Lam sao lay hinh chup o ngoai lam Themes

daicamap
4/12/2007 15:7Phản hồi: 5
Nho cac anh chi giup em chac chep hinh chuo bang may anh vao Iphone va lay file hinh do lam themes cho iphone. Helpme
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieu1369
ĐẠI BÀNG
16 năm
chịu khó search trên diễn đàn nha bạn, cái này nói nhiều lắm rồi. bạn down chương trình itunes về sau đó đưa hình vào máy. sau khi đưa vào máy xong mở hình đó bằng app photo, chọn hình đó sau đó nhìn dưới góc trái màn hình có hình mũi tên chọn mũi tên và set as wallpaper bạn nhé. còn chi tiết thì bạn chịu khó search trên 4rum nhé
gialuu207
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái này chỉ là wallpaper, nếu muốn tạo theme giống của summmerboard thì phải làm sao nhỉ?
nig
Trứng
16 năm
bạn cài summerboard sau đó vào đó và chọn Thêm Wallpaper cho về of là ok (nhớ cài hình mình thích lam wallpaper trc nhé)
gialuu207
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cám ơn bạn nhé.Mình làm được rồi.
luutinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vấn đề ở đây:
Thứ nhất là lấy ảnh chụp làm wallpaper bên trong (tức là trong theme)
Thứ hai là chọn nó với summerboard như thế nào.
Không dùng máy tính, chỉ trên IP tui có cách này!
He2, thứ nhất là không biết ảnh chụp, ảnh được sync qua Itunes thằng IP để đâu! Giải quyết đơn giản điều này bằng cách, ta chọn mở ảnh đó, set nó làm wallpaper của nền ngoài cùng (chỗ mở máy thì nó hiện lên + slide to unlock ấy). Khi đó, nếu chú ý, ta sẽ thấy ảnh đó được để ở thư mục //var/root/Library/. Tên ảnh tui nhớ không nhầm thì là LockBackground.jpg
Vậy là ta có ảnh đó rồi
Thứ hai, để cho nó vào theme, ta dùng summerboard! Ở đây cần hiểu:
Với summerboard, theme được để ở thư mục //var/root/Library/Summerboard/THemes/MyTheme
Với MyTheme là tên 1 thư mục chứa những ảnh làm wallpaper và các icon của các ứng dụng.
Vậy đơn giản, nếu muốn cho ảnh ta cần làm theme, mà các hình icon ta muốn chọn trong MyTheme, thì chỉ cần dùng Finder của IP copy ảnh LockBackground.jpg cho vào thư mục MyTheme, đổi tên nó thành Wallpaper.png (nhớ là có viết hoa đầu chữ W)! Tiếp theo, vào chương trình Summerboard, chọn theme MyTheme cho nó là ok!
Tiện post luôn:
Muốn làm theme của mình mà ko muốn mất thời gian, ta tạo 1 thư mục MyTheme để vào trong //var/root/Library/Summerboard/THemes/. Khi đó, có tên Walpaper.png sẽ là file nền, có một số file khác với các tên đã được định trước như là Dock.png, MiniDock.png, StatusBar.png... Nghe tên cũng đoán được qua công dụng của nó^.^
Ta muốn những cái này thế nào thì copy ảnh đó vào! Còn các icon của các ứng dụng thì để trong thư mục Icons với tên trùng với tên ứng dụng, đuôi png! (Ví dụ như anySim.png (nhớ là phân biệt hoa thường). Khi đó, nếu ko muốn mất thời gian sửa ảnh, ta down về nhiều theme trên mạng, thích cái icon nào của phần mềm nào, thì chỉ việc copy chắc nó vào thư mục .../MyTheme/Icons/ của mình! Có thể lấy icons của theme khác, đổi tên sang tên ứng dụng mình thích, đuôi png, rồi copy vào thư mục của mình!
Vậy là ta có 1 theme với ảnh Wallpaper của mình và tập hợp các icons mà mình chôm chỉa từ các theme khác! Đây thực sự là customine mà không cần dùng phần mềm đồ họa 😆
Ví dụ, cái theme blacknight của tui, tui làm thử, post lên! Ai thích thì copy vào thư mục themes của summberboard rồi chọn nó là được!
Blacnight.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019