Làm sao để bớt xài tiền mặt, các loại hình thanh toán và ví điện tử nào có thể dùng?

Duy Luân
13/5/2017 2:45Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"đó là mã CVV trên thẻ sau khi bạn nhớ thuộc lòng rồi thì có thể cạo ra khỏi thẻ"
Cho mình hỏi là cạo ra khỏi thẻ rồi lúc mình trả lại thẻ cho ngân hàng hay đến ngày gia hạn thẻ sau khi hết hạn 5 năm thì ngân hàng cho chấp nhận thẻ đã bị cạo mất CVV hay không
@Duy Luân
traind
CAO CẤP
7 năm
@bsnguyenthien Mất thẻ còn làm lại được nói gì đến cái CVV đấy? Nghe đồn nhiều cửa hàng trực tuyến nó còn cho phép thanh toán ko cần cái mã CVV đó đấy.
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
7 năm
không
có nhiều site vẫn sử dụng payget thanh toán mà không cần dùng cvv nhé bác ! thời buổi này e khuyên đồng tiền đi liền khúc ruột ! bác cầm thẻ ở tay còn mất nữa là quét linh tinh qua mấy cái máy post rồi sử dụng app ví điện tử ! tụi nó làm ra thì khác co thằng phá thôi trộm luôn thông minh hơn mấy thằng làm app. Việt nam mình công tác bảo mật còn yếu lắm như mẽo và eo ôi thông tin thẻ còn bị hak đây bán trên mạng đó. Chả tin được đâu. nhất là mang thẻ quẹt lung tung không biết hậu họa ra sao cả có lương rút sạch về nhà tiêu là an toàn ! với thẻ non info vẫn sử dụng được nhé ! không cần full đâu đến đồng tiền còn có 2 mặt nữa mà !
@Mr.Keung Ý bạn là ngân hàng KHÔNG chấp nhận thẻ mất cvv hay là cứ cạo đi, không sao hết. Tại mình tính làm thẻ vísa để tiện mua vé máy bay khi đi công tác
Wolverie
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bsnguyenthien Mình xài thẻ Visa của ANZ, hết hạn nó cấp lại thẻ mới có mã CVV mới nha bác! Còn cái thẻ cũ nó không có thu lại đâu!
@Wolverie cám ơn bác nhiều
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bsnguyenthien thẻ cào cv2 khác gì đâu ! hết hạn báo mất thẻ là được mà ! còn mình đang nói có nhiều paygate vẫn chấp nhận thanh toán mà không cần cv2 chỉ cần name số thẻ địa chỉ là được mà ! cái đó hak lấy được và sài tốt
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Ko xài tiền mặt sao tham nhũng, buôn lậu, phạm tội vv dc. Xài thẻ nó tra phát ra nguồn tiền chạy đi đâu dc. Thụy Điển là nước dẫn đầu về việc ko dùng tiền mặt.Trung Quốc nó có wechat và alibaba pay thanh toán mọi thứ. Mình hi vọng Zalo phát triển theo hướng này.
Không ai nói về ZaloPay nhỉ?
nobita_ibn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi vẫn rất gà mờ về khoản thanh toán online này, các bạn cho hỏi bây giờ mình mới chỉ có mỗi thẻ ATM của BIDV, mình muốn dùng để thanh toán online khi đi mua sắm, ăn ở nhà hàng thì mình nên đăng ký dịch vụ gì, của nhà cung cấp nào. Với thẻ ATM của BIDV mình có sử dụng iBanking nhưng hiện tại mới chỉ biết dùng để thanh toán tiền điện, điện thoại, internet. cho mình hỏi với iBanking đó mình có thể thanh toán ở các quán ăn được không nhỉ. Cám ơn các bạn đã xem và sẽ trả lời cho mình..
anh em xài thẻ cẩn thận vẫn hơn về vấn đề bị hack mất sạch tiền nhé, link đây:

http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/ebank/thanh-toan-dien-tu/tai-khoan-the-bong-dung-mat-30-trieu-dong-3584782.html
Tài khoản thẻ bỗng dưng mất 30 triệu đồng
Khẳng định thẻ ghi nợ Visa đang ở bên cạnh, nhưng tài khoản của anh Nam vẫn bị mất 30 triệu đồng ngay trong đêm.
Trao đổi với VnExpress, anh Nguyễn Thành Nam ở TP HCM cho biết, đang dùng thẻ ghi nợ quốc tế - Visa debit của Ngân hàng Ngoại thương - Vietcombank khoảng hơn 7 năm nay. Thẻ có số dư hơn 30 triệu đồng.

Sáng 13/5, sau khi ngủ dậy, anh phát hiện trong điện thoại có nhiều tin nhắn đến. Khi mở ra xem thì anh Nam phát hiện có 7 giao dịch rút tiền được thông báo qua điện thoại của anh trong khoảng thời gian từ 3h42’ đến 5h34’ rạng sáng 13/5. Trong đó có 5 giao dịch thành công đã trừ hết tổng cộng 30 triệu đồng và 2 giao dịch không thực hiện được vì tài khoản không đủ tiền.

Mình thì vẫn use tiền mặt, tầm 2-3 triệu bỏ bóp chả dầy gì, vì tờ 500k thì 6 tờ thì nhầm gì, bên cạnh đó vẫn duy trì thẻ ATM nhưng giới hạn giao dịch 20trieu/ngay thôi, muốn hơn chả dc (cái này do mình đk thôi - tuy nhiên vẫn bất tiện chỗ muốn rút >20trieu giao dịch tiền mặt thì phải rút bên thẻ của Bx, sử dụng kết hợp chuyển tiền qua số thẻ để rút số tiền >20trieu, Chuyển tiền qua số thẻ 5phut có ngay)
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
cần chuyển tiền, trả tiền điện nc omline mà ra ngân hàng đăng ký mãi đéo dc, nản (nong nghiệp, acb, đông á)
leejonghun
ĐẠI BÀNG
7 năm
vậy sao bo mấy thím 😁
HoaiNam34
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ thời buổi công nghệ thanh toán sắp chuyển hết về thanh toán online rồi
giờ thì đến gửi xe trên phố cũng đã dùng app với thẻ, mặc dù Hà Nội mới thử nghiệm ở một vài con phố như Trần Hưng Đạo nhưng cũng rất tiềm năng và dễ sử dụng
đang dùng timo khỏi quảng cáo cái này 😁
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
Momo liên kết thẳng với thằng VCB nên không cần thiết nạp vào Momo cho mất công, cứ trừ thẳng vào VCB luôn, tiện
tiendatts
TÍCH CỰC
7 năm
thích timo nhưng lại không đaqng ký thẻ ở HP được.
Tiệm lợi nhưng cũng đầy rủi ro! Bảo mật an toàn mấy cũng có kẽ hở để bị lợi dụng hack...
duc9xbuon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi người đã dùng qua bankplus viettel chưa. Giải quyết được mọi vấn đề..
7alex
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng thử thì thấy là ông Momo này liên kết rất ít ngân hàng. Làm như này vớác các ngân hàng khác sẽ mấí phí. Phí thanh toán Visa và Master card quá cao
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
xài bọn vietcom tốn bnhieu phí xài thẻ của VIB là ok, dịch vụ tốt, free nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019