Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm sao cài game cho iphone 3G

meohen0211
8/9/2008 2:4Phản hồi: 5
mình đã đọc 1 số bài trên diễn đàn mà ko hiểu j hết...mình còn gà lắm,bác nào bít xin chỉ giáo kĩ giúp....xin đa tạ
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

skydance
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn đã đọc và kô hiểu chỗ nào xin nói rõ . Vì cài game cho firm 2x liên quan đến nhiều bước . Bạn cần tham khảo các bước sau :

1. Đăng kí và tạo account trên iTunes 7.7.1 => cài 1 ứng dụng free.(xem bài này)
  2. Jailbreak firm 2x để có installer và cydia (tại đây) => cài mobile installation trên source hay bằng winscp no wifi
  3. Cách cài mobile installation (xem bài này)
Bạn xem có gì kô hiểu thì pm lại !
bạn ơi, mình muốn cài game có đuôi .ipa cho IP bằng ssh no wifi thì bằng cách nào vậy, chỉ dù với, mới mua Iphone nên còn gà wá
skydance
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn tham khảo bài này .
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=114944
pro nao` cho minh` hoi~ ti'. Minh` moi mua iphone 3g nhung ko biet cach' cai` nhac va` game vao` may'. Ban nao` biet chi minh` dzoi'
Trời bác ko đọc nội quy diễn đàn hả. Cách cài app và nhạc có sẵn trên bài thủ thuật ip rùi. Nhưng thôi bác đã hỏi em cũng trả lời vậy:
1) cài nhạc:
Máy tính phải cài trương trình itunes(mới nhất là bản 8.2)
Connect ip với máy tính, check vào ô sync music, kéo xuống dưới sẽ thấy ô sync movie. Máy tính sẽ sync nhạc vào máy cho bạn
2) cài app;
Có 3 loại app: apps trên itunes strore(gồm app free và app trả tiền), app thuốc (có trên diễn đàn trong mục phần mềm cho ip), và app trên cydia
_App trên itunes: muốn tải về phải tạo account(tạo account đã có sẵn trên diễn đàn chỉ cần search)
_App thuốc: chỉ cài vào máy đc khi đã jb chưa jb thì ko thể
Cài 2 loại app trên thì khi dow về máy chỉ cần enter là nó sẽ vào thẳng trong itunes(đuôi IPA). Connect ip check vào ô sync app itune sẽ sync app vào trong máy
Còn về app trong cydia thì cài bằng cách app soure( cydia có đc sau khi jb). Các app trong cydia là file deb nếu dow trên máy tính mà muốn cài phải dùng winSCP hoặc winSCP no wifi
Đó là mình chỉ vắn tắt thui còn muốn biết thêm hãy search và đọc kỹ trên diến đàn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019