Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm gì khi trackpad của MacBook không hoạt động bình thường?

Duy Luân
28/3/2016 22:32Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trackpad con macbook pro 13" của em chắc do pin phồng
nên click lúc được lúc không
=> bác nào báo giá giúp em :
- thay pin macbook MC374 ( mid 2010 )
- vệ sinh bàn rê trackpad

được thì em đem qua thay nhé.
Xin chào cả nhà,
Cho mình hỏi chút. Macbook Air 2012 của mình khi vào Tùy chọn Hệ thống/Trợ năng (Accessibility)/ Chuột và bàn rê chuột (Mouse and Trackpad) thì không thấy lựa chọn: Ignore built-in trackpad when.... để bỏ chọn. Vậy muốn khôi phục chuột và bàn phím thì phải làm sao đây? Mong các bạn chỉ giáo. Cảm ơn!
Chào cả nhà.
Cho mình hỏi chút: sao macbook Air 2012 của mình khi vào Tuỳ chọn hệ thống/Trợ năng (Accessibility)/Chuột và bàn di chuột (mouse and trackpad) thì không thấy tuỳ chọn: Ignore built-in trackpad when.... để bỏ chọn đi mà khôi phục bàn di chuột nhỉ? Xin các bạn chỉ giáo giúp.
Chào Bác Duy Luân.
Máy Mac mình gần đây di chuyển chuột trên trackpad rất khó khăn. Mình dự đình xoá 5 file plist để máy khôi phục lại mặc định trackpad nhưng trên máy mình thì mình tìm thấy 4 file giống trên bài nhưng file thứ 5 máy mình là : com.apple.preference.plist ( Không có chữ trackpad như trong trong bài bạn hướng dẫn : com.apple.preference.trackpad.plist nên mình không giám xoá những file trên. Mong bạn hướng dẫn giúp mình khắc phục vấn đề trên. Chân thành cảm ơn bạn ....
Cho em hỏi là khi em di chuyển chuột trong máy macbook air nó cứ phóng to lên hoặc tự di chuyển thậm chí là di chuyển chuột đến đâu chuột nhấn luôn vào đó là vì sao vậy ạ ???
@MX Họ Đỗ Thử restart lại xem cu
lyductuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
TrackPad macbook air 2015 của mình thỉnh thoảng bị dính (nếu đúng thì 1 tay đè pad 1 tay di chuyển sẽ chọn vùng văn bản, đằng này tự nhiên di chuyển 1 ngón tay mà nó vẫn chọn vùng văn bản), thỉnh thoảng nhấp 1 lần lại không chọn được; vấn đề thường xuyên xãy ra trên Microsoft Word. Bác Luân có biết vần đề này là sao không, chỉ giáo giúp
mrhakhanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình macbook air 2017 thử mọi cách như duy luân không được. Mô tả như sau:
1. Ko dùng chuột vô thì con trỏ di chuyển đc nhưng ko double click hay sd được chuột trái hay phải.
2. Tắt máy cắm chuột vào sd đc chuột trái phải bình thường, khi tay dê lên trackpad thì chuột cắm ngoài cũng ko sd được trái hay phải chỉ di chuyển được con trỏ.
Máy mới sạc 98 lần ko bị lỗi gì? Đã update lên bản os mới nhất. Liệu đã hỏng trackpad chưa?
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình bị lỗi ko di chuyển lên xuống bằng 2 ngón tay dù trong options/trackpad mình đã chọn Scroll direction: Natural là sao các bạn
Mình bị trường hợp là bình thường xài trackpad thì có tiếng click nhưng sau một đêm mình sạc pin thì nhấn trackpad không còn tiếng click nữa, giống như cảm ứng vậy rất khó chịu luôn, di chuyển chuột và tick chuột thì vẫn được nhưng mình kéo thả file không được nữa và mình phải set sang kéo thả 3 ngón thì mới được nhưng mình vẫn thích kiểu cũ hơn, có ai bị như vậy chưa chỉ cho mình cách khắc phục với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019