Làm lại giao diện khu vực Anh em bàn gì, bổ sung các câu hỏi vào trang chủ Tinh tế

Duy Luân
26/11/2018 1:18Phản hồi: 54
Làm lại giao diện khu vực Anh em bàn gì, bổ sung các câu hỏi vào trang chủ Tinh tế
Bọn mình vừa nâng cấp một chút về giao diện của khu vực Anh em bàn gì ngoài trang chủ của Tinh tế cho đồng nhất với các chỗ khác, tạo cảm giác dễ chịu hơn khi sử dụng cũng như cải thiện tính dễ đọc của bài viết xuất hiện nơi đây. Khu vực này được thiết kế để anh em có thể nắm bắt nhanh những thông tin mà mọi người đang trao đổi trên Tinh tế, anh em có thể comment, post hình ngay tại đó hoặc đi vào bên trong bài viết để xem chi tiết hơn. Kết quả đo đạc cho thấy anh em thích xài khu vực này nên sắp tới bọn mình sẽ tiếp tục cải tiến Anh em bàn gì cho ngon lành hơn.

Bên cạnh đó, mình cũng bổ sung thêm một mục Câu hỏi cần bạn giúp liệt kê các câu hỏi của anh em trên toàn bộ diễn đàn. Khu vực này sẽ giúp anh em nào đang có thắc mắc được giải đáp nhanh hơn, nhiều người thấy câu hỏi của anh em hơn. Đang cân nhắc coi liệu có nên cho anh em reply ngay ở đó luôn không, anh em nghĩ sao?

Về app Tinh tế 7.0, bản cho Android đã xong, đã lên Play Store nhưng chưa public. Bản cho iOS thì đang được Apple duyệt, Apple duyệt lâu và khó lắm nên bọn mình vẫn tiếp tục chờ đợi. Khi nào xong thì sẽ báo anh em tiếp. Hi vọng trong tuần này Apple sẽ duyệt app.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa hình dung cụ thể lắm việc "bổ sung thêm một mục liệt kê các câu hỏi của anh em trên toàn bộ diễn đàn"? Như vậy toàn bộ các câu hỏi của các thể loại đều dồn chung 1 cục và lướt newfeed kiểu vô cực như trên FB? Như vậy liệu có ảnh hưởng đến việc hiển thị các mục khác ko nhỉ? o_O
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Nó nằm bên cau hỏi cần bạn giúp á bạn, không ảnh hưởng gì mấy thằng kia đâu hihi
Nikko San
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác có thể lọc content comment bớt đi được không? em vào cái khung chỗ đó content comment dài quá kéo mỏi tay mà chưa hết bài hịc hịc. Khó chịu quá
@Nikko San À ukie, để mình giới hạn cái đó lại
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Không biết cập nhật kiểu gì nhưng mà mình login vào tinhte rồi chỉ cần refresh lại hoặc mở link bài viết ở tab khác là mất login - lại phải đăng nhập lại. Lưu ý là mọi thói quen lướt tinhte vẫn như trước không có gì thay đổi. Mỗi lần comment lại phải thêm công đoạn - mất công vcđ
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
@Duy Luân Đây Mod ạ. Cứ để một lúc là nó tự văng ra, muốn comment lại phải log-in. Mình có dùng ublock origin nhưng tắt ublock origin đi nó vẫn cứ thế.
Annotation 2018-11-27 090716.jpg
@alex.hn Đúng rồi, trang chủ tinh tế vẫn không liên kết với các trang con. Điển hình bấm vào notification trên trang chủ, sau đó vào trang con, số lượng notification trên đó không hề thay đổi. Login cũng vậy, nếu login ở trang con thì Ok, nhưng login ở trang chủ thì vào cũng không có tác dụng ở trang con.
@alex.hn Mình đọc thấy thằng ublock này nó chặn hết tất cả mọi thứ, và chỉ disable cho trang đang xem, load lại thì sẽ chặn tiếp? Mình nghĩ nó đã chặn cookie / session hết rồi nên bị vậy.

https://github.com/gorhill/uBlock
@micheal9000 Login chung chỗ mà, ai lại làm login rồi.

