thong Tui đang dùng cái cạnh cong của s7 edge. Thích lắm cảm giác cầm nắm của s7e. Tuy nhiên. Cái cạnh cong đó chỉ tạo sự khác biệt. Chứ cũng chẳng có gì hay ho lắm. Khi nhắn tin bàn phím full màn hình. Mấy số, mấy chữ ở cạnh trái rất khó bấm. Máy hay bị đơ đơ. Ram 4gb mà sao còn dư có 1gb. Tuy nhiên tui lại rất thích s7e. Nó đẹp và pin trâu. Thích s7e lắm lắm. Nhưng nếu không thích nó lắm lắm như tui. Thì dùng iphone đi vì ios nó mượt mà và ổn định hơn.
Hỏi thiệt ai dùng màn hình cong của samsung thấy có tiện lợi j` hơn so với màn hình thông thường hay chỉ là trang trí cho đẹp?
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@hai mv
KHI BẠN HỎI SAMFAN MÀN CONG HỌ XÀI THẤY TIỆN LỢI KHÔNG, THAY VÌ NHẬN ĐƯỢC CÂU TRẢ LỜI, SAMFAN LẠI NÓI MÓC BẠN "HÁ HỐC MỒM THÈM THUỒNG NÊN ĐI ĐÂU CŨNG HỎI": ​
cancel1909
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cô ca có ga Hoàn toàn đồng ý với bình luận của bạn. Mình cũng thấy vâyn.
cancel1909
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spsp Ha ha. Bạn trả lời hay thật. Mình đang trả lời mà còn cười đây. Mình cũng thích màn hình cong của s7e mà mua đấy. Dùng rất thích. Mặc dù có đôi lúc nó hơi bị đơ. Nhưng kệ bỏ qua mấy lỗi nhỏ. Thích thì mua dùng thôi. Thích sự khác biệt.
@cancel1909 đơ thì chắc do bản chất chủa android thôi. bạn nên cài 1 tuần reset 1 lần trong setting ấy. nếu root rồi thì cài 1 ngày 1 lần lúc khuya. là ok thôi. với đừng có cài mấy cái linh tinh. tắt xóa cái ko cần.
nhìn cũng ok quá, cong vậy vừa đẹp
Giờ samsung hay apple cũng đều giống nhau nhỉ khi hai thằng đều nâng cấu hình chứ thiết kế thì cũng chả khác lắm sau vài năm chỉ là thêm thêm đổi đổi tí😔. Chắc thị trường sắp tới bão hòa
@truong95 Mình nghĩ đơn giản là họ thấy chưa cần thiết, khi mà người dùng vẫn đang hài lòng với thiết kế đó. Chẳng có lý do gì để họ phải thay đổi, mà không khéo thay đổi theo thiết kế rồi lại đi vào vết xe đổ của G5 thì xong.
Chắc dễ bị cấn tay.
Đẹp. Ma bỏ cái logo o truoc thi nhin đẹp hơn nhiều, đang để chờ
@Timkelvin Chắc chỉ có máy hàn máy nhật thì mới bỏ logo thôi...sam chưa tự tin bỏ logo mặt trước đâu...thay cái loa thoại nữa là đẹp...
@Cupertino Nghe giang hồ đồn thổi ss đặt làm hàng tỷ cái 😁, có mà xài đến mùa quýt mới hết..
Nghe nói Note 7 sẽ có cấu hình y chang s7, chỉ to hơn và thêm cái bút. Có vẻ như samsung đã cạn ý tưởng rồi.
@Shishio Makoto ah ko. cpu 8893 thì phải hay 8891. thì mấy ip plus hay ip pro thì y chang cấu hình mà.
@Shishio Makoto Không phải cạn ý tưởng mà đơn giản màn hình cong cực đẹp và độc, có ai khùng thiết kế đang ăn khách lại đổi cái mới bao giờ? còn về cấu hình thì 8893 hoặc s821, ram 6G không mạnh hơn S7e sao?
lamngocpham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Shishio Makoto Bạn chỉ mới nghe nói thôi mà như đưa ra kết luận rồi nhỉ 😃
Đẹp đó, nhưng sao mình chả thấy má nào dùng tới cái bút bao giờ... ???
@DONGHOTHEKY_COM Thanh niên chưa bao giờ dùng dòng Note bao giờ, chưa dung thì đừng phán bậy người ta cười vào mặt cho nhé
Đây là gì, mở 2 con mắt mà xem phải spen không nhé
@DONGHOTHEKY_COM Có cái bút cũng tiện lắm nhiều khi cần ghi chú lên bản vẽ, báo giá... file pdf hoặc ảnh rất nhanh.
@Khoidang Ko xài thì đừng có nói linh tinh. Xài đi rồi tự mà biết. Tào lao
@Khoidang Screenshot_2016-07-12-19-44-00.jpg Screenshot_2016-07-12-19-44-33.jpg Screenshot_20160712-194631.png
Dòng note thì khỏi chê rồi 😃
Junior17945
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi xời, lộ hay ko lộ thì cũng hình dung nó như nào rồi, giờ hóng ip7 thôi
@junphuc17945 IP 7 có nhiều ảnh rồi đó bạn, nhìn phát tởm, còn thua cả 5s 6s
Lại...cong 😁 Ôi má ơi, bao giờ bỏ cái màn hình cong vô ích này nhỉ???

