Lãi suất thẻ tín dụng được tính ra sao? Bạn có thực sự được hưởng 45 ngày miễn lãi như quảng cáo?

Nam Air
24/10/2019 6:55Phản hồi: 311
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết bổ ích.
Tsun@mi8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết hay quá. Mình cũng gà vịt về thẻ tín dụng ko biết nó tính như thế nào. Cám ơn bạn
8100pear
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mong sớm được đọc chia sẻ tiếp theo của Anh!
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thật ra nếu biết cách kiểm soát và tận dụng các chương trình KM trả góp 0đ thì các AE ko rủng rỉnh vẫn rất có lợi khi dùng thẻ trả trước. Mình vẫn dùng 3 thẻ + 2 sổ tiết kiệm để cân đối tiêu dùng.
nhox sat thu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào muốn trải nghiệm thử thẻ tín dụng thì inb e. Bên e (Citibank) đang có chương trình mở thẻ free phí thường niên năm đầu, tặng vali du lịch đây ạ!
ducthanguct
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có đọc nhưng không thấy nhắc tới cụm từ “giá trị thanh toán tối thiểu”. nếu đến hạn, mk thanh toán phần tối thiểu này thì có pai chịu lãi?
tuanna_9480
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ducthanguct đồng quan điểm với bác, số tiền thanh toán tối thiểu theo e là nó tính 5% gốc và cộng lãi trên số tiền dư nợ vào đó rồi bác ah. Tóm lại là trả phần tối thiểu vẫn chính là nó đã tính cả lãi rồi chỉ khác là nó không phạt chậm trả thôi
tốt nhất thì cứ nên nạp vào bao nhiêu thì xài bấy nhiêu thôi :v
tranthien65
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá. Bài viết rất hữu ích cho những ai có ý định mở thẻ tín dụng
phamthach123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này ko áp dụng cho trả góp phải ko các bác, ví dụ em dùng thẻ td trả góp đt 6tr trong 6 tháng, thì vào ngày nó gửi tin nhắn, e chỉ cần trả đúng hoặc lớn hơn 1tr mà ko bị tính lãi đúng ko các bác, mới có thẻ mà ngu quá vẫn chưa hiểu lắm
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
hình như NH họ tính 1 năm có 360 ngày thôi mà ad?
@oldman20 Có bank tính 360, có bank tính 365 mà, nói chung thôi mà bạn
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air mình thấy đa số là 360 ngày
manhcam13
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi đang dùng thẻ tín dụng home credit tự nhiên hôm nay bên đó nhắn tin yêu cầu thanh toán tiền bảo hiểm 1 500 000đ là sao mọi người ai biết vụ này ko tự nhiên trên trời rớt xuống cho một khoản nợ là sao
Tốt nhất đăng ký thẻ debit cho lành, có tiền thì tiêu ko sau này ôm hận.
Cả nhà cần đc miễn lãi có thể sử dụng dịch vụ rút tiền mặt từ thẻ tín dụng / đáo hạn thẻ tín dụng nhé !!! Hotline bên mình 1900888818
MaTinh10
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài này khá lâu nhưng đọc lại hay thật, mình cũng đang xài TTD của SAC và FE nhưng toàn mua đồ góp
Chứ ko dám quẹt sử dụng mua 1 lần hi
"2.a: Bạn không có giao dịch nào mới cả.

Bạn sẽ trả lãi của 10 triệu từ ngày phát sinh giao dịch đến ngày bạn thanh toán 5tr, sau đó mỗi ngày bạn sẽ mang một số nợ là 5 triệu + tiền lãi ngày của 5 triệu. Ngày hôm sau lại tinh lãi trên tổng số vốn + lãi ngày hôm trước."

Tại sao mình lại phải "trả lãi của 10 triệu từ ngày phát sinh giao dịch đến ngày bạn thanh toán 5tr (16/2)" nhỉ? Sau 16/2 mình chỉ nợ có 5tr thôi, thì mình chỉ phải trả là "5 triệu + tiền lãi ngày của 5 triệu" thôi chứ (những ngày sau cộng dồn thì ok)
Hiện tại có thẻ của Sacombank và VIB cho nên đến 55 ngày hạn thanh toán
Thẻ td techcombank hạng platium lãi suất năm là 24%, hạng khác thì lên tới 31%. Từng 1 lần bị quên nên thanh toán chậm, nhưng ko để ý là mất bao nhiêu tiền phạt, lãi..
Tôi dùng thẻ như thế này, dùng thẻ là dùng để chiếm dụng vốn của ngân hàng, ko ai dùng thẻ để tiêu dùng thì , đúng như chức năng của thẻ thì có mà tiêu, ví dụ thẻ có 50 triệu, tui dùng 25 triệu, tháng sau tui dùg thẻ cà một lần 25 triệu để trả vào khoản nợ trước, phí cà 2% , có chỗ 1,5% , ( ở ngoài có các dịch vụ cà ) . Hóa ra 25 tr, mỗi tháng tui chỉ mất 500k để đóng phí, rẻ phèo, khi nào có tiền thì đó hết cho ngân hàng .
Đọc xong sợ nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019