Làm cách nào xoá bộ nhớ của Others trong iPhone

tambii
9/4/2009 15:37Phản hồi: 24
bộ nhớ others của con iPhone e lên tới gần 1Gb. Mình có cách nào xoá nó đi k ạh.... Cám ơn các bác..
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

onggiadiba
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko xóa được đâu bạn ạ,xóa thì coi như máy bạn ăn táo lun
Có biết Others là cái gì ko mà đòi xóa, nó bao gồm cả cái hệ điều hành và ứng dụng tùm lum tùm la trong đó. Xóa làm sao được mà xóa, bó chiếu anh này luôn
Em nghĩ Other thường thường chỉ 500Mb thôi
1Gb thì có rác rồi, hoặc có thể do dùng Swap
Bác vào Finder xóa thử xem
@zaizai_259 Other 51,24GB luôn nè.
dinhthi0917
ĐẠI BÀNG
15 năm
có chương "xâm nhập vào hệ thống" iphone đó bạn.
thử tìm trên google!
thân!
tambii
ĐẠI BÀNG
15 năm
e cũng nghĩ jống bác. Thường thì chỉ tầm 500 tới 600Mb thôi, nhưng lần này tới tận 1Gb nên e mới hỏi cách. Có bác nào làm chưa? Nếu đc thì chỉ giùm e. Thanks
babydax
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lâu nay đau đầu vì cái vụ này, và hình như có nhiều anh em cũng bị như mình. Lúc trước mình có cài 1 số film vào IP mà ko qua iTunes để dùng Finder kết hợp với AVplayer để xem, sau đó mình cũng vào Finder để xoá những film đó, kiểm tra lại dung lượng bộ nhớ thì thấy ko giảm bao nhiêu hết, kiểm tra folder chép film vào thì thấy trống còn dung lượng phần OTHER lúc nào cũng gần 5Gb, muốn chép nhạc vào nghe cũng ko đc, thế mới tức chứ.
Quyết tâm tìm nguyên nhân, cuối cùng cũng ra ha...ha...ha...mừng quá. Sau khi xoá xong thì dung lượng trống tăng thêm đc gần 2Gb luôn

Bạn nào dùng app Finder và cũng bị như mình thì vào theo đường dẫn sau để xoá những file ko dùng bị thất lạc nhé: /private/var/mobile/Library/MobileFinder/Trash
Ngoài ra chịu khó dùng IP PC suite hoặc những chương trình khác lùng tìm trong tất cả các mục khác nhiều khi sẽ thấy những file mp3, mp4, mov, jpg,png... có dung lượng vài Mb mà khi mình dùng wifi để xài thử những app mới mình vô tình tải về mà ko biết.

Chúc các bạn thành công và vui vẻ!

tham khảo bài này thử nhé
macintosh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cũng dừng lo , bữa trước mình cũng bị "Other" chiếm đến 6,5Gb lận, mình nghĩ hay là do chép film vào nhiều nên bị chiếm bộ nhớ, mình đã xóa hết film, nhạc.... sau đó mình lại chép film , nhạc lại lần nữa vào ip thì bộ nhớ phần Other giảm xuống còn cỡ 600Mb.

Theo mình đoán có thể "Other" cũng như là bộ nhớ đệm , nó sẽ lưu các files mình chép vào ip mỗi lần sync thông qua Itunes, sau vài lần nó sẽ tự xóa đi các files chiếm bộ nhớ đó.
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn nên backup lại dữ liệu xong rồi restore lại máy là ok thôi! phần other nói đúng là những phần rác mà ip nó không quản lý được nên nó cho hết vào đó, vậy nên càng giảm bao nhiêu thì đỡ tốn dung lượng bộ nhớ bấy nhiêu bạn à!
Làm thế nào để backup trước khi restore vậy bác, chỉ giúp em với.
trước con máy của em cũng lên đến 3G, nhưng em thấy bt mà
Các anh chị xem dùm em vs,của em mục other lên đến tận 6.39 gb trong khi máy em có 8 gb 😔(
bắt đầu là thế này...em sync nhạc vào iPhone qua Itunes..ok rùi...1 lát sau em sync film vào iPhone qua PC suit..sync xong...em vào máy iPhone vào mục de xem film nghe nhạc...mà chẳng thấy chi,trắng trơn :(( xong em cắm úb để vào đc máy = iTunes...iTunes báo.kiểu Itunes ko đọc được content của iPhone..hãy vào mục (gì gì ấy,em ko nhớ) để restore lại...nhưng sợ restore lại mất cái gì đấy thì chết dở...thế là em lên mạng tìm cách chữa...tìm đc rồi...em vào iPhone ..vào programm iFile -> để đi vào /var/mobile/Media/iTunes_Control/iTunes/
đổi tên
iTunesDB -> iTunesDB.bak
iTunesPrefs -> iTunesPrefs.bak
...
xong vào thử iTune nó nhận đc iPhone rồi...nhưng sau đấy ko sync gi đc nữa tại vì mục màu da cam Other chiếm gần 6.4 gb..mà free space thì O byte... làm ơn các anh giúp em vs :((
Bạn cứ RESTORE lại FW cho máy để kiểm tra đã 😃

@ Máy bạn là máy j đấy, Lock thì cân nhắc khi RS FW 3.1.3 nhé ko nguy cơ trùng trùng 😁
bạn dùng itool vào Filesystem/PublicStaging xem có các folder đuôi .ipa , .app nếu có xóa đi. Đây là các file còn lại khi cài app bị lỗi
trơi ơi ghê quá others của bác tới những 1gb cơ ak 😁 nhiều kinh đấy :D của mình nó còn tới 3gb cơ.hjhjhj
đào mộ hay vậy ^^
iCleaner Cydia bạn nhé, mình đã thử từ 2.7 GB xuống 1 GB
Chủ yếu phần Other nặng là do Itunes_control, vào ITunes_control xem Properties các thư mục, thằng nào nặng quá thì xóa đi
Other của mình tận 1.5Gb, hóa ra là do các folder trong Music, xóa hết đi lại về 0Gb mà ko bị ảnh hưởng j
May mjh other 800mb.nhug dung luong may hjen thi co 5gb ak.may mjh iphone 3gs 8gb
Co ai giup mjh voi
hell no
TÍCH CỰC
5 năm
up, mình cũng bị phần này
@hell no K jb k xoá được đâu b ơi! Trừ khi tràn bộ nhớ thì hệ thống nó mới tự động xoá thôi!
Other của mình bây nhiêu nè, làm sao xoá nó các bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019