Làm bể màn hình iPhone XR thì anh em sẽ tốn $199 để thay

Duy Luân
22/10/2018 22:26Phản hồi: 215
Làm bể màn hình iPhone XR thì anh em sẽ tốn $199 để thay
Cho anh em nào dự tính mua iPhone XR: giá thay màn hình chính hãng của dòng máy này là 199$ nhé, tính ra là cỡ 4-5 triệu đồng cho hàng chính hãng. Tấm nền này là LCD nên cũng đã rẻ hơn so với con số 279$ của iPhone XS và 329$ của iPhone XS Max. Việc thay thế pin thì có chi phí là 69$ cho cả ba dòng iPhone mới. iPhone XR sẽ bắt đầu bán ra tuần này, và những con máy đầu tiên sẽ về Việt Nam sớm thôi, chắc chắc bọn mình sẽ trên tay cho anh em xem.

Sẵn nhắc anh em luôn là chương trình thay pin miễn phí cho các máy iPhone 6 trở về sau sẽ kết thúc vào ngày 31/12 năm nay. Hiện tại phí sửa đang là 699.000 đồng, năm sau sẽ tăng lên. Tranh thủ đi sửa nhé anh em.

Nguồn: The Verge
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rẻ chán. May là m đã mua AppleCare+ nên cũng ko chi quá nhiều lỡ rơi vỡ
MxEric
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bomy Bác kể truyện vui ghê. Mà đồng bào ở VN khổ lắm bác ơi, chỉ có fptcare thôi.
phamviet94
TÍCH CỰC
5 năm
@bomy T kể sự thật thôi, tin k tin thì tùy.
@ ict
TÍCH CỰC
5 năm
@Bơm Tàu Đúng rồi rất đắt 😔
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
Con này khó bán ở vn. Màn hd 24 tr . Độ phân giải tệ hơn iphone 8 do màn nó 6.1 inh
denny.don
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nha luu Máy dành cho các iphone 6s muốn lên đời, còn ai đang xài 8 thì sẽ lên đến xs max rồi. . . lo bò trắng răng
@nha luu Bạn tìm hiểu thêm về dpi nhé rồi sẽ thấy bạn đang có nhận thức sai.
@tiendat_dhpt B nên đi khám mắt trước khi cmt
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
@tiendat_dhpt Mắt có vấn đề ak. Nhìn hd với 2k ko phân biệt dc bó tay
cái màn 4-5tr cũng đâu phải dạng vừa 😁
Hieu hlt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@milanista1986 Màn SS màn gì? Màn này màn gì? :v
So sánh như quần 😃
@milanista1986 Màn sam của n8 và n9 cũng như mấy màn vô cực khác giá 5 củ trở lại à bác.
Mua sam nếu bị lỗi thay màn vô cực thì được auto thay lun nguyên bộ khung sườn mới vì nó dính cái màn vào, từng bảo hành thay màn s9+ nên biết.
@cucucu 5 củ là đắt hơn con số kia rồi.
@milanista1986 Hơn khoảng 500k nhưng có khung, sườn, pin mới thì cũng đáng chứ bạn.
neoline
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thay cái màn hình bằng cái điện thoại của mình (Zenfone 2)
Thay pin chính hãng cho iphone 6s có cần điều kiện gì không nhỉ?
@caochinghia đọc quy định của VN chưa ?
caochinghia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@palmtj27 Đây là quy định chung của apple nhé bạn họ sẽ kiểm tra máy bạn trước khi thay pin còn việt nam là tự các nhà ủy quyền đặt ra chảnh chéo thôi
@kehuydietngo Vào FPT service hay trung tâm ủy quyền sửa chữa của appla mà thay chả có gì khó cả nhé =)). Ông ra ngoài thay pin "zin" thâm quyến rồi bảo khó là thế nào =))
@tuansangnguyen Giờ còn ưu đãi 700k chứ sau này giá chát thì làm sao chơi 😔
tầm giá thay ổn
kulele
CAO CẤP
5 năm
tấm nền cùi ghẻ này mà cũng bày đặt thay tới 200 đô, wtf apple móc túi isheep kinh dị =)) giá gốc của cái màn hình cùi ghẻ này chắc khoảng 40 đô là cùng
@CaoQuocDat2107 lời nói thể hiện con người, sự giáo dục của gia đình. ba mẹ ko đc dạy dỗ đàng hoàng thì con cái cũng mất dạy theo
denny.don
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kulele So với túi tiền của bạn thì 200 là mắc, vì thu nhập của bạn kém. Đừng đổ tội là Apple hút máu❓ wtf❓ lol funny
