Làm đồng hồ từ titanium và sứ ngon hơn ở điểm nào? Vì sao chúng không nhiều như thép?

P.W
18/8/2019 6:20Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vlgiang25
ĐẠI BÀNG
5 năm
May mắn là không thích smartwatch bằng đồng hồ cơ cổ điển như ng đọc bài vì 2 chất liệu titanium và ZrO2 trên đồng hồ.
Đã
titanium vẫn là đẳng cấp rất khác, và giá cũng rất cao
@hongphong141 Dùng đi r biết nên dùng cái nào
Phán bậy bạ...
Mình rất ấn tượng với titanium và shaphire ở trên đồng hồ. Kết hợp với năng lượng mặt trời nữa là ra đồng hồ citizen cao cấp
đọc thấy thích titanium hơn.
Hi
Joe Ha
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không dám với tới tầm này, đang đeo Galaxy Watch Active nhôm anodize thấy vẫn ổn 😆)
vidspider
ĐẠI BÀNG
5 năm
nghe chữ gốm cảm giác dễ vỡ nhưng không phải vậy
SGC
TÍCH CỰC
5 năm
Lý thuyết là thế, xài titan đi rồi thấy cảnh 😃. Mới thì còn đẹp, đến khi nó trầy thì nham nhở nhìn phát chán. Cả mấy con seiko phủ IP cũng thế, mới còn lớp IP thì bóng bẩy đẹp đẽ nhưng đến hồi nó trầy rồi cũng thế. Mà titan cũng chả có gì là đắt lắm, tụi Citizen Ecodrive làm titan đầy ra 😃. Chơi đồng hồ thì mình chọn thép, trầy thì đánh bóng lại là xong.
@SGC Chuẩn
Em chả dám mong dùng mấy chất liệu này vì nếu apple làm ra giá chắc chắn sẽ mắc. Đó là điều đương nhiên. Mong là sr5 ra sr4 giảm xuống để mua ạ. Con sr3 đến lúc phải thay rồi 😆)))
jimmie
ĐẠI BÀNG
5 năm
quá đẹp
Mình tho1ch kiểu xước phay của Titanium thế này.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
😃 chưa đeo Aw
namct_sn
TÍCH CỰC
5 năm
@A_Lúa bác có đeo CF bác theo e kèo này ko 😆
thanh4177
ĐẠI BÀNG
5 năm
titan khi bị xước cũng k xử lý lại như thép được
Steve107
ĐẠI BÀNG
5 năm
Seiko có dòng sarx05x dùng titanium làm case, hoàn thiện và thiết kế tuyệt đẹp. Dial đen thì có sarx053, còn dial trắng có 055 (nếu e nhớ k nhầm) cũng được làm snowflake cực đẹp mà giá niêm yết lại chỉ bằng 1/3 GS. Mọi thứ trên những con sarx này rất đẹp, cực đáng tiền, nhất là bracelet và kính chống lóa, ngoại trừ máy chỉ là 6r15. Nhưng dù sao vẫn quá là mĩ mãn.
Xài mấy con seiko này xong giờ tự nhiên trở nên khó tính dã man ^^ sờ con nào cũng xoay xoay ngắm nghía soi chất case và chất kính sapphire.
Có bác nào chung cảm nhận ko ạ?
@Steve107 Mình vẫn khoái chất thép
Em thì chẳng hóng vì đang lụy tình với em FC rồi. Đang gom tiền để tết lấy. 😃
datuanit
ĐẠI BÀNG
5 năm
và đến giờ vẫn trung thành với seri 3 vì em nó còn quá ổn
w810i
CAO CẤP
4 năm
Mình thì thích vẻ ngoài đồng hồ đậm chất cơ khí nhưng có thiết kế tinh tế chứ ko cục súc, mà thường với size 42-45 thì thép quá nặng, titan thì đeo cứ nơm nớp sợ trầy. Có lẽ chất liệu vỏ đồng hồ còn cần thêm vài bức tiến cách mạng nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019