Làm đồng hồ từ titanium và sứ ngon hơn ở điểm nào? Vì sao chúng không nhiều như thép?

P.W
18/8/2019 6:20Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TTX_412
TÍCH CỰC
5 năm
Nhôm nhẹ, rẻ nhưng dễ trầy.
Thép đầm, giá vừa phải, khó trầy.
Titanium, nhẹ hơn thép nhưng nặng hơn nhôm (nguyên tử khối 47 so với 27 của nhôm), đắt, cực kỳ khó trầy.
Gốm, không chắc nhưng có lẽ nặng ngang thép, đắt, rất khó trầy.
Túm lại, lợi thế của titanium và gốm chỉ được cái bền hơn thép nhưng cũng chỉ là 1 chín 1 mười thôi, rất hiếm khi cần tới. Kiểu như sapphire và gorilla glass. Chủ yếu chỉ để làm màu. Gorilla glass và thép do dễ chế tạo nên sẽ còn tiếp tục được cải tiến ở các phiên bản sau này
SGC
TÍCH CỰC
5 năm
@TTX_412 Ai nói cực kỳ khó trầy 😃. Trầy như điên ấy chứ.
thời đại công nghệ nhưng vẫn thích đeo đồng hồ kim. mặt dù smartwath rất tiện dụng
Mình đang dùng chiếc Tissot Titanium T087.407.55.067.00. Rất nhẹ và đẹp
traviva
ĐẠI BÀNG
5 năm
lái oto thì đeo SW để alo cho tiện, còn lại cứ kim mà đeo
tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
@traviva Lái xe máy mới đúng , ô tô màn hình phụ kết nối tai bluetooh đc rồi , đeo sw lái oto dễ phân tâm lắm
Mình tưởng aw đả có bản sứ từ lâu. Hiện đang xài hw gt thấy chất liệu quá tốt so với giá, nếu so chất liệu thì mấy em dh truyền thống cùng tầm giá củng khó địch lại được.
xllx
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu pin dùng đc 1 tuần thì hóng
traviva
ĐẠI BÀNG
5 năm
cứ pin mặt trời thôi các bạn...hehe
Mới cắt phôi cây kiếm khách đặt từ thanh trụ bằng titan đường kính 50mm
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
Mình nghĩ Apple nếu làm thì cũng dc thôi, vì sẽ ko phải vì lợi nhuận mà khẳng định "tôi làm được ",
AW 4 hiện tại thấy ngon rồi nhưng cứ hóng 5 xem sao :3
Full titanium của mình đây
Thôi ôg thớt làm ơn đừng có thần thánh hoá titan như bọn trẻ ranh.
Thứ 1 tian không cứng, độ cứng không bằng so với thép( thép carbon và thép công cụ).
Thứ 2 titan sử dụng ở đây là hợp kim của titan, không phải titanium nguyên chất.
Đỉnh cao của đh vẫn là vỏ vàng khối+đính hạt trong ngoài+ kính shapphire khối 2 mặt+nền khảm+máy cơ khủng nhé
Đh là món trang sức ko có hạt trông chán lắm
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
5 năm
@demonntl Đã ko rành còn la to cho thiên hạ bít, cùng một dòng bản thép giá cao gấp mấy lần bản vỏ vàng đó. Ko bít còn to còi. Thui dừng ở đây, bạn khôn thì bạn tự hưởng đi còn mình ngu thì mình tự hưởng
@huynhtam4404 B lấy vd dòng rolex cho m sáng dạ cái đi
Ko có căn cứ mà nói suông vậy s đc?
namct_sn
TÍCH CỰC
5 năm
@demonntl tôi cũng ko biết con rolex nào thép mà đắt hơn bản full vàng và kim 😃) nãy h có tôi vs ông show đh chứ nó toàn nói =]] nó bảo tôi mua fake giá auth mà ko biết, nói thế cũng dám nói, haha
@namct_sn Chắc lại tưởng nhầm vỏ platinum/ 18k white gold là thép r =))
namct_sn
TÍCH CỰC
5 năm
xước bà cố luôn chứ cứng 😆 mới 4 tháng
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trivietvalues Thì nó phết Tritium lên kim que cọc số làm chất phát quang đấy bác
buihathanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhtam4404 Chiếc đầu tiên fake ở chỗ nào thế bác. Bạn e cũng mới mua 1 chiếc mà nhìn y hệt như này ????
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buihathanh Nhìn thoáng qua thui đã thấy ko tinh xảo. Còn cụ thể thì bạn có thể nhìn rõ mặt kính nó ko được tròn đều và lại hơi vênh với vành bezel ở phía 1 2 3h đó, nó ko phải do chụp mà bị khúc xạ ánh sáng đâu, nhìn kỹ vô khe sẽ thấy mặt kiếng ko tròn ở đấy, tuy rất nhỏ thui nhưng đồng hồ thật ko bao h như thế. Rùi tay càng ở phía dưới, phần vát nó ko thẳng hàng (bạn coi mình khoanh thêm trong ảnh). Dòng chữ Swiss Made nữa, giãn các giữa các chữ ko đều, bên Swiss thưa hơn bên Made một chút trong khi đồng hồ thật thì thường ngược lại, để cho chữ Made trông nó dài hơn để nó cân đối hơn với chữ Swiss. Tất cả các chi tiết đều khác biệt rất ít, nên đây là một chiếc Replica chứ ko phải fake 1 fake 2
namct_sn
TÍCH CỰC
5 năm
@buihathanh Bác thấy ai mua 1 chiếc đh $5600 mà ko check ko? và e có hội chơi chứ e ko chơi 1 mình mà e để bị lừa bác ơi. Bác lại nghe cái thằng hâm kia nói.
1, Nói về hàng reptica: rep hay fake đều ko có box như hãng, thẻ fake nhìn biết ngay, nó rất dại, bác có thể nghiên cứu hoặc hỏi bất kỳ seller bán đồng hồ lớn nào. Và phân biệt reptica và auth ko thể phân biệt được bằng hình ảnh. Phải trên tay mới có thể check được, reptica làm rất đẹp nên e rất cẩn thận.
2, Cái hình e chụp bằng iphone mờ như thế mà nó kia dám linh tinh. 2 cái đoạn đen đen mà nó so sánh ko bằng nhau và bảo là "hở" thực ra chả có vết hở nào, nó lắp rất sát chỉ có 1 vệt nối mà thôi, 2 cái vạch đen đó là cái bóng in lên đường vát. Mặt đồng hồ là vì góc chụp ko vuông góc nên thế thôi.
Cái này mà fake thì nó đồng ý vội kèo của e rồi bác ơi.
2.JPG 1.JPG
herophanx19
ĐẠI BÀNG
5 năm
sứ có dễ vỡ không anh em nhỉ?
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
5 năm
@herophanx19 Chống trầy cực kỳ tốt, nhưng dễ vỡ, rơi rớt ko cẩn thận nứt vỡ ngay, chi phí thay lại tốn kém
herophanx19
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhtam4404 Thanks bác
locgame
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này chắc ko ngon bằng rolex gold của khoa pug rồi
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi đã từng sử dụng 1 ĐH Rado bằng sứ, bóng và đẹp (mua khoảng năm 2000 tầm 5 triệu đồng)...nhưng sau 1 lần rơi thì bể góc vỏ, sát cốt gắn dây. Mang ra Tictac 72 Đồng Khởi để hỏi thay thì được báo giá gần bằng cái ĐH mới...nên ko thay luôn.
Cái này mới đúng là thứ dành cho mấy bác có tiền mua để vừa xài vừa khoe :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019