làm súng bắn chim bằng ống nước

Nubita!!
23/3/2013 6:20Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác chủ mail wa nhockutelk@gmail.com cho e voi.nha e may con chó cứ ăn gà hoài
Cái bít vặn 60 đo sao mình tìm mua mà hổng có vậy bạn....
tại sao đổ cồn vào thì đạn bắn ra vậy mọi người? Có thể giải thích tí được không?
duytuan006
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn mua lọ cồn đổ hết cồn ra chừa trong lọ 1 ít cồn xong bạn bật hột quẹt gần miệng lọ cồn bạn sẽ hiểu nguyên lý của súng này hoạt động ra sao..
mình dùng ic trong cái hột quẹt để làm nhưng súng ko bắn đc mọi người ơi....có bạn nào biết chỗ nào bán loại ic lớn hơn cái trong hột quẹt ko
duytuan006
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khuyến cáo không nên chế tạo nhá...khi xảy ra sự việc coi như tương lai mất hết
hướng dẫn kĩ hơn cách gắn IC vào ống pi 60 đi bạn, mình làm xong rồi nhưng ko cháy được. chán vậy
làm súng bắn chim giữa thủ đô chim đâu ra mà bắn :v
Ngu.dung nam cham giu laị chu
ý tưởng bác này bá quá! mai em sẽ thử làm. :v
luserbai
ĐẠI BÀNG
10 năm
bắn đi, thấy thằng bạn bơm cồn vào bắn, nổ 1 phát tét cằm....
chế thì kiếm ống nhôm 601 hay inox 304 mà chơi :rolleyes:
@luserbai Tụi mình dùng toàn ống nhựa nhưng chưa có trường hợp nào đáng tiếc xảy ra. Chắc do bạn bị kẹt đạn và tức hơi quá.
Cái này tối tối mình rảo ra vườn bắn mấy con chim sẻ chùm vui bắn phát 1 k ah, cái của mình có gắn thêm đèn laze vào nòng súng nên k cần phải ngắm. Khó nhất là chỉnh sao cho đèn laze song song với đường đạn. Mình test bằng cách rọi đèn vào điểm nào đó trên gốc cây rồi bắn xem viên đạn trúng ở đâu rồi lại chỉnh cho đến khi chính xác tuyệt đối. Chúc các bạn thành công.
mua bi máy li dậy bạn
@ty hoaq Mình dùng bi 6mm bạn ah
@outlandervn bạn chỉ vặt dụng cko mình đk ko
@outlandervn bi 6mm to quá 4.8 li thôi nòng súng là 5mm, dùng bi xe đạp ấy, đạn nhỏ hơn nòng 0.2 li như vậy mới kín hơi, bắn chính xác hơn, đan nhỏ bắn cũng mạnh hơn
@ty hoaq Thì cũng dùng những vật liệu như bac chủ thôi ah
@hungdoctomobile Oh thế hả! Z mai mốt mình chuyển sang cỡ mini xem sao.
lấy 5 chăm buộc quanh ống cho giữ viên đạn lại
Đánh dấu về cho thằng em coi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
Các pac dùng cẩn thận và kín đáo chứ ở xóm mình mấy thằng dân quân xã đang lùng xục và tịch thu đó.
còn bác nào không biết cách gắn nòng vào không ?
@hungdoctomobile Bạn khi đã làm xong xuôi phần đuôi tiếp tục đầu trên dùng đầu bít thích hợp theo ống (chọn loại càng dày càng tốt) dán lại. sau đó khoét 1 lỗ phía trên cùng vừa khít với nòng. dùng keo AB hoặc keo 502 với cát xây dán nhô theo hình chóp để dữ cố định nòng. chúc ban thành công
@outlandervn làm như bạn thì sẽ bắn kém chính xác
bạn ơi..trong cái ống nhựa đó..mình dụng đinh sắt hay kẽm z..và phải dặt như thế nào cho đúng..để có thể đánh lửa dc. z...hôm pửa mình sài dây điện ngắn thì bắn dc..nhưng sài dây càng dài thì ko có tác dụng..tại sao vậy..cho mình câu tl sớm nhất nhé..
@misstaro "THU NAY RAT NGUY HIEM CHO BAN VA NGUOI THAN. TOT NHAT LA KHONG NEN LAM. TIEN MAT TAT MANG". ban nen thu o ngoai de xem khoang cach danh lua la bao nhieu roi moi bat vit vao ong. neu nhu chon dai dien vo boc qua mong thi co the dien se ban cho khac. va cung khong nen de dai dien dj va ve lai ic gan nhau co the chung se ban dien qua. nhiet do 18 do thi kho ma lam cho no chay duoc. neu nhu van nap khong chat hoac dan keo ong khong tot thi coi chung ong no? bay moi thu mot noi dok. ban co the thu? nghiem suc manh cua con=cach cho 1 it con vao chai nhua va dua dai dan dien cua ic vao qua 1 lo tren nap chai nhiet do cao con nhanh bay hoi(sudungcon90do)cho vai phut roi bat dau thuc hanh.... ban co the hoc tren youtube.
"THU NAY RAT NGUY HIEM CHO BAN VA NGUOI THAN. TOT NHAT LA KHONG NEN LAM. TIEN MAT TAT MANG".
chuc ban thanh cong va khong gap ban trong tu!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019