Làm cách nào copy nhạc phim vào Playbook

thoaitam
7/8/2011 14:3Phản hồi: 48
Tình hình là mới vác về con PB, nhưng khi kết nối với BDM 6.1 thì phần Media sync ko xử dụng được, hiện thông báo là A prolblem occurred while attempting to connect to blackberry device, hjx, giống như ở blackberry mà tắt chế độ kết nối qua usb vậy. Có bro nào biết cách xử lý thì giúp em với nhé, chứ máy bộ nhớ 16gb mà. Thanks mọi người ah
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thoaitam
ĐẠI BÀNG
13 năm
không ai giúp ah.......................................
thoaitam
ĐẠI BÀNG
13 năm
thảm ghê, ko ai giúp,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng bị, hix có ai help dùm hem
newme
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thể lỗi ở sợi cable đó bạn, bạn thử lấy cable đó và nối với điện thoại BB và dùng chức năng đó xem sao coi có bị tình trạng như vậy ko
ac ac cắm cáp vào --> chạy file setup của playbook --> finish --> restars máy Pc lại --> xong cắm Playbook vào máy tính lại --> nhận playbook như 1 usb
thoaitam
ĐẠI BÀNG
13 năm
vấn đề là lúc trước bạn tắt các chức năng hỗ trợ kết nối internet, iphelper,..... bạn vô chọn lại là automatic trong phần admin tool > service nhé. mình mò cả tuần mới ra

nói như bro, chẳng lẽ chơi bb từ hồi nào tới giờ mà anh em gà thế sao?
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thì toàn dùng cách copy nhạc vào PB bằng kết nối wifi giữa Laptop và PB thông qua địa chỉ IP của PB 😃. Em mạn phép được trình bầy như sau:
- Điều kiện cần phải có là wifi
- Bật wifi trên PB, vào Option (biểu tượng bánh xe ở góc phải trên cùng màn hình), vào phần About, chọn Network, xem IP của PB là bao nhiêu, thông thường là 192.168.11.xxx
- Sau đó vào PC/Laptop, vào Run gõ IP của PB, trên máy tính sẽ mở ra một cửa sổ có 2 folder trên PB
Bây giờ thì các bác có thể copy nhạc và phim vào được rồi.
ubiquam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn cách nào khác để chép nhac và phim cho PB ko? Như làm sao để PC nhận PB như là 1 USB vậy đó
Theo cách của bác này là ok nhất, không phải cắm cáp gì cho mất công, cứ set cứng IP cho PB thế là dùng cho các lần sau luôn.
sao tui dùng địa chỉ IP trên PB điền vào PButilities để cài phần mềm thông qua wifi thì được nhưng làm theo cách bạn này để chép dữ liệu thì không được vậy? bạn giúp tui với...
Mình làm như bạn này hướng dẫn nhưng không thực hiện được. Máy báo lỗi.
Trong khi vẫn dùng Laptop để cài phần mềm bình thường thông qua wifi.
vuphh70
ĐẠI BÀNG
12 năm
- Mình cũng làm như rứa, mà cũng không tìm thấy playbook .
các bác có thể nói rõ hơn đc kô?em cũng gặp phải vấn đề này

em cũng gặp phảivaasns đè này.mong các anh nói rõ hơn đc ko ạ
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
bên dauden có cách thì phai 😃
Thử xem nhé bạn
PB vào setting --> Storage & Sharing -->File Sharing : ON
sau đó connect với PC là có kết quả ngay
chài ơi... t4 tới mới được cầm PB trên tay... thèm vọc em nó quá
khangchu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào setting --> security --> development mode --> ON, nhập password vô (4 số/ ký tự). Sau đó thoát ra màn hình chính sẽ thấy trên Status Bar có biểu tượng của Development mode.
Connect với PC, PC sẽ yêu cầu bạn nhập Pass đã lập trong Development mode. Chờ.
Sau đó PC sẽ báo là nhận Playbook như 1 ổ USB (của mình là ổ đĩa Z). Mở My Computer lên sẽ thấy.
Chép file video/ hình/ nhạc vào folder.
@khangchu

lam nhu cach cua bac nay la chuan roi
bật develop more On.. muc share thì share file..
đặt biệt úp lên BDM mới nhất .7.0.30.....
@nguyenvinhsit sao mình cài winXp SP3 mà cài BDM 7.0 nó ko nhận nhỉ.
nó báo là BDM 7.0 ko hoạt động trên win sp3.
bản BDM 6.0 cũng vậy.cài BDM 4.2 thì đc luôn.
hcaht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn up lên OS 2.0 Beta, kết nối với PC qua BDM, sync thoải mái luôn: Music, pic, video...
MÌnh đang xài bản BDM 6.0.1.36

chúc vui
Sync với PC qua BDM cần gì OS2 hả bạn, mình OS1 vẫn sync tốt, copy vô tư.
Tuy nhiên mình thích chép qua wifi để khỏi phải gắn cáp vào máy tính, như thế sạc pin hoài mau chai pin đó mà
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://ca.blackberry.com/apps-software/desktop/
cài cái này vào, chuyển file như usb luôn .😃
Các bạn cho mình hỏi, mình chép phim vào mục videos trên BB Playbook rồi nhưng khi vào để xem thì không thấy mấy file video mình đã chép vào đâu 😔, bạn nào chỉ mình với.
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem định dạng file video là gì nhé.
avi,wmv,mp4 hiện lên dù bạn để vào mục gì cũng dc.
mình biết có thế.
Mình cũng bị trường hợp như trên. Đã check lại các định dạng, nhưng o hiểu sao vào PB thì chẳng thấy đâu?
định dạng nhưng mà nén theo nhiều chuẩn khác nhau nữa (bit rate....?), mình chép nhiều file vào thì có file nhận có file không, mặc dù cùng là avi hoặc mp4, wmv...
aptx4869
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình chép phim vào folder video mà vào pb lại không nhận nhỉ? mặc dù lần trước mình cũng cop file định dạng mkv như vậy, vẫn đọc và xem bình thường, bạn nào gặp tình trạng này rồi tư vấn giúp mình với, thanks....!
các video có chứa âm thanh dạng AC3 PB sẽ ko đọc được nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019