Làm thế nào để học bài mau thuộc hơn?

MinhTriND
16/4/2018 11:42Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ ngày chuyển đổi giao diện tôi chả buồn vào làm gì nữa. Trang Web giờ rối mù do lượng thông tin hiển thị tăng gấp 2,5 lần so với trước. Hy vọng sau một khoảng thời gian nữa thì RIP Tinh tế luôn.
Tb Thienquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng! Qua kinh nghiệm bản thân thấy học bằng ghi chép trên giấy và đọc to thì sẽ "thấm" kiến thức hơn là dùng máy tính.
Bigmen29
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tóm lại ấy cách học tốt và động cơ học mạnh mẽ sẽ chiến thắng. Mình học theo kiểu cứ lúc nào hứng học điên cuồng, học mọi nơi để bộ não vận hành tối đa
thaikhacdieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình học thế này, vd: sin2a + cos2a = 1, mình ko học thuộc mà tìm cách để c.minh hoặc hiểu tại sao nó 1. Vậy là nhớ thôi. Ko cần thuộc.
mrquan55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay lắm ạ
exchangeu
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc to lên cho dễ thuộc.
vanhao113
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ ko phải học bài nữa, mà tuần nào cũng bị kiểm tra, 15' và 1tiết hoài. Đứng xó liên tục.
Tr4iL3
ĐẠI BÀNG
6 năm
lại là học thuộc lòng và trả bài
video này cũng hay nữa nè
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
Bánh mì giúp chí nhớ
Mod cho mình xin cách làm video dạng này được không, nhìn làm đẹp quá.
OxJade
TÍCH CỰC
6 năm
có cách nào học anh văn mau nhớ hơn ko mấy huynh đệ :d
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kinh nghiệm của cá nhân mình đó là phải liên tưởng thật nhiều để tạo ra những liên kết thần kinh.
Hồi xưa mỗi lần chuẩn bị thi thì mình lại mới học. Học trước khi thi khoảng 1 tuần là ok. Còn lại ăn rồi đi chơi 😆
HỌC TRC KHI THI 30P THUỘC NHANH LẮM LUÔN
enderphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bạn search mindmap, học nhanh thuộc lắm. Càng logic thì càng dễ thuộc mà còn nhớ lâu nữa. Mình toàn học kiểu vẽ mindmap, hơi mắc công vẽ nhưng hiệu quả lại cao
p/s: Mình nói đc 4 thứ tiếng, ahihi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019