Lãi suất thẻ tín dụng được tính ra sao? Bạn có thực sự được hưởng 45 ngày miễn lãi như quảng cáo?

Nam Air
24/10/2019 6:55Phản hồi: 311
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi có bao nhiêu dùng bấy nhiêu cho lành,chứ kiểu tính lãi như vậy thì giống các công ty tài chính,lãi đẻ lãi.
johnny8384
TÍCH CỰC
4 năm
Mod viết tiếp bài tỉ giá ngân hàng áp dụng khi thanh toán thẻ credit ở nước ngoài đi! E qua Bangkok checkin hotel xài thẻ vì nhiều tiền quá không đổi bath thái trước ở nhà, Bidv nhắn tin báo bạn đã xài 15600 Bath mà không thấy quy đổi ra bao nhiêu tiền Việt để biết tỉ giá thế nào, mắc hay rẻ nhỉ để lần sau còn biết đường lên Hà Trung đổi tiền mặt trước cho đỡ bị thiệt! Vì khi làm eclaim cty nó tính tỉ giá mua vào của ngân hàng để thanh toán cho mình mới đau chứ! Mười mấy hai chục triệu mà bị chệch lệch tỉ giá là thiệt hại hộp sữa túi bỉm cho bé nhà e rùi! Hix hix hix!
I'm Bad Boy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khá bổ ích
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn admin, rất rõ ràng và dễ hiểu
duong8x
TÍCH CỰC
4 năm
Háng Bank là vô đối
crazyguy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod đặt tiêu đề sai. Không có ngân hàng nào quảng cáo được miễn lãi 45 ngày cả mà là "lên đến 45 ngày".
keyis123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi 1 chút. Ví dụ ngày 10/10 mình nợ 10tr, và ngày 12/10 mình đã trả hết 10tr. Tuy nhiên đến ngày 20/10 mình cà 20tr. Đến ngày 25/10 mình đã trả nợ đủ 10tr sao kê nhưng số dư hiện tại đang trừ 20tr. Vậy cái 20tr này có bị tính lãi ko?
crazyguy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@keyis123 Ngày sao kê là ngày nào?
@keyis123 Chắc chắn là bị tính lãi. Còn tính như thế nào thì phụ thuộc vào ngày sao kê của bạn.
duytrung2121
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết hay
Nếu trả tiền trước khi sao kê thì sao nhỉ? Ví dụ vừa quẹt 10tr xong qua hôm sau nạp lại ngay 10tr, đến lúc sao kê nó có tính gì ko?
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@Methylamine thì tốt quá chứ sao bác, trừ khi bác quẹt 10tr ngay hôm sao kê thì hên xui 😃
Hoang_DTH
ĐẠI BÀNG
4 năm
😁 thẻ tín dụng mình toàn để tự động thanh toán, khi nào đến ngày phải thanh toán thì nó từ cắt tiền từ tài khoản thanh toán qua. khỏi phải nghĩ ngợi gì nhiều.
đang dùng tech mà chủ yếu dùng vísa debit được hoàn tiền 1% :p , khoản nào lớn thì mới dùng thẻ tín dụng thôi.
khnhngo197
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình xài thẻ debit, có nhiêu xài nhiêu ko sợ vỡ nợ
kiếm bao nhiêu tiền không bằng việc tiêu tìn như thế nào phải ko các bác.
người kiếm 50tr tháng tiêu 49tr thì ko bằng người kiếm 20 triệu tiêu 15triệu rồi!
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ 😃
2019 rồi mà ko có thẻ tín dụng xem như vứt
htainger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tienthanht919 Vứt gì bác, ngân hàng nó mời chào em làm miết mà em không làm, nó còn mời dùng thấu chi nữa em cũng không cần, vậy em vứt à
plusvn
TÍCH CỰC
4 năm
@tienthanht919 xàm lông 😃 tiền mặt lúc nào cũng rủng rỉnh thì xài tín dụng chi 😃
@plusvn Mua app trả tiền icloud mua tiki laz zada nhận chiếc khấu
Hoàn tiền
Tích lũy dặm bay Việt Nam arline
Vân vân và mây mây
=> welcome 2019
@tienthanht919 nghe có vẻ vô lý nhưng thuyết phục. Mặc dù mình có thu nhập vài trăm triệu 1 tháng nhưng vẫn thích dùng thẻ tín dụng
Trước cũng thắc mắc sao tiền lãi của dư nợ chưa thanh toán hết sao nhiều thế,ko như ngân hàng quảng cáo
Giờ thì mới rõ hoá ra nó tính luôn cả lãi trên con số của tiền tổng chi tháng đấy + phát sinh mới
Moá ngân hàng lúc mời chào mở thẻ nói kiểu rất chung chung
@kira6866 Trả đứt đúng hạng ko tốn thêm 1 xu nhé
@tienthanht919 Đang nói tiền lãi của dư nợ chưa thanh toán cơ mà.chứ thanh toán hết đúng hạn thì ai chả biết là ko tốn thêm xu nào
@kira6866 Muốn đỡ lãi cứ chi tiêu gì củngđt lên bắt nó chuyển đổi 0% cho chắc
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@tienthanht919 k phải giao dịch gì bác cũng đòi chuyển đc qua 0% góp nhé, có chuyển thì mất phí chuyển đổi
Cứ trả đúng hạn là sẽ hoàn toàn không mất lãi nhé, và anh em lưu ý có thẻ thì nên mua trả góp món gì đó trong năm để tận dụng nó và được lợi vì mượn tiền không lãi suất.
@Hồ Quang Dương Fpt Thegioididong lazada tiki .... mới đúng nghĩa góp 6-12th ko lãi còn mấy shop bé bé tốn 3-5%
Phan tich rat hay, cam on ban.
Thẻ agribank có ưu đãi gì ko các bác nhỉ?
liendoan2322
ĐẠI BÀNG
4 năm
Oh giờ mới biết vụ tính lãi trả không hết nợ của kỳ sao kê là bị tính lãi toàn bộ khoản nợ. Trước giờ mình cứ nghĩ nợ 10 triệu trả 5 triệu thì nó chỉ tính lãi trên 5 triệu thôi chứ. Quả là ngân hàng cao tay quá. Kaka
M43-nhl
TÍCH CỰC
4 năm
Giải thích dài dòng mà vẫn lằng nhằng như Ngân hàng vậy. Đơn giản là thẻ tín dụng có 1 ngày cố định đến hạn phải trả. Vậy chỉ có các giao dịch của ngày đầu tiên của kỳ sao kê là được hưởng miễn lãi tối đa (45 ngày). Sát ngày sao kê thì được hưởng miễn lãi tối thiểu (15 ngày)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019