Làm sao để LG G3 hết lag mà không cần root

Nam Air
29/12/2014 3:27Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình biết IOS mở bao nhiêu ứng dụng thì khi mở lại ứng dụng ban đầu sẽ mất thời gian như nhau. Còn android thì các ứng dụng đã mở qua sẽ được lưu lại trên ram (số lượng tùy thuộc ram và chương trình). Nên nếu mở 2 - 3 ứng dụng (hoặc nhiều hơn tùy ram của máy) mà xoay vòng lien tục thì android sẽ nhanh hơn.
Cãi nhau nhiều quá trời ơi, có ai biết cách hạ độ phân giải màn hình máy Android khác kg vậy
Mặc dù thích cái thiết kế của nó! Đỉnh! Nhưng phần cứng của LG không tốt lắm!
Thánh im đi ok
Con g3 này lag có tiếng vì màn 2k. NÓ là do nhà sản xuất chưa tối ưu được phần cừng và phần mềm. Nên đừng nói nó lag vì hđh.
Thánh đã dùng con HTC hay SOny dòng cao cấp chưa. m7 m8 Z2 z3. Xem có lag tí nào không. Lag hay không còn do khả năng tối ưu của nhà sản xuất. CHứ còn lag cái kiểu lướt đi lướt lại màn hình hơi giật giật thì giờ mấy cái máy rẻ tiền mới bị thôi. Rất bực mấy cái loại mới dùng 1 máy đã phán máy khác không bằng. T đã dùng ip4 từ cách đây 4 năm cái thời nó đúng là mượt no1. NHưng giờ thưa thím là t dùng android chả con nào kém IP5 cả. THích khoe của hay có tiền thì dùng ios. Thích mượt và rẻ thì về WP. còn thích vọc hay tùy biến thì ANdroid. mỗi cái có ưu nhược khác nhau. KO biết đừng phán bừa

@vietnew2128 Đếu hiểu cãi cái gì nữa !
Thế iP5 không bao giờ bị lag thật à ?
L.O.L
Đệch hiểu thím vào đây làm gì. QUan tâm đến con g3 thì vào. ko thì đi chỗ khác chơi. Lôi IP vào làm gì ko biết.
anti-fan
TÍCH CỰC
9 năm
iPhone, iPad cài ứng dụng một lúc cũng lag ầm ầm, thậm chí đơ luôn
thuwowngr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các cao thủ nên đọc lại tiêu đề của bài viết :
Làm sao để LG G3 hết lag mà không cần root.
Đang lạc đề mất rồi.
Chắc đt này đc vận chuyển bằng đường biển nên bi say sóng nên lag dữ vậy đó chứ đt mình xách tay bằng hàng không đâu có bị lag đâu chỉ có bị giật hình thôi
Ko biết G3 của mình dạo này làm sao mà mới cập nhật nhưng máy vẫn báo là 4.4.2 và rất nhanh bị hết pin! Ae nào có bị "bệnh" giống mình ko? Mình test thử đọc báo và chơi game có 1lúc thôi đc khoảng hơn 6 tiếng. Bác nào biết cách khắc phục hoặc biết bệnh do đâu thì chia sẻ tư vấn cùng nhé!

Sent from my HTC One dual sim using Tinhte.vn mobile app
@frankbui_0411 6 tiếng vậy ngon rồi,đòi 16 tiếng mới chịu à,máy G3 nào vậy bạn
@Azion Vấn đề là trước đây máy của mình trụ đc gần 1ngày khi dùng hỗn hợp, dùng ít hơn 1chút cũng đc thừa sức 1ngày. Nay chỉ đc vài tiếng, ko dùng cũng hao pin nhanh kinh khủng luôn.

Sent from my HTC One dual sim using Tinhte.vn mobile app
@frankbui_0411 Nên cài greenify thử xem,root máy đi xài tốt hơn
Đây không phải lag như bạn nghĩ. Mà nhìn hiệu ứng di chuyển màn hình chính của LG g3 ko được mượt mà thôi. Cái này bạn cầm thử 1 Con cùng phân khúc cạnh nhau là thấy ngay. G2 cũng được
sting9154
ĐẠI BÀNG
9 năm
G3 của một người khách bên em, mở khóa màn hình xong, vuốt vuốt home đã thấy lag, mình nghĩ một phần do rom, chứ cấu hình g3 tốt thế kia mà.
Cá nhân mình khẳng định G3 thuộc hàng "khủng" thật! Máy dùng mượt mà ngon lành....cho đến trước ngày 30/12 tự nhiên đi update (bụng bảo dạ ko cập nhật 5.0 rồi) có tí hiện tượng lag giật, và hao pin cực nhanh!!! Đành đợi "ngày lễ" qua mau để thứ 2 đến "chúc tết,mở hàng" trung tâm bảo hành Lg vậy
kemkem87
TÍCH CỰC
9 năm
Siêu phẩm sớm bị quên lãng, ra cùng thời nhưng h mình chỉ nhớ mỗi M8, Z2 😁
trex
TÍCH CỰC
9 năm
iloveyoutooThành viên
máy khủng siêu phẩm của năm mà cũng lag cơ à

Thứ hai lúc 13:35

chẳng khác gì cái note3 cùi của vợ mình dùng
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đú 2k cơ, để r gpu ko gánh được. Y hệt hồi ipad 3 retina, con chip cũng quá yếu cho cái màn, nên chết yểu
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
9 năm
như anh em trong dream2Club từng nói: đỉnh cao của độ xe đó là về zin" vậy thì đỉnh cao của cấu hình đt đó là lag. đố Táo làm cho 6+ lag được đấy...
phongem
ĐẠI BÀNG
9 năm
MÌnh toàn bật Develope và tắt hết hoạt ảnh :p đỡ lag hơn khối
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn em nó hết lag thì kiếm cây búa gõ nhẹ cái vào màn hình rồi bảo mày có hết lag không thì bảo =))))))))
g3 root thì có thể chuyển từ màn 2k về full hd hả các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019