Nôti cũng giống nhau mà. Cái lỗi bạn nói đã được fix cách đây cỡ 1 tháng
danlv
TÍCH CỰC
5 năm
cái này là tính năng mới hả mod
snackviet1
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn hình đt giao diện Web của mod . nhớ Moto Droid,Xperia X1,X2 và con Dell Venue 8 quá 😆 đi thôi.rất thích đt có bàn phím cứng Qwerty . Priv thì đẹp trai quá rồi
@snackviet1 Priv xài qua nóng mặt lưng kinh hồn luôn, lướt web bằng wifi mà nó nóng quá cảm giác khá khó chịu
trhthong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi chặn JavaScript, chỉ cho load JS từ tinhte.vn thì bị crash do thiếu google ajax.
Fix dùm với mod ơi, mình chặn JS cho nhẹ.
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
giao diện trang chủ tỉnhte mới không bằng giao diện cũ , giao diện cũ dễ đọc ! sáng sủa, rõ ràng!
@lamthanhle Cùng ý kiến với bạn. 😃
@lamthanhle Đổi đi đổi lại miết😁
@lamthanhle HI sinh cái này để được nhiều cái khác á mà 😁
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
5 năm
"...Bên cạnh đó, mình cũng bổ sung thêm một mục Câu hỏi cần bạn giúp liệt kê các câu hỏi của anh em trên toàn bộ diễn đàn. Khu vực này sẽ giúp anh em nào đang có thắc mắc được giải đáp nhanh hơn, nhiều người thấy câu hỏi của anh em hơn. Đang cân nhắc coi liệu có nên cho anh em reply ngay ở đó luôn không, anh em nghĩ sao?"
-->mình có ý kiến nên bổ sung thêm button: Mark as answered ở bên dưới mỗi câu trả lời của anh em, để khi anh em khác vào thấy hữu ích thì có thể sử dụng chức năng này, như vậy người sau vào cũng sẽ thấy được câu trả lời hữu ích, tránh bị loãng topic.
@tuananhhd88 À cái này xong rồi, mà chưa cho lên :"> chờ tới ngày đẹp
nhatdev
TÍCH CỰC
5 năm
làm kiểu sticky sidebar đi a =))
Đề nghị chèn bộ lọc kiểm duyệt chặn ở phần cmt tất cả các link từ tiki, bit ly các thể loại dẫn link kiếm tiền. Suốt ngày đọc cmt thấy trá hình.
@AmbitiousMan Đồng ý, @Duy Luân Mình đề nghị cho thành viên được tự tạo bộ lọc luôn, suốt ngày đọc mấy cái comment đá đểu chế độ, nâng bi dìm hàng, affiliate mà nản, cái danh sách ignore của mình nó dài như cái sớ rồi.

Ước muốn nhỏ nhoi là không cho cuhiep viết bài nữa =]] hoặc thuê thư ký check chính tả hộ cái
@AmbitiousMan Mình thấy có nhiều link hữu ích mà, chặn luôn thì đâu có lợi. Mình cũng từng đọc một số comment dạng đó để đi mua đồ, thấy món giảm giá thì hốt thôi.
retkpop
ĐẠI BÀNG
5 năm
topthuthuat .net
Tinh tế có trang này hả ta?
@retkpop không bạn, đâu phải của tinhte
Cần lắm một dark mode cho tinh tế. Duyệt web mà không có dark mode mình thấy không được văn minh lắm ... 😁
@iceteazz số người thích dark mode ít hơn :D trong khi công sức để làm thì khác nhiều nên bọn mình chưa làm là vậy hí hí
@Duy Luân _ Nhiều cái lợi mà, nhất là dark là black hẳn, sẽ rất an toàn cho mắt, khi dùng điện thoại xịn có màn oled thì không chỉ đẹp, sang mà còn tiết kiệm pin hơn hẳn nữa. Mình nghĩ nên coi nó như 1 project dài hơi, làm ít một thì sẽ xong thôi. Quan trọng là muốn làm để nâng đẳng cấp của tinh tế lên mức độ "văn minh" hơn thì từ từ sẽ được thôi hí hí :D
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
Mình nghĩ nên nắm bắt hoạt động của thành viên. Ví dụ mình hay cmt bên ios thì vào gợi ý cho mình những câu hỏi cho bên ios. Chứ hiện chành ành trước mặt câu hỏi về vấn đề khác là chịu 😁.
@NTN.PF cái này đang làm á :D mà kết quả chưa như ý lắm nên mình chưa thay, để mấy em gái cải thiện thuật toán cho ngon hơn rồi mình sẽ chiến
Cố gắn làm sao cho giao diện được đồng nhất. ở tất cả các khu vực.
Khó chịu nhất là khi viết bài ở các chuyên mục lại không thể chèn hình theo đoạn văn mà chỉ cho chèn một đống hình vào một chỗ. Mà để chèn hình được theo đọa văn phải vào "diễn đàn" để viết, mà bài viết trong diễn đàn lại phải chèn hình băng link BBcode. nhưng khi bài viết đó được ánh xạ ra chuyên mục thì link lại ko hiển thị hình là chỉ có đương link
Ngoài Code và giao diện nên qua tâm hơn về Server, tốc độ tải trang hiện tại còn quá chậm. thử dùng thêm các tính năng như Nginx proxy caching hay Varnish để lưu cache tăng tốc độ tải trang.
Cứ nâng cấp, cải tiến vì anh em, cộng đồng là thấy tốt rồi.
lldownll
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mobile app: đề nghị thay đổi cách xem hình, click tấm hình nào thì chỉ xem tấm hình đó phóng lớn thôi, không muốn mở gallery, mobile app load không nổi và tốn bandwidth
Bản cũ trên mobile mình vẫn nhận dc thông báo bên góc phải bt. Giờ ko nhận dc nữa trừ khi online bằng pc
Chưa rõ như thế nào, chờ ra bản 7.0 xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019