@skiller0506 bác ấy gây war hả bác, mà bác nóng thế 😃
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
Giá thay bằng con smartphone phổ thông android
Màn hình giá bằng con phone Tàu đầy đủ chức năng 😁 Cái giá của đại đế !
@Khẩu trang xanh Chắc bạn chưa phải đi thay mấy con màn cong của ss bao h :v
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@milanista1986 5tr2 bao gồm màn hình + kính +khung sườn kim loại. Rẻ hơn nhiều
@ice.lx17 5t2 rẻ hơn nhiều 200$ (~4t7) à bạn ????
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@milanista1986 Rẻ hơn chứ 5t2 là màn hình OLED NHÉ KO PHẢI LCD gói thay bao gồm tất tần tần khung sường kim loại giá ko hề rẻ, thay xong sẽ được tặng ốp lưng chính hãng luôn nhé, chứ ko bị dắt mũi mua ốp chính hãng $100. Thế ko rẽ hơn 4t7 chỉ màn hình à??
nhà táo cái gì cũng hoành 😁
màn lcd HD mà thay mắc vậy, note thay 5tr5 mà đã bao gồm cả viền nếu vỡ trong năm đầu còn bảo hành chỉ 2tr5 thôi.
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
Mình nghĩ XR sẽ thành công với Apple đây, hihi, thank Mod đã nhắc dụ thay pin, Mod chu đáo quớ : ))
Tội mấy thằng android nhìn cái giá màn hình sợ team táo bị móc túi. Thật là nhân hậu :v
@kutipro1255 Tội mấy thắng bị móc thôi. Chứ mắc thằng nhìn nó đang cười khẩy đấy. Keke
@freedom-world tôi thấy mấy ông Android còn lo cho cái giá cao hơn mấy ông dùng iP
đời lắm chuyện lạ =))
@songoku_1206 Mỗi người mỗi suy nghĩ thôi. Diễn đàn mà, k nói linh tinh thì nói cái gì hả ifan mà fan cuồng quá thì k tiếp
@freedom-world tôi thấy buồn cười thì nói vậy thôi.
Tôi thì lo cho tôi còn chưa xong đây =))
@songoku_1206 Chuẩn đấy bác. Toàn người ko dùng ip do than
Nói thay pin miễn phí mà sao tốn 700k nhễ?!
@nguyenly2016 Miễn phí công thay. Còn cục pin lấy tiền. Hehe
@nguyenly2016 Miễn phí chỗ chém thêm
@nguyenly2016 Miến phí công thay thôi thánh, làm ăn mà cái gì cũng free thì tiền đâu mà hoạt động. Apple có phải cty làm từ thiện đâu. Nghĩ sao mà đc thay cả cục pin miễn phí hoàn toàn vậy ???
Con này k biết thế nào, giá mà cứ 17tr xách tay thì Iphone 8+ chắc chớt ! 😁
@JoseyHan Chuẩn nhưng ko biết màn có ngon hơn ip8+ ko
@Manhtoan112 Trừ màn kém hơn ( trên độ phân giải HD+), 3D touch còn đâu hơn tất.
@Manhtoan112 Màn thì nó khác gì 8+
@JoseyHan Hình như độ phân giải thấp hơn
@JoseyHan PPi XR chỉ bằng 8 thôi (khoảng hơn 300), còn 8+ ppi hơn 400 rồi.
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
Dân Việt Nam, tay cầm ai-phôn, miệng hỏi đường, ngay trung tâm phố cổ chứ k phải xa xôi gì 😁
@rosejaooh Ông bạn cùn vô đối :D
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
@khanh_hikaru K biết ai cùn đây :D
@rosejaooh Tóm lại thì Google Maps nó ko chuẩn từng số ngõ, số nhà đâu ;)
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
@khanh_hikaru Không đọc kỹ mà cứ thích dạy đời nhỉ 😁
Samsung bể màn hình ra tiệm thâu cả máy giá 500k nhé. Còn thay màn thì gần bằng tiền mua máy mới nhé =)))
@dunggrap Nói thế khác gì bảo bọn same same tuổi tôm mà so với Apple 😆
@htevn Chuẩn còn gì bác, 1 thèn apple nó chấp tất cả các hãng dùng android, tính luôn cả mấy thèn khựa cho đỡ lẻ.
xmen401
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htevn sam sung k có tuổi mà so với apple
@htevn Màn s8 mình nhớ cũng 5.5tr chính hãng, cũng không rẻ đâu. Muốn rẻ mua hàng chị na thôi thay tháo sẽ không đắt?.
@hoanghung.tb có lẽ nhiều ifan cảm động với tấm lòng bao dung, quan tâm người khác của bác lắm nè.
Mà thôi, về lo cho vợ con đi thì hơn :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019