Làm sao mua app trên US store?

Sauron
12/2/2016 5:27Phản hồi: 11
Chào các bạn,

Hiện tại thì mình ở VN, có thẻ tín dụng ở VN nhưng Itunes account của mình thì bên Mỹ sử dụng địa chỉ Billing Address ảo và Payment type vẫn là None. Mình muốn mua app này https://itunes.apple.com/us/app/live-cams-pro/id428145132?mt=8 thì dùng credit card bên VN mình được không? Giờ Apple không cho chọn payment type là NONE nữa nên mình không muốn switch store về VN để mua app rồi switch qua US lại, cũng chưa muốn thử credit card VN khi account đang là US vì sợ mất payment type là None này 😁

Anh em muốn mua app thì chọn cách nào hay nhất vậy?

Cám ơn nhiều
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nqhuy90
TÍCH CỰC
8 năm
Mua gift card rồi redeem nhé.
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@nqhuy90 Chào bác,

Giờ tìm hiểu thêm thì thấy nếu mua gift card ở store nào thì chỉ redeem được ở store đó. Vậy là vẫn không giải quyết được vấn đề rồi
loverU4ever
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sauron thì tk bạn đang region là Mỹ thì bạn cứ mua gift card của Mỹ nạp vào là mua được mà. Mình cũng thấy nhiều bày hướng dẫn chuyển store từ Việt Nam sang Mỹ rồi nạp gift card của Mỹ vào để mua mà.
.
loverU4ever
ĐẠI BÀNG
8 năm
sẵn đây cho mình hỏi ké với nhé, khỏi lập thread mới. thank all.
mình đang bên Hàn, tk itunes cũng là bên Hàn, vậy khi mình add gift card hoặc thẻ tín dụng của Hàn hoặc vào tk rồi cứ thế mà mua app thôi chứ có cần chuyển store về USA để mua hay không?
search trên gg thì thấy đa số các bày hướng dẫn đều nói phải chuyển store về USA trước rồi mới mua.
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
Cám ơn bác nhé

Mình không muốn share Apple ID đâu bạn. Sorry nhé

Theo mình biết thì Gift Card mua từ store bên US chỉ có thể sử dụng để mua app/games/music từ US Store. Muốn mua app/game/music từ store bên Hàn, bạn phải sử dụng thẻ tín dụng bên Hàn hoặc mua Gift card từ Store Hàn Quốc

loverU4ever
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sauron Đúng vậy rồi bạn. Mình đã tìm hiểu được là phải mua gift card của Hàn add vào thì mới mua được.
@loverU4ever Thế thì chán nhỉ o_O
loverU4ever
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anxongjong Chưa đâu bạn ơi, còn chán dày dày.
Bạn có phải đang bên Hàn ko vậy? apple korea cũng chán bỏ xừ, nó cũng ko hỗ trợ nhiều về các dịch vụ (như định vị idecive) nên khách hàng cảm thấy thiếu thốn quá.
A
leonardoh3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn có thể switch sang store Canada, bên đấy vẫn Payment type none đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019