Làm sao chép file word, exel, pdf.. vào iphone

ttd21487
3/9/2009 17:28Phản hồi: 50
sáng nay mình mới sync ứng dụng quickoffice vào iphone, ứng dụng này đọc và chỉnh sửa file office, nhưng mà em ko biết làm sao đưa mấy file word,exel,pdf ở máy PC mình vào iphone đây,à,nếu mà đưa vào file theo đường dẫn ..gì đó /documen , vậy thì khi mở quickoffice thì mấy file có tự chạy vào đó ko nhỉ, vì ứng dụng đó cho tạo folder,để save mấy cái file mình tạo, mong các bác hướng dẫn cho.😁
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có cách nào chuyển file từ PC vào iP không bác?
thanks bác rat nhieu, dùng wifi thì được, mà hơi lâu, vậy mình phải up mấy file o trong PC mình lên rồi lại dung ip wdown xuống,hơi mất công,hihi. cách 2 nhanh hơn nè, mà mình down ifunbox về PC cài đặt, rùi kết nối ip, và dùng thằng này quăng file vào quickoffice phải hem,
trước đến giờ mình chưa làm cách chép tập tin theo duoc link, toan dung wifi với itunes ko à,
bác có thể cho dường link huong dan sử dụng chép file theo duong dan vào iphone bằng càng nhiều phần mềm khác nhau càng tốt, để em coi phần mềm nào dễ xài, tiện lợi nhất em cài, hehe, mấy ngày nay kiếm hoài,đọc lòi vca3 mắt mà chỉ toan , Iphone S Tuise WCSpp gì đó, chán woa. làm hoài mà vẫn chưa cài được cái nào vào PC để dùng cả,mặc dù mìnnh down cả đống ứng dụng ở máy rùi nè, mong bác giup đỡ
thank bác, mình cũng đang dùng cách này mà vẫn chưa cài được Iphone T Suite 3.0 , bác cho duong link huong dan cài nó giup em voi, cái link trong forum này em đọc rùi, link dơn gì die hết trơn, cài lòi mắt luôn mà vẫn như ko, lỗi tè le.huhu
đây là đường dẫn của quick offine nè. bản cứ copy file Word hay Excel vào đây. phần mềm quick offin sẽ đọc tút lun. mình dùng cách này không à, nhanh gọn lẹ.

đường dẫn của máy IPhone nè: //User/Documents bạn cứ copy file vào đây, có thể tao thêm Folder trong Documents

bạn có thể dùng phần mềm SSH_No_Wifi để làm nhen.

chúc vui
@boysieuchanh cám ơn bạn nhiều!
cám ơn bác, em đã thử làm và thành công 😃
Mình cũng đang bị . Định đưa word vào iphone mà ko biết làm sao. Xin chỉ giáo.
mình xài IP 3G 3.0 chép file bằng Win SCP 9.0 bằng đường dẫn pritvate/var/mobile/application/xxxx kiếm folder nào có 4 tap tin Documents ,Library,Quickoffice.app,tmp
coppy file vào Documents là okie
hưởng thụ thành quả nào!
Các pác cho em hỏi với vì em mới dùng Iphone nên chưa biết cách sử dụng mà các pác bảo là copy theo các đường dẫn em tìm mãi chẳng thấy đâu cả . Pác nào chỉ rõ hơn được không ah để những người mới dùng như em được biết rõ với ah
1. Máy bạn phải JB, nế FW 3.1.x phải và Cydia cài thêm afc2add
2. Dùng 1 PM kết nối trung gian giữa iPhone với PC như ifunbox, Winscp, iPhone Folder để truy cập đường dẫn trên iPhone (Mình dùng ifunbox cho nhanh - PC cài Net Framework chạy nền)
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm

Mình dùng quickoffice từ heaveniphone nhưng khi dùng ifunbox chép file word và PDF từ PC vào ip thì ko tìm thấy quichoffice đâu cả? Bạn giúp với.
Nó bị mã hoá tên - bạn phải tự dò hoặc xem trên thanh công cụ của ifunbox có mục Vỉew chọn là icon để nó hiện icon App xem 😃
thank bác nhé,mình đã thử làm cách đó và cũng đã thành công.
love456
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác cũng có thể dùng phần mềm File hay File lite để đưa các file word, excel, PDF,... vào và đọc tự nhiên 😁
bạn vào Appstore trên iphone down chương trình Discover về,khi chạy nó sẽ cho địa chỉ của IP (ví dụ: http://192.168.x.xxx:8888),sau đó vào IE trên PC gõ cái địa chỉ đó là OK.
😃
thainhat
ĐẠI BÀNG
14 năm
e mới làm thành công nè
halobet
TÍCH CỰC
14 năm
bạn nào có file office đó cho mình xin nhé 😃
cam on bac nao co so dien thoai 0984810018 nhieu nho.
có cách đơn giản nữa là gửi file đó vào email,sau đó đăng nhập mail trên iphone để tải file về

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Cai dat xong ko tim thay cai nay dau ban ah😁ocuments ,Library,Quickoffice.app,tmp
Bạn vào private/var/mobile/Appliaction/xxx (Tên App bị mã hóa, từ dò)/Document & chép file vào đó roài vào chương trình đó chắc chắn sẽ thấy 😃
tuanvt04
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai dùng ifunbox thì nó nam ở đường dẫn này : private\var\mobile\application\quickoffice\document ( neu dùng office )
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai biết soft nào xem word, excel ... fix màn hình vừa để xem ko anh em. Mình dùng Document 2 go thì chữ bé tí, zoom to thì phải kéo qua kéo lại bất tiện quá.
Bạn cài Document To Go Premium xem 😃
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm

Bạn có file ..... rùi ko? cho mình với, máy mình đã jailbreak ùi
e mới dùng iphone nên k biết đường dẫn này trên máy iphone nằm ở đâu, các pro chỉ cách e với e cảm ơn! e đang rất cần sự chỉ giáo của các pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019