Lãi suất thẻ tín dụng được tính ra sao? Bạn có thực sự được hưởng 45 ngày miễn lãi như quảng cáo?

Nam Air
24/10/2019 6:55Phản hồi: 311
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanh_th
ĐẠI BÀNG
4 năm
đừng tin quảng cáo.
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
Giờ mới biết bị tính lãi kép & không được ưu đãi lãi suất khi còn dư nợ. Nào giờ thanh toán hết, hú hồn
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
4 năm
May quá. Techcom mời mình làm cái thẻ hạn mức 50tr ko cần sao kê lương hay chứng minh tài chính, mình ra tới quầy tính hoàn tất thủ tục rồi nhưng cuối cùng cũng không kí tá để làm thẻ credit. Thôi thì có cơm ăn cơm có cháo ăn cháo chứ kiểu này lơ ngơ quên trả là bị tính lãi cho suốt kì sao kê kế tiếp rồi.
bài viết rất bổ ích. thank @Mod.
Giờ làm thẻ tín dụng ngân hàng nào hạn mức cao các bác nhỉ? Techcombank đc có x3 lương trung bình 3 tháng. vpbank thì e đag có thẻ 100tr rồi.
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@haminhduc90 hầu như các NH đều có sang ngang thẻ với hạn mức bằng vs thẻ đang có mà
tung2810
TÍCH CỰC
4 năm
dùng hết sức cẩn thận, tránh tình trạng vung tay
t6_arch
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết hữu ích
alex.hn
CAO CẤP
4 năm
Có xiền thì đếch phải tìm hiểu sâu làm gì, cứ quan điểm có vay có trả là được.
Tiền ít mà muốn sài sang thì mệt lắm, đi đong đếm từng li từng tí hại não mà có thêm tiền đếch được đâu,chỉ là giãn nợ. Mà ko kiếm được thêm xiền thì giãn cũng...ít ý nghĩa.
Bọn tư bản nó nghĩ ra các dịch vụ tài chính thật là tài - văn hóa tiêu dùng thì ai cũng là con nợ cả, chỉ có chỉ số tín dụng cá nhân là khác nhau thôi.
bigbangn91
TÍCH CỰC
4 năm
Mật ngọt chết ruồi
trả đúng hạn sau sao kê thì lo j nữa đâu
Duck18
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi ngày 30 mình có sao kê 10tr, mình chuyển vào tk đủ 10 triệu. Đến ngày 40 mình cà thẻ thêm 7tr nữa thì đến ngày 45 mình có bị tính lãi gì không. 7 triệu đó sẽ ưu tiên khấu trừ vào số tiền có sẵn trong tk là 10tr hay số tiền hạn mức tín dụng của mình. Mình xài HSBC
@Duck18 Tài khoản đã cộng đủ 10tr dư nợ thì đã hết nợ thẻ, sau sao kê cà thoải mái, 45 ngày tiếp theo mới phải trả 7tr kia
@Duck18 bạn cứ tính ngày 31 là ngày đầu tiên ( do sao kê chốt ngày 30), sau đó thì số tiền cà sẽ thuộc vào kì sao kê tiếp theo ( 30 tháng sau).
Cho nên 7tr đó sẽ không bị tính lãi cho kì kiện tại
@Duck18 - Ngày sao kê của bạn là ngày 30 hàng tháng.
- Đợt sao kê thứ nhất bạn nợ 10 triệu và đã trả đủ.
==> Như vậy các giao dịch sau ngày trả nợ ko bị tính lãi.
- 7 triệu ko bị tính lãi và sẽ nằm trong đợt sao kê thứ hai.
- Hạn mức tín dụng của bạn lúc này giảm đi 7 triệu.
Duck18
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn các bác đã tư vấn
rất nhiều bạn bè trong cty mình, cứ cà lút cán, hết hạn mức xong ròi thì là mỗi tháng dư nhiêu thì lại trả, có hạn mức lại cà.
ko phải 1 thẻ mà 3 4 thẻ, sml với nợ ngân hàng, tới lúc chả quan tâm nợ nhiu sao nợ luôn.
cứ có dư thì trả lãi mẹ đẻ lãi con hết kiểm soát nổi luôn
@tetepro Kiểm soát tài chính kém nghe chán vậy nhỉ.
phungtai0108
ĐẠI BÀNG
4 năm
Oh, dùng thẻ 4-5 năm rồi mà cái vụ không thanh toán đúng kỳ hạn thì ko đc miễn lãi ở kỳ tiếp giờ mình mới biết. Thanks bác thớt 😁.
[​IMG]Mod cà kinh thế, mà đúng là xài thẻ tín dụng mà ko hiểu biết thì dễ ăn hành. Nhờ bài này updated thêm được thông tin là "nếu chỉ thanh toán khoản tiền tối thiểu, thì tháng sau ngưng xài" 😁
Tiến Kishi
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho em hỏi mở thẻ tín dụng Citibank cần thủ tục gì ạ, em định làm 1 thẻ cơ bản nhất thôi !!!
linhkangta
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khách hàng bình thường, đọc cái này loạn nào, đọc làm j
Nói chung KH đc miễn lãi lên tới 45 ngày, Nếu : Cà thẻ vào đúng ngày chốt Lên sao kê 😆))) và đến hạn 45 ngày phải thanh toán toàn bộ
linhkangta
ĐẠI BÀNG
4 năm
máy điện thoại trên hình là máy j á các bác
ronbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
"Nếu bạn muốn đầu tư sinh lãi chắc chắn 30% / năm ngay bây giờ, hãy trả sạch tiền nợ thẻ tín dụng" -> phải nhịn ăn để trả sạch nợ thẻ thôi 😔
zdng12
TÍCH CỰC
4 năm
Mang tiếng học tài chính mà khó hiểu quá 😁 nên vẫn tháng nào thì thanh toán đầy đủ và trước hạn luôn :p chứ không thanh toán phần tối thiểu
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
4 năm
quả Ví dụ 2 mà ko trả hết 100% NH nó tính lãi suất kép luôn à - ôi kỳ quan thứ 8 của thế giới :rolleyes:
Thank chủ thớt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019