Với lại không biết có nâng cấp cái phím home cho đỡ xước không nhỉ? Chứ hôm hôm qua thấy so ảnh ben top Batman với em kia phím home nham nhở tưởng khắc hình cho đẹp :D
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trịnh Đình Quang Anh Mình không có muốn cãi nhau đâu!
Chỉ là bạn thích đồ Apple và tôn sùng nó thì cũng đừng đi dìm hãng khác như vậy.

Về cái nút home thì bạn nói đúng(Chắc bạn đọc thông tin trên mạng)
Còn về việc chê cái màn hình cong thì...
Về tính năng đúng là nó không có nhiều. Nhưng nó là một đột phá về mặt thiết kế!
Chính điều đó làm nên thành công! Điều mà mình vẫn mong chờ từ Apple, thứ mà Apple chưa làm được với 6s và chắc là 7 tới đây cũng vậy 😃
@Trịnh Đình Quang Anh À lại là bác Cửu vạn, chân tay to hơn não đây mà
@Trịnh Đình Quang Anh Ôi em xài bao tháng phím home có xước đâu, máy hàng chính hãng VN xài chán bome
@Trịnh Đình Quang Anh Thế sao không tự hỏi bao giờ mấy thằng ifan cuồng tào lao như các chú mới biến khỏi Trái Đất này?
Tượng lai smartphone sẽ có kiểu dáng tràn màn hình cảm ứng hết. Nó giống như ta cầm mỗi cái màn hình cảm ứng dùng vậy.
Thấy Note 5 hay hay với cái bút nên cubgx mua về
Xong giờ chả thấy bao giờ xài bút nữa , lúc đầu còn nghịch nghịch tí nhưng sau thì thôi chả sờ

Màn hình thì viền mỏng quá con nhỏ xem youtube cầm 2 tay hay chạm phải cảm ứng và thi thoảng lại chạy ra menu nên trẻ con ko thích chơi

Giờ thấy note 7 màn viền cong lại chả thích tẹo nào vì cầm hay bị chạm tay hơn
Giờ mua điện thoại ngoài phục vụ mình còn phải phục vụ toutube cho trẻ em
Mà chúng nó sờ mấy cái máy viền mỏng hay kêu um lên quá
@GD_2010 các hãng khác ăn theo nhưng đơn giản chỉ là nửa vời, nguyên lý hoạt động của cây bút không như bút của SS và đặc biệt cây bút có tác dụng như chuột máy tính, rê đến đâu là nội dung hiện lên dạng pop up có thể xem trước nội dung tin nhắn mà không cần mở tin, và có thể chọn trước video trên youtube dễ dàng bằng cây bút, ngoài ra hay ở chỗ là có thể chọn lựa giữa chỉ bút tác dụng với màn hình và cả tay nữa, có thể chèn biểu đồ, phác họa ý tưởng và viết nhạc, vẽ tranh với đủ màu sắc hỗ trợ. Nói chung là người không dùng thì không cần như người cần mới thấy nó có cả một hệ sinh thái hỗ trợ cây bút.
@vtb center Bạn quên nhắc tới Air Command, rất hay, và mình rất thường xuyên sử dụng nó. Thêm 1 điều nữa là ghi chú nhanh khi màn hình tắt, cứ như là ghi trên giấy cậy, rất hữu dụng cho những lúc cần kíp. Nói chung là bút S Pen đi trước cây "bút chì" mấy năm.
truongngoc
TÍCH CỰC
8 năm
@vtb center Chuẩn cơm mẹ nấu
@nguyenvanhuy16a Mua note 5 về cho con xem youtube. Dc đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119