làm thế nào để đổi tên file từ m4a sang m4r? Mình dùng win7

kavana
10/3/2011 9:3Phản hồi: 31
Ngày trước mình dùng win XP thì đổi được, giờ đang dùng win7.
Lâu rồi cũng không dùng ip, giờ mới dùng lại, nhiều cái mới quá, muốn tự làm nhạc chuông mà cũng không được. :mad:
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhấn F2 rồi xóa chữ " a " sửa thành chữ " r " là xong.
bạn có thể chỉ rõ cho mình được không ? 😃 ---> Noob mà.

cái đấy chỉ là rename thôi, định dạng của nó vẫn thế, chả thay đổi gì cả. 😔
Bạn lên Seach trước khi pot bài này !
Sau khi bạn cắt nhạc bằng Itune thì sẽ ra đuôi m4a, bạn phải thực hiện bước đổi đuôi file thành .m4r thì mới áp vào phần nhạc chuông của Iphone được.
Cứ trực tiếp đổi bằng tay chứ không cần phần mềm Covert gì đâu.
@Canon100is nhưng n ko định dạng dk p ak
@Canon100is n vẫn hiện thị giấy trắng ko có biểu tượng itunes b ak ..... khi ddooir đuôi đó
thì chính là rename đó bạn, sửa m4a lại thành m4r là oke 😁
@Kayty.Top n hiển thị tờ giấy trắng pa ak
netboy0710
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử vào control panel->folder options->nhìn phía trên cùng chọn víew->rồi bỏ dấu check ngay hide .... file types-> rồi bạn nhấn vào file nhạc muốn đổi tên bấm F2 rồi đổi xem dc ko
@netboy0710 cam on bạn !
@hoanglt82 Bác ơi khi mình kéo thả đoạn nhạc 30s vào mục âm báo thì nó k vào mục âm báo của thiết bị nó lại vào mục nhạc của thiết bj thì làm thế nào ạ ?
@hoanglt82 10 năm rồi nhưng vẫn cảm ơn bạn
@netboy0710 cảm ơn bạn sau 10 năm
cái gì mà control panel, nguy hiểm thế ;),không cần phức tạp vậy đâu, folder options có ngay ở của sổ explorer rồi. Nếu dòng : Hide extensions for know file types không được tích nghĩa là bạn có thể rename cả đuôi của file. Nếu bạn không rename đuôi file được thì bạn vào folder options -> view-> ở mục Advanced settings chọn dòng Hide extensions for know file types hủy tích nó đi là oke.
@thanh1401 e cũng làm như Bác rồi .... nhưng k đk
@thanh1401 vẫn k đk bác
@Đỗ Quang Trực UP LÊN CHUYỂN FRE E CHO
@Đỗ Quang Trực máy n k định dạng đk p ak ,,, tờ giiaays trắng khi chuyển san fife M4r z á
Thanks

Bác này am hiểu khó khăn của anh em nè, cám ơn quan bác :eek:
em cũng thank các bác nhiêu mhá
gamegoy
ĐẠI BÀNG
11 năm
bh cần j làm như vậy cho mất công , bh có phần mềm chuyển đuôi trực tiếp rồi mà các bạn từ mp3 sang m4r ko cần phải thao tác j lằng nhằng cả 😆 nó là phần mềm chuyển đuôi luôn
@gamegoy có phần mềm nào lấy được đoạn nhạc dài ầm 30s k bác. em dùng một cái mà lấy đc đoạn có 10s thôi.
ư
win8 làm thế nào hả bác
Mấy bác chỉ e bằng tiếng việt với...lap e sư dụng tiếng việt nên mấy bác nói cotro pennen rồi j j đó e ko hiểu..mấy bác thông cảm
Lap e dùng tiếng việt...mấy bác chỉ e với bằng tiếng việt nha..xin cảm ơn
Phoenix20
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm đc rồi tks các bác
Phoenix20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglt82 bác ơi sync ringtones từ itunes vào ip rồi mà sao chả thấy nó đâu vậy @@ e dùng ios 8.0.2, dị thật
mấy bác cho e hỏi, e làm đúng hết các bước đều ok nhưng có cái chuyển đuôi từ a qua r e làm ko dc cứ chuyển ra là ko thấy đuôi đâu cả. mong các bác tư vấn cho e
Khó khăn quá thì up lên đây, mình chuyển trong vào 1 nốt nhạc;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019